Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  20X
Pages: 1
205 ขอความช่วยเหลือเรื่องมอเตอร์เดินเบา By: sabyes
วันพฤหัสบดีที่ 13 กันยายน 2007 เวลา 11:54:51
รถผมเพิ่งซื้อมา ส่วนที่ต่อจากมอเตอร์เดินเบาไปลิ้นปีกผีเสื้อหายไปทั้งชุดเลยครับ
ลองเอาไฟจี้ที่มอเตอร์ยังทำงานครับ เพื่อนสมาชิกท่านใดมีที่ไม่ใช้แล้ว อยากได้ครับ

จะคิดตัง หรือ ไม่คิดตังก็ได้ครับ (ซื้อของใหม่ไม่ไหวครับ)

ขอบคุณครับ

ปล.ไปถามช่างแว่นมาแล้วไม่มีของเก่าครับ
Re: 205 ขอความช่วยเหลือเรื่องมอเตอร์เดินเบา By: sabyes
วันพฤหัสบดีที่ 13 กันยายน 2007 เวลา 15:10:58
ได้ของมือ 2 จากคุณ Chet แล้วครับ

ขอบคุณ
Re: 205 ขอความช่วยเหลือเรื่องมอเตอร์เดินเบา By: CHET
วันจันทร์ที่ 17 กันยายน 2007 เวลา 17:31:51
พี่ครับเอาไปแล้วเปลี่ยนใช้งานเรียบร้อยดีไหมครับ
Re: 205 ขอความช่วยเหลือเรื่องมอเตอร์เดินเบา By: sabyes
วันจันทร์ที่ 17 กันยายน 2007 เวลา 18:20:43
ใส่เรียบร้อยแล้วครับ แต่รอบมันไม่ค่อยดีเลยครับ เปิดแอร์แล้วรอบตก ไม่รู้ต้องจูนตรงไหน กำลังหาเวลาว่างไปหาคุณ Chet อยู่ครับ
วันจันทร์เย็นๆ ถ้าว่างจะเข้าไปหาครับ
Re: 205 ขอความช่วยเหลือเรื่องมอเตอร์เดินเบา By: CHET
วันอังคารที่ 18 กันยายน 2007 เวลา 13:22:47
ครับพี่แล้วพี่ปลดกิ๊บล็อคสายคันเร่งออกก่อนหรือป่าวครับเพื่อให้ขาปีกผีเสื้อมันมายันกับแกนมอเตอร์ก่อนที่จะสตาร์ตหลังจากสตาร์ทแล้วรอให้รอบมันปกติแล้วค่อยใส่กิ๊บล๊อคสายคันเร่งพอย่อนนิดๆปกติเวลาคอมแอร์ทำงานรอบมันจะตกลงมา200รอบแล้วก็กลับขึ้นไปเท่าเดิมนั้นคือมอเตอร์เดินเบามันทำงานปกติครับนอกเหนือจากนี้คงต้องดูจุดอื่น