Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
ช่วยตอบที 405 SRI หน้าที่ขอแผงฟิวส์ เบอร์ 1 ทำหน้าที่อะไร เบอร์ 2 ฯลฯ By: jaedjira
วันจันทร์ที่ 09 กรกฎาคม 2007 เวลา 15:14:21
ช่วยตอบที 405 SRI หน้าที่ขอแผงฟิวส์ เบอร์ 1 ทำหน้าที่อะไร เบอร์ 2  ฯลฯ  และใช้กีแอม  ไม่มีคู่มือเลยไม่รู้หน้าที่ของฟิวส์
Re: ช่วยตอบที 405 SRI หน้าที่ขอแผงฟิวส์ เบอร์ 1 ทำหน้าที่อะไร เบอร์ 2 ฯลฯ By: weegee
วันพุธที่ 11 กรกฎาคม 2007 เวลา 12:00:19
อันนี้จะเหมือนกันไหมครับ เป็นของ GR, Mi16 น่ะครับ
Re: ช่วยตอบที 405 SRI หน้าที่ขอแผงฟิวส์ เบอร์ 1 ทำหน้าที่อะไร เบอร์ 2 ฯลฯ By: Rit Ummahit
วันพุธที่ 11 กรกฎาคม 2007 เวลา 12:27:43
แผงฟิวส์ของ SRi, GRi ที่เป็น 405V2 ไม่น่าจะเหมือนกับ Mi16, GR ที่เป็น 405V1 นะครับ
Re: ช่วยตอบที 405 SRI หน้าที่ขอแผงฟิวส์ เบอร์ 1 ทำหน้าที่อะไร เบอร์ 2 ฯลฯ By: zuzarz
วันพุธที่ 11 กรกฎาคม 2007 เวลา 19:57:06
แผงฟิวส์ SRI
Re: ช่วยตอบที 405 SRI หน้าที่ขอแผงฟิวส์ เบอร์ 1 ทำห By: cobal-001
วันอาทิตย์ที่ 22 กรกฎาคม 2007 เวลา 19:38:26
เรียนท่านเจ้าของกระทู้..และท่านผู้ที่ตอบกระทู้
                ผมกำลังมีปัญหาจะถามเกี่ยวกับเรี่องกล่องฟิวส์  พอดีมาเจอกระทู้นี้  เลยถือโอกาสถามเลย  กล่องฟิวส์ที่ว่าใช่อันที่อยู่ด้านล่างพวงมาลัย  และมีที่ปิดเป็นแผ่นพลาสติก  ผมใช้ 405 GRI  แต่ตัวกล่องฟิวส์ของรถผมไม่มีที่ยึด  จึงทำให้มันกระเทือนและดันฝาปิดหลุดบ่อยๆ  จึงเอาลวดแข็งดันไว้  ก็ใช้ได้นานพอควร  อยู่มาวันนี้มีอาการควันขึ้น  เข้าใจว่าคงเกิดการช็อตขึ้นที่ฟิวส์ตัวใดตัวหนึ่งในกล่อง
แต่รถยังขับได้  แต่ยังไม่ได้เช็คโดยละเอียด
                 อยากถามอย่างนี้ครับ...1 ) กล่องฟิวส์มีที่ยึดติดกับตัวรถ  หรือคอนโซล  หรือไม่
                                                2 ) กล่องฟิวส์  หากเสียซ่อมได้หรือไม่  หากซ่อมไม่ได้  มีขายหรือไม่  ราคาประมาณเท่าไหร่
                                                                               ขอบคุณมากครับ
อยากได้คู่มือเจ้าตัวเล็ก 205 หนอยครับ By: ddgood
วันจันทร์ที่ 23 กรกฎาคม 2007 เวลา 19:51:36
เพิ่งได้เจ้าตัวเล็ก 205 มาไม่มีคู่มืออยากได้เพื่อจะได้ศึกษาและแก้ไขหากมีอะไรผิดปกติ ใครมือคู่มือแล้วไม่ต้องการใช้แล้วเอามาขายให้ผมหน่อยละกันโรหาผมได้ที่ 089 678 3591
Re: ช่วยตอบที 405 SRI หน้าที่ขอแผงฟิวส์ เบอร์ 1 ทำหน้าที่อะไร เบอร์ 2 ฯลฯ By: ponggoa
วันอังคารที่ 24 กรกฎาคม 2007 เวลา 07:20:12
อ้างจาก: cobal-001 ที่ วันอาทิตย์ที่ 22 กรกฎาคม  2007 เวลา 19:38:26
เรียนท่านเจ้าของกระทู้..และท่านผู้ที่ตอบกระทู้
                ผมกำลังมีปัญหาจะถามเกี่ยวกับเรี่องกล่องฟิวส์  พอดีมาเจอกระทู้นี้  เลยถือโอกาสถามเลย  กล่องฟิวส์ที่ว่าใช่อันที่อยู่ด้านล่างพวงมาลัย  และมีที่ปิดเป็นแผ่นพลาสติก  ผมใช้ 405 GRI  แต่ตัวกล่องฟิวส์ของรถผมไม่มีที่ยึด  จึงทำให้มันกระเทือนและดันฝาปิดหลุดบ่อยๆ  จึงเอาลวดแข็งดันไว้  ก็ใช้ได้นานพอควร  อยู่มาวันนี้มีอาการควันขึ้น  เข้าใจว่าคงเกิดการช็อตขึ้นที่ฟิวส์ตัวใดตัวหนึ่งในกล่อง
แต่รถยังขับได้  แต่ยังไม่ได้เช็คโดยละเอียด
                 อยากถามอย่างนี้ครับ...1 ) กล่องฟิวส์มีที่ยึดติดกับตัวรถ  หรือคอนโซล  หรือไม่
                                                2 ) กล่องฟิวส์  หากเสียซ่อมได้หรือไม่  หากซ่อมไม่ได้  มีขายหรือไม่  ราคาประมาณเท่าไหร่
                                                                               ขอบคุณมากครับ

มันเป็นแผงฟิวส์นิครับ ที่แผงจะมีพลาสติกสีแดง ๆ เป็นตัวล็อคครับ ปกติมันจะไม่คอน หาวิธียึดมันก็ได้ ไม่ยากหรอกครับ หรือถ้าจะทำให้แจ๋ว ๆ ก็ลองดูว่าอะไรมันหักก็ไปซื้อมาเปลี่ยนจบ แต่ถ้ามันแพง ก็ต้อง ซ่อมเอาครับ