Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
เบรคมีปัญหาอะครับ By: vopang
วันเสาร์ที่ 30 ธันวาคม 2006 เวลา 06:54:42
เบรคของ 405griเวลาแตะเบรคเสียงมันดังเอียดดดดดดดด ตลอดซอยเลยครับ ผมใช้ผ้าเบรคของ(ที่มีตัวvนำหน้าอะ)อดีตเคยใช้ของ(ตัวnนำหน้า)ไม่ดัง เจียรจานจะหายหมั้ย อย่ากทราบว่ารุ่น405 ผ้าเบรคเหมือนกันหมั้ยใช้แทนกันได้หรือเปล่าครับ

สวัสดีปีใหม่ครับ Jump Girl Jump Girl Jump Girl
Re: เบรคมีปัญหาอะครับ By: wasin
วันเสาร์ที่ 30 ธันวาคม 2006 เวลา 07:19:29
ของผม gri เบรคหน้าใช้ lucas ครับ จำไม่ได้ว่าวิ่งมากี่กิโล แต่เปลี่ยนมาเมื่อกลางปีที่ผ่านมา วิ่งวันละประมาณ 50 km
ตอนนี้จานยังเรียบอยู่ครับ ตอนร้อนๆเบรคดีมากครับ เคยเหยียบเบรคสุดๆ ล้อหน้าไม่เคยล็อคครับ ส่วนล้อหลังล็อคตาย
เอาซะผมมึนหัวเลยครับ สมองในหัวมันเบรคตามไม่ทัน

ล้อหลังผมยัง valeo เหมือนเดิมครับ 11 ปี ไม่เคยเปลี่ยน รอมันหมดก่อนแล้วจะเปลี่ยนเป็นของ lucas เหมือนกันครับ