Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
เซ็นเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อ กับอาการออกตัว และเดินเบา By: GiG
วันพฤหัสบดีที่ 27 กันยายน 2007 เวลา 12:40:09
 เซ็นเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อคือตัวใหน รบกวนท่านใดมีรูปช่วยลงให้ดูหน่อย อาการรถคือ ออกตัวจะดับ ต้องเหยียบคันเร่งช่วย รอบก็อยู่ดีๆ ก็เร่งขึ้นเร่งลงเอง บางทีก็ตกจนเกือบจะดับ หรือดับ บางทีก็เร่งไปจน 2000 แต่ตอนนี้คือพอสตาร์ทรอบไปอยู่ 2000 เลย กว่าจะลงก็ต้องขับไปจนเครื่องร้อน  คือได้ลองsearch ดูเ้ห็นว่าีเซ็นเซอร์ตัวนี้มีส่วนเกี่ยวข้อง หรือมีเซ็นเซอร์ตัวอื่นอีก ช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณครับ
Re: เซ็นเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อ กับอาการออกตัว และเดินเบา By: GiG
วันพุธที่ 03 ตุลาคม 2007 เวลา 13:29:26
สงสัยไม่มีใครรู้
Re: เซ็นเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อ กับอาการออกตัว และเดินเบา By: maxkrub
วันพุธที่ 03 ตุลาคม 2007 เวลา 20:30:12
ตัวมอเตอร์เดินเบา   แต่ ตัวที่ว่า ต้องลองเร่งเครื่อง แล้วยกคันเร่ง จะดับเลย

เซนเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อ ผมว่า ตรงใต้เรือนคันเร่งที่ท่อร่วมไอดีนั่นหละ  ถ้าข้อมูลผิดพลาด  ขออภัยด้วยครับ
Re: เซ็นเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อ กับอาการออกตัว และเดินเบา By: lawman
วันศุกร์ที่ 05 ตุลาคม 2007 เวลา 11:09:12
อาการนี้น่าจะเป็นเซ็นเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อเสีย รถผมเคยเป็นเวลาเครื่องร้อนเครื่องจะเร่งเองแล้วค้าง ต้องดับเครื่อง แต่ถ้าสตาร์ทใหม่ก็อาการเดิมอีก ผมเปลี่ยนใหม่แล้วก็หาย
Re: เซ็นเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อ กับอาการออกตัว และเดินเบา By: vice
วันศุกร์ที่ 05 ตุลาคม 2007 เวลา 19:52:24
เซ็นเซอร์ตัวนี้    ตัวเเบนๆสีดำๆ ข้างปีกผีเสื้อคับ ยืนหันหน้าเข้ารถจะอยู่ซ้ายมือของปีกผีเสื้อ มีปลั๊กเสียบอยู่
                     มอเตอร์เดินเบาก็เป็นได้นะคับอาการนี้           ซ่อมไม่ยากคับไปอู่เขาก็จับมาเปลี่ยนดูถ้าหายก็คิดตังเราคับ  หรือถ้าอยากลองวิชา ไปซื้อของเก่าเปลี่ยนเองเรยคับ ไม่กี่ร้อย ไม่เสียก็ช่างมัน หาตัวอื่นต่อ คับ
Re: เซ็นเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อ กับอาการออกตัว และเดินเบา By: GiG
วันจันทร์ที่ 08 ตุลาคม 2007 เวลา 12:53:07
ขอบคุณมากครับ
Re: เซ็นเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อ กับอาการออกตัว และเดินเบา By: old-big
วันศุกร์ที่ 12 ตุลาคม 2007 เวลา 08:13:12
รถรุ่นอะไรครับ ไม่เห็นบอกเลย ถ้าเป็น 406 จะช่วยเปิดหนังสือให้