Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 12345
ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: redwey405
วันอังคารที่ 31 กรกฎาคม 2007 เวลา 12:46:53
คือว่า.......ผมได้ขายดาวน์ต่อ(คนเลวๆ)ไปครับด้วยความที่รู้เท่าไม่ถึงการณ์ ไม่ทำการเปลี่ยนสัญญา รถ 405 SRI ยังเป็นชื่อผมอยู่ ขายไปเมื่อ พ.ย. ปีที่แล้ว ผมผ่อนไป 8 งวด (48 งวด) ขายดาวน์ไป 16,000 บาท และทำรถให้ไปอีกหลายรายการ คือว่ารถสมบูรณ์เลย หลังจากนั้น (คนเลวๆ)ก้อเอาไปใช้ มันเริ่มผ่อน ครั้งแรก ก้อเมื่อรถกำลังจะโดนยึด(ไฟแนนท์ ติดต่อมา) แล้วก้อเป็นแบบนี้มาตลอด ผมติดต่อเค้าไป เค้าก้อพูดจาไม่ดีเลย ผมขอตกลงกับเค้า ๆ ก้อไม่ยอมมาคุยดีๆ จนถึงตอนนี้ผมติดต่อเค้าไม่ได้เลยครับ ไปท่ี่บ้านก้อไม่เจอๆแต่คนเลี้ยงลูกของเค้าบอกว่าไม่ค่อยได้มาที่นี่(เค้าเป็นผู้ หญิง  ด้วยนะครับคนที่ซื้อไป) จนตอนนี้ ผมต้องมาผ่อนรถเองทั้งที่ไม่ได้เห็นรถผมเลย มันค้างไฟแนนท์ จะ 3 งวดแล้ว พอใกล้ที่ไฟแนนท์จะมายึดผมก้อต้องมาหาเงินผ่อนออกไปอีก นี่ก้อ 2 งวดละ ผมผิดหวังมากเลยครับ ผิดกับตอนที่มันมาซื้อรถผม  มันอ้อนอยากได้(คงเพราะผมขายถูกมั้ง)มาก มันบอกข้อมูลว่ามันทำธุรกิจอย่างงั้นอย่างงี้ ให้ผมไปดูก่อนได้ มันทำสปาร์ อยุ่แถวรามฯ2 เห็นว่าเป็น ผู้หญิง คงไม่มีอะไรครับ จนตอนนี้ผมไปเช็คประวัติดู โอ้ว.............................พระเจ้า  ......มันเลวมากครับ(ขออภัยที่ต้องใช้คำนี้)...โกงทุกอย่างที่ทำได้ เครดิตมันแย่่ๆมากๆๆครับพี่-น้อง สืบมา มันเปลี่ยนชื่อมาแล้ว ...3-4 ชื่อ....มีทั้งเจ้าหนี้เงินกู้มาทวง....ดาวน์ มอฯไซค์มาแล้วเอาไปขายต่อ .....โดนฟ้องศาลมาแล้วนับไม่ถ้วน  ฯลฯ .........ถึงตอนนี้อยากได้รถคืนมาครับ..........แต่ไม่รู้จะทำอย่างไงดี ชาว V-LOVE.........ช่วยแนะนำผมทีครับ จากเป็นคนที่รักษาเครดิตมาตลอด..ตอนนี้มันแย่แล้วครับ ...ฮือๆๆ.....ฮือ....ๆๆ               ......เอาไว้เป็นอุทาหรณ์..แล้วกันนะครับ............405.......ที่รักของฉ้าน.น.น.น

Re: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: redwey405
วันอังคารที่ 31 กรกฎาคม 2007 เวลา 12:49:17
..........ตอนนี้ต้องการกำลังใจอย่างแรงครับ............ปวดหัวกับไฟแนนท์ที่โทรมามากครับ...............
Re: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: poom115
วันอังคารที่ 31 กรกฎาคม 2007 เวลา 12:56:38
ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ คุณredwey405  Afro

ถ้าเป็นไปได้ขอชื่อกับนามสกุลของคนซื้อได้ไหมครับเพื่อว่าถ้าเค้าคิดจะไปทำกับรถคนอื่นอีกจะได้

