Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 Meeting 12-9-09 ณ สนามกอล์ฟ "หัสดิน"

วันพฤหัสบดีที่ 18 เมษายน 2024 เวลา 22:47:27

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  Meeting ที่ผ่านมา
| | |-+  Meeting 12-9-09 ณ สนามกอล์ฟ "หัสดิน"
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting 12-9-09 ณ สนามกอล์ฟ "หัสดิน"  (อ่าน 32640 ครั้ง)
Turbo 306
สิงห์ปริญญาเอก

« เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 00:03:49 »

มากกันเยอะจริงๆๆๆ โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

Turbo 306

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 00:34:18 »

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Turbo 306

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 00:36:45 »

เด๊ยวพรุ่งนี้มาอัพต่อครับ    ไม่ไหวแล้วไปนอนก่อน
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 02:01:46 »

มาโพสให้อยากแล้วจากไปนิ

พึงรู้ว่ารถตัวเองเงามากๆ ก็วันนี้แหละ นั่งดูรู้ประทับใจมากๆ นิ

ปล.พี่อ้อดบอกว่าถ่ายแต่รุปรถคนอื่นไม่ถ่ายของตัวเองเลยนะ โบ

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
หล่อมากมาย
กลายร่างเป็น 7.5 นิ้ว แต่ก็มั่นคงที่จะซื้อล้อแพง Spoon จ้า
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 02:33:05 »

น้องพี่

กดเสียงดังเลยนะ อิๆๆๆ 

เอามาลงใหม่ อีกนะจ้า

เกรียนโครตพ่อง
HeatDiffLink
สิงห์มัธยม

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 02:34:40 »

โอ๊วๆๆๆๆ...

เสียดายจังที่ไม่ได้ไป...

จะว่ายน้ำจากที่ทำงาน ก็สามชาติคงถึง... อือๆๆ

ไว้รอคราวหน้าจะไม่ให้พลาดเลย (จะพยายาม)... ตาดำๆ

พลาดทุกทีซิเรา... (^^)b
boony
สิงห์มัธยม

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 09:45:52 »

ต้องขอโทษด้วยที่ไปช้า แถมกลับเร็วอีก...ผบ.ตามกลับไปดูAFครับ

รถมากันเยอะ เพื่อนๆเป็นกันเอง แถมอาหาร อร่อยครับ.....ชอบๆ
SODA_IISJ
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 09:57:39 »

งามมาก
Mai405

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 10:20:58 »

หลังจากงานบันเทิงที่สนามกอล์ฟเสร็จสิ้นลง ศึกษาสายเลือดสีแดงจากฝรั่งเศส (GTI6)  vs เยอรมัน ก็ถือโอกาสเปิดสนามใหม่บนทางด่วนบางนา-ชลบุรี  พร้อมทั้งกองกำลังสอดแนมอีกฝูงย่อมๆ  อันประกอบด้วย MI16 อีก 3-4 คัน 406 1 คัน พร้อมทั้งพวกอดีตรักเปอร์โย ทิด้ากับ mx5  ก็ขับตามแบบต็องแต๊งไปดูกับเขาด้วยนะ

ผลการแข่งขัน..ลากกลับ 1 คัน เนื่องจากฮีท อือๆๆ จะเป็นคันไหน รอดูรูปจากตาเว็ปแล้วกัน และตอนขากลับเช่นกัน ส่วนหนึ่งก็หยุดพักตกใจ เรียกขวัญกลับมาหาเรียมก่อน เนื่องจากมากันประมาณเกือบจะท็อปสปีดของรุ่นตัวเอง แล้วกันชนจากคันไหน (รถคนอื่น) ก็ไม่รู้ดูไม่ทัน หลุดพรวดพราดมาบนถนน ต้องหักหลบกันเป็นแถบ หลังจากนั้นฝนก็ตกกระหน่ำ  (ไม่รู้มณฑลปิดหลังตาทันป่าว) แยกย้ายกลับบ้านใครบ้านมัน

กลับถึงบ้านเกือบตีหนึ่ง ใครบอกว่าไปแป๊ปเดียว สี่ทุ่มถึงเกือบตีหนึ่งนี่นะ
หล่อมากมาย
กลายร่างเป็น 7.5 นิ้ว แต่ก็มั่นคงที่จะซื้อล้อแพง Spoon จ้า
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 10:30:40 »

ตกสำรวจ ผมแค่ SRI เดิมๆๆๆ T_T อิๆๆๆ ลุ้นพี่มณฑณเช่นกันครับ ปิดทันไหมน้า

อิๆๆ แต่ที่แน่ๆๆ 406 คันที่กล่าวถึงมีล้างตานิดนึง นะจ้า สับไฟเลี้ยวหลอกอุๆๆๆๆๆๆ  

ตามไปชม แต่ แรงๆๆๆทั้งนั้นเลย อิๆๆๆ พี่ใหม่ครับ ถ้าเอาน้องอีกคนลง ได้อีก สิบโลนะคร๊าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ปล กันชนที่ปริวมาเป็นของ รถเกาหลีคร๊าบ น้อง อิมนั้นเอง

