Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
ช่วยด้วยคับ PG405 ตื่นเช้ามาสตาร์ทดังแกะๆๆไม่ติดคับ By: DOYO
วันอาทิตย์ที่ 22 ตุลาคม 2006 เวลา 20:01:38
สตาร์ทดังแกะๆๆๆๆ เครื่องไม่ทำงานเลย ใครรู้ว่าซ่อมยังไง ช่วยบอกหน่อย Sad
Re: ช่วยด้วยครับ PG405 ตื่นเช้ามาสตาร์ทดังแกะๆๆไม่ติดครับ By: Webmaster
วันอาทิตย์ที่ 22 ตุลาคม 2006 เวลา 20:52:52
เสียงเหมือนกับว่ามอเตอร์หมุนไหมครับ
ถ้าหมุนไม่แรงมาก เอื้อย ก็เปลี่ยน แบตครับ

แต่ถ้าไม่หมุน หรือหมุนแล้วติด มีเสียงดัง มอเตอร์พังครับ
Re: ช่วยด้วยครับ PG405 ตื่นเช้ามาสตาร์ทดังแกะๆๆไม่ติดครับ By: Lucifer
วันอังคารที่ 24 ตุลาคม 2006 เวลา 19:23:27
เคยเป็นนะ ไดสตาร์ท มันดังแต๊กๆ แต๊กๆ รู้สึกช่างจะเปลี่ยนถ่านให้
Re: ช่วยด้วยครับ PG405 ตื่นเช้ามาสตาร์ทดังแกะๆๆไม่ติดครับ By: Gunn
วันอังคารที่ 24 ตุลาคม 2006 เวลา 19:42:42
 Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

.....  ดังยังไงครับ ต้องอธิบายการดังด้วย
.....  เพราะถ้าหมุนกุญแจแล้ว เสียดังแต่ดังแบบไม่มีกำลังดังหนืดๆเหมือนจะหมดลม แนวๆนี้แสดงว่าไฟไม่พอ เช็คระบบไฟชาร์ตและแบต
.....  แต่ถ้าหมุนแล้วดังผิดปกติ ดังแกร๊กๆๆ หมุนกุฯแจแล้วบางทีก็ดัง บางทีก็ไม่ดัง หาร้านไดนาโมใกล้บ้านก็ได้ครับ ตามเค้ามาดู ไดสตารท์น่าจะมีปัญหาครับ ซ่อมได้ครับ ถ้าเปลี่ยนถ่านก็ไม่กี่ตังค์หรอกครับ