Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  LPG & NGV
Pages: 1
ความคืบหน้าของ 406 ดมแก๊ส จะดับตอนเปลี่ยนจากน้ำมันมาเป็นแก๊ส ถ้าไม่เหยียบคันเร่ง By: tree406
วันจันทร์ที่ 02 ตุลาคม 2006 เวลา 08:43:21
จากที่เคยแจ้งในหลายกระทู้ถึงเรื่องปัญหาเดียวที่เจอะกับ 406 D8 ดมแก๊ส  จะดับตอนเปลี่ยนจากน้ำมันมาเป็นแก๊ส (Auto Switch Delay 1 นาทีหลัง Start เครื่อง) จังหวะที่ไม่เหยียบคันเร่ง แต่ไม่ทุกครั้ง  หลังจากนั้นเข้าไปแก้ไขที่อู่ดังแถวแคลาย พร้อมกับกระปุกออโต้ลูปที่ฝาซึม  ได้รับการแคลมกระปุกใหม่เรียบร้อยโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายและได้ Set ตัว Delay ระหว่างแก๊สกับน้ำมันที่อยู่ใต้พวงมาลัยใหม่ โดย Set ให้น้ำมันตัดช้าลง และสัมพันธ์กับช่วงที่แก๊สมา  ผลการทดสอบเกือบ 1 เดือน ไม่มีอาการดังกล่าวเกิดขึ้นอีกเลยครับ  แหมตัดสินใจถูกครับที่เลือกอู่นี้ มิผิดหวังจริง ๆ ตอนนี้เลยขับรถแบบไม่กลัวน้ำมันและไม่คำนวณอัตราสิ้นเปลืองแล้ว ครับ ถังหนึ่งวิ่งได้ 300 กว่าโล ก้อ Ok แล้ว ตกกม.ละ 1.25-1.35 ครับกระผม
Re: ความคืบหน้าของ 406 ดมแก๊ส จะดับตอนเปลี่ยนจากน้ำมันมาเป็นแก๊ส ถ้าไม่เหยียบคันเร่ง By: Webmaster
วันศุกร์ที่ 27 ตุลาคม 2006 เวลา 18:20:31
เนียนแล้วละครับ แบบนี้
Re: ความคืบหน้าของ 406 ดมแก๊ส จะดับตอนเปลี่ยนจากน้ำมันมาเป็นแก๊ส ถ้าไม่เหยียบคันเร่ง By: Somchai406
วันศุกร์ที่ 27 ตุลาคม 2006 เวลา 22:32:55
ฟังแล้ว..เป็นข่าวดี ...D9ผมยังดูดน้ำมันอยู่เลย ..แอบอิจฉาอยู่นะคุณtree406 Afro
Re: ความคืบหน้าของ 406 ดมแก๊ส จะดับตอนเปลี่ยนจากน้ำมันมาเป็นแก๊ส ถ้าไม่เหยียบคันเร่ง By: aditath
วันเสาร์ที่ 28 ตุลาคม 2006 เวลา 21:48:44
ดีแล้วที่ดมแก๊ส   ผมยังดมยาอยู่เลย