Mai405

« ตอบ #10 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 10:44:52 »

.โทษทีค่ะ ไม่ได้ตกสำรวจ คิดว่าเป็น MI จริงๆ SRI  อะไรจะแรงขนาดนั้น
Turbo 306

« ตอบ #11 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 10:56:04 »

.โทษทีค่ะ ไม่ได้ตกสำรวจ คิดว่าเป็น MI จริงๆ SRI  อะไรจะแรงขนาดนั้น

อุอุอุ SRI 500 Hpไงครับ อิอิอิ
แต่แรงจริงๆๆครับ
Turbo 306

« ตอบ #12 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 11:04:45 »

พี่น้องตระกูล 306 ครับ

ซีตรอง ซองเทีย ห้องเครื่องงามมากๆๆ

อีกคันนึง

รถใครว้ามีเกวัดด้วย 555

505 ตัวแรงอีกคันครับ สวยมักๆๆๆ

306 น่าจะเป็น 4A-FE

ถึงจะข้ามพันธ์แต่ก็ยังมีใจเป็นสิงห็ครับ

ล้อ OZ ครับ พี่ภณกระซิบมาว่า "ล้อแท้นะโว้ยๆ"
Turbo 306

« ตอบ #13 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 11:10:19 »

มาโพสให้อยากแล้วจากไปนิ

พึงรู้ว่ารถตัวเองเงามากๆ ก็วันนี้แหละ นั่งดูรู้ประทับใจมากๆ นิ

ปล.พี่อ้อดบอกว่าถ่ายแต่รุปรถคนอื่นไม่ถ่ายของตัวเองเลยนะ โบ

รถพี่ก้องเงามากจริงๆๆครับ สวยสุดๆๆ ไอดอลของผมเลย
monthon

« ตอบ #14 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 11:27:50 »

55555555.ลุ้นว่าMX-5  ผมจะปิดหลังคาทันไหมหนอ?.......ทันครับ  แต่เกือบไปเป็นบ่อเลี้ยงปลาซะแล้ว
Mr.306
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 12:07:30 »

งานออกมาดีมากๆๆ เลยคับแถมอาหารก็อร่อยมากเลยคับ ประทับใจสุดๆคับ  โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ
RIGHT_____KMUTT

« ตอบ #16 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 12:49:42 »

เสียดายครับ มีงานด่วน 2 วันเลย
^ผู้ชายหัวใจสิงห์^
FACEBOOK.COM/PG405
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 12:51:53 »

เหอๆๆๆมี 305 ของผมไปตันเดียวเองกะไปเจอเพื่อนสักหน่อย

ไปกันเยอะมาก

405คันนี้ชอบมากๆแนวสุดๆ

หล่อมากมาย
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 13:55:32 »

รอพี่ภณเอารูปมาลงครับ

เยอะมากมาย

MailXR
Peugeot in Memories
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #19 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 13:55:33 »

อ้างถึง
306 น่าจะเป็น 4A-FE

แก้ข่าวนิดหน่อยครับ เป็นเครื่อง 5A-FE 1500 ครับ ตอนนี้ก็วิ่งปกติดีไม่ได้ทำอะไรแล้ว ว่าแต่มองเห็นหม้อต้มแก๊สกับมิกเซอร์ไหมครับ? 555 และต้องขออภัยที่ต้องรีบกลับก่อน จัดงานออกมาดีครับ คราวหน้าคงได้อยู่จนงานเลิก แต่แอบงอนทีม X-Men ไม่เห็นมากันเลย (หรือมากันค่ำๆหว่า)
maddog
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #20 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 14:01:47 »

งานจัดได้ดีสนุกเป็นกันเองดีครับ แถมไปร่วมแจมครั้งแรกยังแอบได้รางวัลใหญ่กลับมาอีก ขอบคุณ คุณพนและคุณนก และขอคาราวะสมาชิกทุกท่านที่มาร่วมงานด้วยความจริงใจ 1จอกครับ
Turbo 306

« ตอบ #21 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 14:34:14 »

งานจัดได้ดีสนุกเป็นกันเองดีครับ แถมไปร่วมแจมครั้งแรกยังแอบได้รางวัลใหญ่กลับมาอีก ขอบคุณ คุณพนและคุณนก และขอคาราวะสมาชิกทุกท่านที่มาร่วมงานด้วยความจริงใจ 1จอกครับ

ไฟซีนอนๆๆๆๆๆๆๆๆเจ็บใจๆๆๆๆๆๆๆๆ
อิอิอิ เราหวังจะได้ซีนอนซะหน่อย
PG.O.T-002
Peugeot Zone ( สุขุมวิท50 )
เซียนสิงห์

« ตอบ #22 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 15:11:50 »

