Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  20X
Pages: 1
อาการแบบนี้สาเหตุมาจากอะไรครับ By: Peugeot205
วันอาทิตย์ที่ 10 มิถุนายน 2007 เวลา 23:37:46
 >:(รถของผมเป็นตัว 1.4 ปี 96 ครับ ขับอยู่ดีๆก็มีอาการแปลกๆครับ คือว่าอาการมันมีอย่างนี้ครับ ผมขับอยู่ที่ความเร็วประมาณ 80 กม. อยู่ดีๆก็มีอาการวูบๆไปแล้วก็มาใหม่ เหมือนอยู่ดีๆก็เงียบไปแล้วรอบก็มาใหม่อะครับ แต่จะเป็นแค่แปปเดียวนะครับ ประมาณ 2-3 วินาทีได้ งงเหมือนกัน เป็นอาการอย่างนี้เป็นประจำครับ แต่รถผมเพิ่งได้เปลี่ยนมอเตอร์เดินเบาไปนะครับ เปลี่ยนไปวิ่งยังไม่ถึง 500 กม.เลย อยากทราบว่าอาการอย่างนี้สาเหตุมาจากอะไรครับ ผู้รู้ช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Re: อาการแบบนี้สาเหตุมาจากอะไรครับ By: mars
วันจันทร์ที่ 11 มิถุนายน 2007 เวลา 09:58:01
 Huh วูบๆเนี่ย คือไม่ดับใช่มั๊ยคะ  นึกอาการที่บอกว่า วูบๆไม่ออกค่ะ
Re: อาการแบบนี้สาเหตุมาจากอะไรครับ By: madmax
วันจันทร์ที่ 11 มิถุนายน 2007 เวลา 13:04:19
เคยเป็นครั้งนึงตอนปั๊มติ๊กใกล้จะพัง คือขับๆอยู่แล้วก็วูบๆวาบๆแบบนี้แหละ หลังจากนั้นไม่นานปั๊มติ๊กก็กลับบ้านเก่า Grin Grin

Re: อาการแบบนี้สาเหตุมาจากอะไรครับ By: Peugeot205
วันจันทร์ที่ 11 มิถุนายน 2007 เวลา 22:36:14
  :oไม่ใช่ดับไปเลยครับ คือว่าจะมีอาการวูบไปเฉยๆแค่แปปๆอะครับ แล้วรอบก็มาใหม่อะครับ สาเหตุมาจากปั๊มติ๊กอย่างเดียวเหรอครับ แล้วมาจากสาเหตุอื่นมีไหมครับ ราคาปั้มติ๊กแพงมากไหมครับ ปั้มติ๊กจะอยู่ที่ใต้เบาะหลังใช่ไหมครับ แล้วถ้าปั้มติ๊กเสียจะมีอาการอย่างไรครับ หรือว่าเป็นที่อย่างอื่นกันแน่ครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
Re: อาการแบบนี้สาเหตุมาจากอะไรครับ By: mod205
วันอังคารที่ 12 มิถุนายน 2007 เวลา 09:19:53
ไม่แน่ใจเรื่องอาการวูบเหมือนกันครับ แต่ถ้าถามเรื่องปั๊มติ๊ก ของผมก็เคยเสียครับ แต่ของผมสตาร์ทไม่ติดเลยครับ ราคามือสองอยู่ประมาณสามพันกว่าๆ ถ้าของใหม่ก็คูณสองได้เลย แพงกว่าของ volvo อีก ตอนนี้ของผมใช้ตัวมอเตอร์ของโตโยต้ามือสองแปลงใส่แทนครับ ราคามอเตอร์อยู่ที 900 บาท ใช้มาแล้วสองปียังไม่มีปัญหาครับ ตำแหน่งปั๊มติ๊กอยู่ใต้เบาะหลัง ฝั่งหลังคนขับครับ
Re: อาการแบบนี้สาเหตุมาจากอะไรครับ By: CHET
วันพฤหัสบดีที่ 14 มิถุนายน 2007 เวลา 17:56:12
มี2ส่วน
1ระบบไฟ
2ระบบจ่ายเชื้อเพลิง
ต้องตรวจสอบที่ล่ะกลุ่มครับไม่นั้นมั่วแน่ๆโอ๊ยอยากซ่อมจังช่วงนี้ไม่ค่อยได้ลับฝีมือเลยแต่ไม่ค่อยว่างครับ
เห็นเป็นโน่นเป็นนี่กันก็อยากจะช่วยแบบว่ามันอึดอัดครับ
Re: อาการแบบนี้สาเหตุมาจากอะไรครับ By: mars
วันศุกร์ที่ 15 มิถุนายน 2007 เวลา 19:54:42
 Evil จริงเหรอพี่เชษฐ์ อยากลับฝีมือเหรอ อิอิ เดี๋ยวจัดให้จ้าพี่  Cool