ให้คนอื่นได้ระวังตัวกันไว้ไงครับ

สู้ๆนะครับ
Re: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: Leonix
วันอังคารที่ 31 กรกฎาคม 2007 เวลา 12:58:26
เห็นใจอย่างยิ่ง คนดีมักถูกตีค่าว่าเป็นคนโง่ อย่าท้อนะครับ
ถ้าคิดวิธีช่วยได้ แล้วจะ โพท์สมาใหม่
Re: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: madmax
วันอังคารที่ 31 กรกฎาคม 2007 เวลา 13:01:39
แจ้งตำรวจ ดำเนินคดีตามกฏหมายซิครับ ปล่อยไว้ได้ยังไงให้เนิ่นนานแบบนี้ ถึงแม้ว่าจะไม่ได้ทำสัญญากันไว้ แต่การที่เค้าผ่อนครังแรกก็ถือว่าเป็นการยอมรับสภาพหนี้แล้วนะครับ ปรึกษาทนายด่วนอย่ารอช้า!!!!!!!!!!

Re: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: redwey405
วันอังคารที่ 31 กรกฎาคม 2007 เวลา 13:08:36
ขอบคุณนะครับ........ที่เป็นกำลังใจให้ผม.....เบื้องต้น..ณ.ตอนนี้ผมได้ไปแจ้งความแล้วครับและปรึกษาฝ่ายกฏหมายของทางไฟแนนท์แล้ว...เขาบอกว่าให้เอาใบแจ้วความไปนำรถกลับมาได้เลยครับ....แต่..ว่า    แล้วรถ  405 ...ของผมมันอยู่ไหนอะ...ฮือๆๆ........ๆๆ   ผมหวังดีไม่ต้องเปลี่ยนสันญาก้อได้  จะได้ไม่ต้องโอนบ่อยๆเห็นใจคนซื้อ..แต่ดูเค้าทำกับผมสิ.............(ครั้งสุดท้าย..มันท้าทายด้วยครับ  ให้ไปยึดเลย...มาเลย)........ผมโกรธมากๆๆ...ครับ
Re: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: INTRA
วันอังคารที่ 31 กรกฎาคม 2007 เวลา 13:13:40
ขอดูรูปรถคันนี้หน่อยซิ  ถ้าไม่มี ขอเลขทะเบียน-สีรถ-405 รุ่นอะไร  มีตำหนิที่สังเกตุได้จากไหนบ้างเช่น รอยเฉี่ยวชน ขูดขีด สติ๊กเกอร์ ชื่อ-ที่อยู่ ผู้หญิง เอกสารที่เขาให้เราไว้ มีอะไรบ้าง เอามาบอกให้หมด เดี๋ยวก็เจอเองแหละ ไม่ยากหรอก ก็ขอเป็นกำลังใจให้ จบปัญหาโดยเร็ว
วันอังคารที่ 31 กรกฎาคม 2007 เวลา 13:23:38
รูปนะ..ผมไม่รู้ว่าลงอย่างไงครับ...รถผมเป็น 405 SRI สีน้ำเงิน ทะเบียน ฉฐ 1625 ครับ ด้านท้ายรถ มี โลโก้ เบรก WP-PRO...ด้านข้างกระจกหูช้างประตูหลัง  มีสติ๊กเกอร์  ของ มอเตอร์สปอตร์แลนด์ อยู่ครับ  ฝากระโปงหน้ารถมีรอยสีแตกขวางๆอยู่ครับ.........ส่วนชื่อคนที่ซื้อก่อนหน้านั้นไม่รู้นะครับ แต่ปัจจุบันคือ นาง ณัฐชยา   ทิวาสถาพร อายุ 34 ปี ตอนนี้ติดต่อไม่ได้เลยครับ............ฮือๆๆ.......ๆ.ๆๆ
Re: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: anus
วันอังคารที่ 31 กรกฎาคม 2007 เวลา 13:26:43
ภัยสังคม.อย่าเกรงใจ...เก็...มันเลย..
Re: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: Webmaster
วันอังคารที่ 31 กรกฎาคม 2007 เวลา 14:00:46
ซื้อรถต้องมีสัญญานะครับ อันนี้ต้องระวังครับ คนใกล้ตัวก็ต้องระวัง เช่นกันครับ
Re: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: suchin
วันอังคารที่ 31 กรกฎาคม 2007 เวลา 14:46:10
จะช่วยดูให้ครับ
Re: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: credor
วันอังคารที่ 31 กรกฎาคม 2007 เวลา 16:28:16
น่าเห็นใจครับ
Re: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: KT30
วันอังคารที่ 31 กรกฎาคม 2007 เวลา 16:52:50
ใจเย็นๆ ค่อยๆแก้ปัญหาไป อย่างไงถ้าเห็นทะเบียนรถจะช่วยดูให้นะครับ ลงเบอร์โทรของคุณไว้ด้วยก็ดี เผื่อคนในเวปเจอจะได้โทรแจ้งได้ คนมีน้ำใจก็มีอยู่เต็มในเวปนี้
Re: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: poom115
วันอังคารที่ 31 กรกฎาคม 2007 เวลา 16:57:43
อ้างจาก: KT30 ที่ วันอังคารที่ 31 กรกฎาคม  2007 เวลา 16:52:50
คนมีน้ำใจก็มีอยู่เต็มในเว็บนี้

