Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  20X
Pages: 1
เปลี่ยนน้ำหม้อน้ำ เจ้าสิงห์น้อย 205 By: david
วันอาทิตย์ที่ 29 เมษายน 2007 เวลา 22:49:51
ผมไม่ได้เปลี่ยนน้ำหม้อน้ำมาประมาณ 3 ปี แล้วครับ คิดว่าน่าจะถึงเวลาเปลี่ยนใหมสักที จะได้ล้างขี้ตะกรังสนิมด้วย
แต่เห็น พี่ พี่ นี้ แนะว่าต้องไล่ลมให้หมด มิเช่นนั้น จะ heat ได้
ก้อเลยอยากจะได้คำแนะนำในการเปลี่ยน้ำหม้อน้ำครับ ใครมีเทคนิคอะไรก้อแนะนำด้วยนะครับ
 Afro

Re: เปลี่ยนน้ำหม้อน้ำ เจ้าสิงห์น้อย 205 By: Kong@Peugeot
วันจันทร์ที่ 30 เมษายน 2007 เวลา 00:54:15
ลองเข้าเชียงกงไปหาหม้อน้ำอลูมิเนียม ของพวกยี่ห้ออื่นๆ มาตัด แล้วปิดหัวท้ายดีไหมครับ จะได้มีหม้อน้ำอลูมิเนียมกับเค้าบ้าง ระบายความร้อนเร็วด้วย ไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องสนิมด้วย

ก่อนจะทำต้องวัดขนาดหม้อน้ำเก่าแล้วไปหาตัวที่ขนาดใหญ่กว่ามาตัด หรือที่ใกล้เคียงกันมาแปลงใส่เข้าไปครับ