Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  20X
Pages: 1
รถสูงไม่เท่ากัน จะเป็นไรป่าวครับ By: dudesweet
วันอังคารที่ 19 กุมภาพันธ์ 2008 เวลา 19:26:32
  ลองวัดดูข้างหน้าซ้าย-ขวา สูงไม่เท่ากันอะครับ ข้างซ้ายสูงกว่าข้างขวาตั้ง 1 นิ้ว มันจะมีผลอะไรรึป่าวครับ แล้วถ้ามีจะแก้ยังงัยดีครับ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องรถสักเท่าไร ใครรู้ช่วยบอกทีครับ Smiley
Re: รถสูงไม่เท่ากัน จะเป็นไรป่าวครับ By: lipkung
วันอังคารที่ 19 กุมภาพันธ์ 2008 เวลา 20:01:44
ยางแท่นเครื่องแท่นเกียร์ขาดไหมอย่างงี้สูงไม่เท่ากันเสียความสมดุลการทรงตัวครับ รีบๆหาสาเหตุว่าเป็นอะไรแต่ผมคิดว่าเครื่องหรือเกียร์น่าจะทรุดจากตำแหน่งเดิมทำให้เอียงไปข้างใดข้างหนึ่ง
Re: รถสูงไม่เท่ากัน จะเป็นไรป่าวครับ By: wasin
วันอังคารที่ 19 กุมภาพันธ์ 2008 เวลา 21:06:58
ถ้าพวกยางแท่นเครื่องแท่นเกียร์ไม่ขาด

ก็น่าจะเป็นที่สปริงครับ

มันถึงอายุของมัน  ใช้งานนานๆเข้าก็ล้า

แต่ลองเช็คยางแท่นเครื่องแท่นเกียร์ก่อนก็ดีครับ

ไล่จากของราคาไม่แพงไปก่อน
Re: รถสูงไม่เท่ากัน จะเป็นไรป่าวครับ By: CHET
วันพุธที่ 20 กุมภาพันธ์ 2008 เวลา 12:43:51
น่ายางลองหัวโช๊คขาดตามลูกศรชี้ครับ Afro
Re: รถสูงไม่เท่ากัน จะเป็นไรป่าวครับ By: dudesweet
วันพุธที่ 20 กุมภาพันธ์ 2008 เวลา 19:00:06
ขอบคุณทุกคนครับ ไม่น่าเกินวันศุกร์จะไปเช็คดู  Smiley