ชอบๆ จริงๆนะO0

วันอังคารที่ 31 กรกฎาคม 2007 เวลา 17:39:12
ขอบคุณครับทุกคน...เพราะผมเชื่อว่าเราคนเปอร์โย   เหมือนกันคงไม่อาจมีใครเข้าใจเหตุการณ์นี้เท่ากับคนที่รักเปอร์โยอย่างเราหรอกครับ.....น้ำใจมันไม่อาจตีค่าเป็นตัวเงินได้เราจะเห็นมันก้อต่อเมื่อเพื่อนๆกันในนี้มีปัญหา...ผมขอบคุณจริงๆๆครับ........นับตั้งแต่มีปัญหามา  ผมเองนอนไม่หลับเลยครับ ไม่ใช่ว่าไม่มีปัญญาผ่อนนะครับ...ผ่อนได้ครับ  แต่....เครดิต....ที่ผมพยามสร้างมานี่สิ  มันเรื่องใหญ่ครับ  ต่อไปจะซื้อบ้าน-ซื้อรถอีก  คงไม่มีที่ไหนอยากปล่อยสินเชื่อให้แน่ๆ..........ฝากไว้นะครับ  หากท่านใดกำลังมีเครดิตอยู่ต้อกรักษามันไว้นะครับ อย่าให้ใครมาทำลายมันไปเหมือนอย่างที่ผมกำลังโดนอยู่.................ฮือๆๆ......ๆๆ
วันอังคารที่ 31 กรกฎาคม 2007 เวลา 17:47:36
ผมสืบมาอีกทีครับว่า.........แฟนเค้าเป็นผู้รับเหมาก่อสร้างหรือคนคุมงานก่อสร้างนี่แหละครับ...เค้าคงขับ (ลูกชายผม  405  ไปแน่ๆ)...ทะเบียน ฉฐ1625  กทม.  นะครับ เพื่อนๆเห็นเมื่อไหร่  บอกมาเลยนะครับ (ผมมีหน่วยติดตามทันทีครับ)...........รถใครๆก้อรัก  ถึงราคาตอนนี้มันอาจไม่แพงแต่ใครจะมาดูถูกเปอร์โยผมที่ผมรัก...ผมคงยอมไม่ได้...........ฝากพี่ๆเพื่อนๆดูด้วยนะครับ........ผมอั๊ต ครับ.......089-2207372.....ได้ตลอดครับผม
Re: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: ibara
วันอังคารที่ 31 กรกฎาคม 2007 เวลา 18:47:44
 Smiley

ช่วยเป็นกำลังใจครับ

สู้ต่อไป ทาเคชิ

Wink
Re: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: Rit Ummahit
วันอังคารที่ 31 กรกฎาคม 2007 เวลา 19:03:08
เอาใจช่วยครับ
Re: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: ratan67618
วันอังคารที่ 31 กรกฎาคม 2007 เวลา 20:24:50
เคยโดน  เปีนหนื้เรา  ให้มาผ่อนรถแทนหนี้  มันผ่อนทีเดียว  ไม่ไดัทำส.ไวั  หากไม่มีpower  ใจเยีนไวั
Re: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: Mai405
วันอังคารที่ 31 กรกฎาคม 2007 เวลา 20:24:56
เอารูปมาลงด้วยก็ดีนะคะ เป็น 405 sri โฉมไหน ปีไหน จะได้ช่วยกันสังเกตค่ะ

ปล. ภณ..เอาเป็นกระทู้ปักหมุดเลย จะได้ช่วยกันหา