Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  LPG & NGV
Pages: 1
อยากทราบปัญหา แรก ๆ หลังจากติด NGV แล้ว By: veera30699
วันเสาร์ที่ 27 ตุลาคม 2007 เวลา 16:28:20
    ผม ใช้ 306 SR 1800 AT ABS ปี 99 กำลังเล็ง NGV อยู่ (อยากได้แต่ไม่มีเงินก้อน) อยากทราบป้ญหา แรก ๆ ที่จะตามมา กับการทำงานของเครื่องยนต์ จะมีอะไรบ้าง คือ ผมเองอยู่ต่างจังหวัด (ประจวบฯ) ช่างที่รับติดตั้งก็คงจะมีให้เลือกน้อยมาก ก็กล้ว ๆ อยู่เหมือนกัน   และ NGV มีการติดตั้งกี่ระบบ ? ถ้ามีมากกว่า 1 อยากทราบว่าแตกต่างกันอย่างไร และระบบไหนดี่กว่ากัน  พร้อมทั้งราคากลางด้วย ขอขอบคุณ ครับผม!  Undecided
Re: อยากทราบปัญหา แรก ๆ หลังจากติด NGV แล้ว By: GRi
วันเสาร์ที่ 27 ตุลาคม 2007 เวลา 20:45:26
ถ้าจะเล่น NGV ไม่ต้องหาข้อมูลหลายแบบครับ ติดได้แต่หัวฉีดอย่างเดียว ที่ไม่ต้องปวดหัว ตอนนี้ LPG กำลังจะลอยตัวหรือเปล่ากำลังลุ้นอยู่