Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
405 GR ขอรบกวนสอบถามด้วยครับ By: KT30
วันพุธที่ 27 ธันวาคม 2006 เวลา 08:49:48
 รถ 405 GR ครับ รบกวนสอบถามด้วยครับ 
1.เกจ์วัดความดันน้ำมันเครื่องเห็นมีรอยน้ำมันไหลเยิ้มเลยออกมา ไม่ทราบว่าออกมาได้อย่างไง  หยดเวลาจอดทุกที
2.เวลาเลี้ยว ล้อหน้าขวา จะมีเสียงดัง กึก กึก เคยเห็นว่าเปลี่ยนหัวเพลาขับหน้า กับ ยางห้มเพลา ก็ได้ ราคาประมาณเท่าไรครับ เวลาให้ช่างเขาเปลี่ยนต้องระวังตรงไหนไหมครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ   
Re: 405 GR ขอรบกวนสอบถามด้วยครับ By: pong
วันพุธที่ 27 ธันวาคม 2006 เวลา 18:55:56
1.เกจ์วัดความดันน้ำมันเครื่องเห็นมีรอยน้ำมันไหลเยิ้มเลยออกมา ไม่ทราบว่าออกมาได้อย่างไง  หยดเวลาจอดทุกที
ตอบ ไม่ทราบว่าในที่นี้หมายถึงสวิทช์แรงดันน้ำมันเครื่องหรือเปล่า ถ้าใช่ลองดูว่าขันเกลียงแน่นหรือเปล่าถ้าแน่นดีก็น่าจะซึมที่สวิทช์แรงดันนำมันเครื่องนั้นแหละตรงส่วนปลายๆ ทีเป็นลอยย้ำระหว่างพลาสติกกับเหล็ก
2.เวลาเลี้ยว ล้อหน้าขวา จะมีเสียงดัง กึก กึก เคยเห็นว่าเปลี่ยนหัวเพลาขับหน้า กับ ยางห้มเพลา ก็ได้ ราคาประมาณเท่าไรครับ เวลาให้ช่างเขาเปลี่ยนต้องระวังตรงไหนไหมครับ
ตอบ เปลี่ยนเฉพาะหัวเพลาด้านนอกได้ ราคาไม่แน่นใจแต่ไม่แพง ถ้าถอดเปลี่ยนดูลูกปืนประคองเพลาไปด้วยเลยเพราะเพลาขวาจะยาวกว่าเพลาซ้าย
Re: 405 GR ขอรบกวนสอบถามด้วยครับ By: KT30
วันศุกร์ที่ 29 ธันวาคม 2006 เวลา 13:19:08
 Cool ขอบคุณมาก เลยคับ เดี๋ยว จะให้ช่าง เช็ค ดู  Smiley