Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
หม้อน้ำรั่ว By: tawatchai
วันอังคารที่ 26 กุมภาพันธ์ 2008 เวลา 16:35:28
หลังจากเปลี่ยนไดชาจได้ไม่นานหม้อน้ำรั่วอีกเปลี่ยนหม้อน้ำอีกเป็นทองแดงฝาครอบทองเหลือง
Re: หม้อน้ำรั่ว By: SOMPOCH
วันอังคารที่ 26 กุมภาพันธ์ 2008 เวลา 23:53:44
เปลี่ยนมาเท่าไรครับ แล้วขอเก่าเนี่ยทิ้งหรือว่าเอาไปทำอะไรครับ
Re: หม้อน้ำรั่ว By: tawatchai
วันพุธที่ 27 กุมภาพันธ์ 2008 เวลา 08:22:40
ราคา 5000 บาทพร้อมติดตั้งของเก่าทิ้งเพราะฝาครอบเป็นพลาติกทำอะไรไม่ได้
Re: หม้อน้ำรั่ว By: Pet405
วันพุธที่ 27 กุมภาพันธ์ 2008 เวลา 21:01:02
อันที่จริง  เปลี่ยนเฉพาะด้านข้างก้ได้ครับ  เขาแกะพลาสติกออก  แล้วเอาฝาครอบตัวที่เป็นทองเหลืองใส่แทน  ทำให้ใช้งานได้ดีกว่าเดิม  แล้วสามารถติดตั้งตัวสวิชต์ความร้อนไว้ควบคุมพัดลมได้  เพราะเป็นทองเหลืองสามารถบัดกรีได้  แน่นและเนียนเหมือนเดิม   ราคาประมาณข้างละพันเสษๆ  เท่านั้นเองครับ   ไดชาร์ผมเองก็เพิ่งเปลี่ยนกลับมาใช้ตัวเก่า  หลังจากเปลี่ยนไปใช้ตัวใหม่  แล้วเจอปัญหา  ไม่เข้าที่  สายพานไหม้บ้าง  ตัวไดไหม้อยู่เรื่อย  พอมาใช้ตัวเดิม  ก็เงียบอยู่นานแล้ว  สงสัยจะได้พักเหนือ่ยเงินในประเป๋าอีกสักเดือน
Re: หม้อน้ำรั่ว By: Hui666
วันอาทิตย์ที่ 08 มิถุนายน 2008 เวลา 07:44:57
406 ea9 ส่วนบนของรังผึ้งหม้อน้ำที่เป็นพลาสติกมันรั่วซึม ตอนนี้ใช้กาวอุดอยู่  ไม่ทราบว่า  สามารถให้ร้านหม้อน้ำทั่วไปเปปลี่ยนเป็นทองเหลืองได้รึเปล่าครับ