Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
405sri สตาร์ทยาก ตรวจดูจุดไหนดีครับ By: nattakiat
วันจันทร์ที่ 08 ตุลาคม 2007 เวลา 10:07:41
405sri auto ครับ ติดแก๊ส LPG มาได้ 3 เดือน ติดใหม่ๆ ก็ปกติดีครับ
ผมติดออโต้สวิท สตาร์ทด้วยน้ำมัน แล้วเปลี่ยนเป็นแก๊สครับ
มาช่วงนี้มีอาการ สตาร์ทยาก เวลาขับมาแล้วจอดดับเครื่องสัก 10-20 นาที
พอสตาร์ทเครื่อง ติดยากมากครับ บางทีต้องเหยียบคันเร่งช่วย ถึงจะติดครับ
แต่ตอนเช้าเครื่องเย็นๆ สตาร์ททีเดียวติดครับ
ไม่ทราบว่าต้องตรวจเช็คที่จุดไหนดีครับ ผมลองเปลี่ยนหัวเทียนใหม่แล้วก็ยังไม่หายครับ