Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  LPG & NGV
Pages: 1
306 xr-xsi ใส่ถังแก๊สขนาดเท่าไหร่กันบ้างครับ By: TumXsi
วันจันทร์ที่ 28 มกราคม 2008 เวลา 16:22:33
306 xr-xsi ใส่ถังแก๊สขนาดเท่าไหร่กันบ้างครับ
แล้วใครติดหัวฉีดยี่ห้ออะไรกันบ้าง
Re: 306 xr-xsi ใส่ถังแก๊สขนาดเท่าไหร่กันบ้างครับ By: Webmaster
วันอังคารที่ 29 มกราคม 2008 เวลา 13:21:13
ไปเลือกที่ร้านได้เลยครับ แนะนำว่าควรจะให้พอดีด้านข้างจะดีกว่า

ถ้าไม่คิดมากมายเรื่องต่อทะเบียน ก็ถังโดนัส หัวฉีดที่ Peugeot ใช้ได้ ทั้ง AG และ Autronic นะครับ
Re: 306 xr-xsi ใส่ถังแก๊สขนาดเท่าไหร่กันบ้างครับ By: TumXsi
วันอังคารที่ 29 มกราคม 2008 เวลา 16:07:32
คุณปอนด์ครับ เคยได้ยินชื่อหัวฉีด LANDI RENZO / e-gas บ้างไหมครับ ไม่ทราบว่าดีหรือป่าว แล้วมีท่านสมาชิกท่านใดใช้บ้างครับ ส่วนถังโดนัทก็อยากติดอยู่ แต่ตอนนี้หาของไม่ได้เลย ขนาด gmc คนเอาเข้ามายังไม่มีแล้วเลย
Re: 306 xr-xsi ใส่ถังแก๊สขนาดเท่าไหร่กันบ้างครับ By: Webmaster
วันอังคารที่ 29 มกราคม 2008 เวลา 16:18:24
e-gas ก็ดีครับ ใช้ได้ครับ แต่คนนำเข้ามาสิ.........

ถังไทยใกล้คลอดแล้วครับ ใจเย็นๆๆๆ

ถัง Donut มีเยอะครับ ลองดูแถวแจ้งวัฒนะ ร้าน Gas Drive นะครับ
Re: 306 xr-xsi ใส่ถังแก๊สขนาดเท่าไหร่กันบ้างครับ By: TumXsi
วันอังคารที่ 29 มกราคม 2008 เวลา 18:09:31
เห็นอ่านในเว็ปแก๊สไทย เขาไม่ค่อย ชอบ gmc กันไม่เข้าใจเหมือนกันครับ ยังไม่เคยโทรไปคุยเหมือนกัน ว่าจะลองเข้าไปดูแต่ถังโดนัทเนี่ย
คนที่ติดแก๊ส บ.เอ็นเนอจีเอ็นจีเนียร์ริ่ง เขาว่ายากที่จะผ่าน เพราะ เอ็นจีวียังไม่มีถังโดนัท.....คนไทยทำส่งนอก แต่ถ้าเราจะใช้ต้องนำเข้ามา....งง....แถมยังใช้ในประเทศไทยไม่ได้...แต่ส่งไปประเทศที่เขาพัฒนาแก๊สมาก่อนเราใช้.....เกิดเป็นคนไทย...นี่มันอะไรกัน
Re: 306 xr-xsi ใส่ถังแก๊สขนาดเท่าไหร่กันบ้างครับ By: 306srt
วันศุกร์ที่ 01 กุมภาพันธ์ 2008 เวลา 10:29:40
สวัสดีครับ เพื่อนๆสมาชิก...
...ผมใช้ 306 SR ปี 95 ตัวประกอบนอกครับ ก็พยายามหาข้อมูลติด LPG อยู่ครับ...อยากจะทราบว่าเพื่อนๆ 306 ไปติดที่ไหนกันมาบ้างครับ อุปกรณ์ ฝีมือ และราคาติดตั้งเท่าไร และหลังจากได้ใช้งานมาแล้วผลเป็นอย่างไรบ้างครับ...ขอบคุณมากครับ...สิงห์ รฟท.