Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
รื้อตู้แอร์มาซ่อมแล้วคลัตช์แม่เหล็กของคอมเพรสเซอร์ไม่ทำงาน By: sermrit
วันพฤหัสบดีที่ 10 สิงหาคม 2006 เวลา 20:59:29
ใครทราบวงจรไฟฟ้าควบคุมแอร์ 405 GR  ช่วยบอกทีครับ รื้อตู้แอร์มาซ่อมแล้วคลัตช์แม่เหล็กของคอมเพรสเซอร์ไม่ทำงาน วัดดูไฟที่เลี้ยงคลัตช์แล้วไม่มีเลย ส่วนตัวอื่นทำงานเป็นปกติครับ
Re: รื้อตู้แอร์มาซ่อมแล้วคลัตช์แม่เหล็กของคอมเพรสเซอร์ไม่ทำงาน By: Rit Ummahit
วันอาทิตย์ที่ 13 สิงหาคม 2006 เวลา 20:29:23
ผมเดาว่าน่าจะเป็นที่ช่างลืมต่อ ขั้วสวิทช์ AC ตรงคอนโซลให้มังครับ หรือไม่ลองใช้ DCV Meter ไล่ย้อนมาจากสายไฟบวกเข้าคลัทช์คอมแอร์, Cutoff Relay ในกล่องหน้าซุ้มช็อคด้านขวา, สวิทช์แรงดันน้ำยาแอร์ตรงคอดรายเออร์ขา 1, 2 ย้อนมาที่สวิทช์ AC ที่คอนโซลครับ