รถสวยๆเทพๆมากันเยอะเลยครับ ในรูปคันขาว405VIPจากชลสวยจังครับ

ปล.เห็นอ๊อดขับเกียร์สี่7000รอบอีกแล้วชิมิ ระวังงานเข้านะเพื่อน 55555+

Meet All Style Peugeot in PG.O.T Soon. All owner are welcome.
รถเต่าเต่า
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 17:55:15 »

หลังจากงานบันเทิงที่สนามกอล์ฟเสร็จสิ้นลง ศึกษาสายเลือดสีแดงจากฝรั่งเศส (GTI6)  vs เยอรมัน ก็ถือโอกาสเปิดสนามใหม่บนทางด่วนบางนา-ชลบุรี  พร้อมทั้งกองกำลังสอดแนมอีกฝูงย่อมๆ  อันประกอบด้วย MI16 อีก 3-4 คัน 406 1 คัน พร้อมทั้งพวกอดีตรักเปอร์โย ทิด้ากับ mx5  ก็ขับตามแบบต็องแต๊งไปดูกับเขาด้วยนะ

ผลการแข่งขัน..ลากกลับ 1 คัน เนื่องจากฮีท อือๆๆ จะเป็นคันไหน รอดูรูปจากตาเว็ปแล้วกัน และตอนขากลับเช่นกัน ส่วนหนึ่งก็หยุดพักตกใจ เรียกขวัญกลับมาหาเรียมก่อน เนื่องจากมากันประมาณเกือบจะท็อปสปีดของรุ่นตัวเอง แล้วกันชนจากคันไหน (รถคนอื่น) ก็ไม่รู้ดูไม่ทัน หลุดพรวดพราดมาบนถนน ต้องหักหลบกันเป็นแถบ หลังจากนั้นฝนก็ตกกระหน่ำ  (ไม่รู้มณฑลปิดหลังตาทันป่าว) แยกย้ายกลับบ้านใครบ้านมัน

กลับถึงบ้านเกือบตีหนึ่ง ใครบอกว่าไปแป๊ปเดียว สี่ทุ่มถึงเกือบตีหนึ่งนี่นะ

ได้ยินว่าเราไปทำบุญกันที่ชลบุรีไม่ใช่เหรอเลยต้องขึ้นทางด่วนไป
ประธานก็เป็น รถฝรั่งเศสสีแดง กับ รถเยอรมันสีแดง ร่วมกันเป็นเจ้าภาพ
กรรมการ ก็เป็น tida mx5 406 405 sri mi16
ในฐานะ ประธาน ก็มีความตั้งใจว่าอยากจะทำบุญมากกว่า 200 แต่ไม่บอกยอดที่ชัดเจน รู้กันสองคน
ในฐานะ กรรมการ ก็ไม่ควรจะทำบุญเกิน 200 ไม่งั้นจะถูกเชิญไปเป็นประธานร่วม

แต่เห็นบางคนบอกว่าการทำบุญควรจะมีเลข 9 อยู่ด้วยจะเป็นเลขมงคล (ปิดแอร์ทำบุญด้วย แล้วมาบ่นว่าอิ่มบุญมากร้อนเชียว)
บางคนบอกทำบุญไป  7000 กว่ารอบ  อันนี้เลขเยอะกุศลแรง

ในการไปทำบุญ บางทีคนที่ไม่รู้จักร่วมทางมา ก็เกิดจิตอันเป็นกุศลอยากร่วมกันทำบุญด้วยแบบกระทันหัน
แต่ไม่แจ้งล่วงหน้า คงจะเห็นว่าทางโล่งจะส่งบุญง่ายไม่เสี่ยงเกินไป ก็บอกบุญมาที่ 150-170
แต่ถ้าเกินจากนั้น ก็จะขอแค่อนุโมทนาไม่ไปด้วย ยังงัยจะมากน้อยก็ทำบุญร่วมกัน สาธุ

ระหว่างทางไปก็ไม่ได้รีบร้อนอะไรกัน มีแวะพักดื่มน้ำและพูดคุยกลางทาง ถ่ายรูปเก็บไว้เป็นที่ระลึก บรรยากาศลมเย็นๆสบายๆ ครับ
ขากลับมีงาน ประเพณีเทกระจาด แต่ไม่มีใครเข้าไปร่วมอยู่ในงานด้วย บุญพาวาสนาส่งถึงบ้านปลอดภัยทุกคนนะครับ

ส่วนรถ mi16 3 คัน ขณะร่วมกันทำบุญด้วยยอดที่ใกล้เคียงกันแบบไม่ได้นัดหมาย
เข้าโค้งไปเจอ งานประเพณีเทกระจาดเข้า หลบคนละทางสองทาง แล้วจอดทำใจ เลยได้บุญเท่ากันไป

ขอให้ รถสีแดงเยอรมัน สุขภาพแข็งแรงเร็วๆนะครับ

ขอขอบคุณผู้จัดงาน meeting ทุกคนนะครับ เยี่ยมมาก ครั้งหน้าเจอกันอีก
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์