Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ช่วยตอบหน่อยนะคะ อยากติดแก็ส pg 405 sri ซื้อมาปี 1994

วันศุกร์ที่ 19 เมษายน 2024 เวลา 08:54:07

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  LPG & NGV (ผู้ดูแล: gasman)
| | |-+  ช่วยตอบหน่อยนะคะ อยากติดแก็ส pg 405 sri ซื้อมาปี 1994
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยตอบหน่อยนะคะ อยากติดแก็ส pg 405 sri ซื้อมาปี 1994  (อ่าน 5488 ครั้ง)
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #24 เมื่อ: วันพุธที่ 31 มีนาคม 2010 เวลา 11:59:32 »

ข้อความ โดย: WAT_7229
ใส่การอ้างถึงคำพูด
สายไฟจะเข้ามาที่ใต้คอนโซลทางรูที่ลอดสายไฟที่ ผนังห้องเครื่องด้านหลังครับ

ถ้าเป็นของ AC ก็ต้องเป็นกล่อง สเตด400 นะครับ  หากเป็นรุ่น 200 หรือ 300 ราคานี้แพงเกินไป

เวลาติด 3 วัน นานไปไม๊ เพราะพวกผม(ช่างเถอะ)ติดกันเองวันเดียวก็เสร็จ

ราคา 34000 แพงไปไม๊ ราคาน่าจะ อยู่สัก 25000 - 27000  เพราะค่าของจริงๆจะอยู่ประมาณ 20000 - 22000 นี่คิดค่าแรง 13000 เลยรึ ผมว่าแพงไปนะ

ราคาต่างจากกรุงเทพเป็นหมื่นเลย สงสัยมันฮั้วราคากันแน่ น่าเจ็บใจแทน  และที่คุณ WAT_7229 พูดถึงเวอร์ชั่นหัวฉีด AC ก็สำคัญด้วยนะครับ น้องที่ทำงานไปติดหัวฉีด AC กับอัลติส หัวฉีดกับโปรแกรมจูนไม่ตรงกัน วิ่งๆมาเบาดับ เลี้ยวดับ(แต่ไม่เป็นทุกครั้ง)หาสาเหตุไม่เจอสุดท้ายพบว่าจูนด้วยโปรแกรมคนละเวอร์ชั่นเครื่องมันงง ดับมันซะเลย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pinacol
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันพุธที่ 31 มีนาคม 2010 เวลา 12:09:17 »

-คิดว่านานเหมือนกันแต่เพราะว่าเค้ามีรถที่ต้องติดต้องซ่อมเยอเลยต้องใช้เวลา แล้วอีกอย่างรถก็เก่าการดูแลก็แบบผู้หญิงดูแลนะคะ ช่างเลยต้องขอเช็คระบบมายมากหลายสิ่ง
-ราคาอยู่ที่ประมาณนี้ทุกร้านคะ ไม่ลดเลย :-(

ขอบคุณ คุณWAT_7229 นะคะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
wa 405 GR
สิงห์มัธยม

« ตอบ #26 เมื่อ: วันพุธที่ 31 มีนาคม 2010 เวลา 19:18:16 »

คุณครับ...ติดตามมาหลายวันแล้ว ....เห็นใจมากเลย..ผมคิดว่าขับรถขึ้นมาติดที่กรุงเทพก็คุ้มนะครับ
ขับขึ้นมาสิครับ..จะแนะนำให้....หัวฉีด AC 22,000 เองครับ รวมทุกอย่างแล้วครับ..ค่าวิศวะ..ตรวจ..ลงเล่ม..(ใบวิศวะ ตรวจ โดย จนท.ขนส่งครับ) ไม่เกี่ยวข้องอะไรกับช่าง (เกี่ยวบ้างก็แต่เป็นเพื่อนและมิตรที่ดีต่อกัน) ไม่มีผลประโยชน์ใดๆกับผม (แต่มีประโยชน์แน่กับคนไปใช้บริการ)     แค่อยากเกื้อกูล...เพราะเห็นใจ..
ผมก็เข้าใจว่าทำงานแล้วต้องได้เงิน..และรู้ด้วยว่าการเป็นช่างต้องมีค่าวิชา..แต่ราคานี้เกินควรจริงๆ
yimyaem
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันพุธที่ 31 มีนาคม 2010 เวลา 19:26:52 »

ผมก็ตั้งใจจะติดแก๊สเหมือนกัน เป็นเครื่อง MI 16 ครับ ขอรายละเอียดสถานที่ติดตั้งบริเวณไหนของกรุงเทพ และใช้เวลากี่วัน  พร้อมเบอร์โทรที่ร้านกันนะครับ  พอดีจะขึ้นไปประชุมช่วงประมาณวันที่ 24 เมษายน 2553 ครับ
wa 405 GR
สิงห์มัธยม

« ตอบ #28 เมื่อ: วันพุธที่ 31 มีนาคม 2010 เวลา 19:47:10 »

ช่างอยู่หนองจอกครับ หมู่บ้านกิตติชัย ...โครงการที่เท่าไรไม่ค่อยแน่ใจ น่าจะ 12
เบอร์ช่าง 0863197071....วันเดียวเสร็จครับ

ผมติดมา 3 คันแล้วครับ CIVIC 1  peugeot 1 exsior 1 กำลังจะพานกแก้วไปติดในเร็วๆนี้   
pinacol
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 05 เมษายน 2010 เวลา 13:24:20 »

สวัสดีคะทุกคน
เอารถติดมาแล้วคะ รถไม่มีปัญหาอะไร
พรุ่งนี้กะว่าจะไปเที่ยวฉลองรถใหม่คะ
ขอบคุณทุกคำแนะนำนะคะ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #30 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 05 เมษายน 2010 เวลา 13:34:03 »

สวัสดีคะทุกคน
เอารถติดมาแล้วคะ รถไม่มีปัญหาอะไร
พรุ่งนี้กะว่าจะไปเที่ยวฉลองรถใหม่คะ
ขอบคุณทุกคำแนะนำนะคะ

ยินดีด้วยขอให้ใช้รถอย่างมีความสุขนะครับ
pinacol
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 พฤษภาคม 2010 เวลา 16:05:19 »

มารบกวนอีกแล้ว
คือว่ารถที่เอาไปติดแก๊ส ทางร้านจูนแก๊สได้แค่ 300 กิโล ต่อ 1 ถัง จูนมา 3 ครั้งแล้ว
แล้วช่างเค้าจะสามารถจูนเพิ่มให้ได้อีกมัย แล้วตอนนี้รถหม้อน้ำแห้งเรวมากเลย แต่เพิ่งจะมาเป็นหลังจากติดมาสัก 1 เดือน อยากทราบว่าเป็นเพราะแก๊สรึเปล่า หรือหม้อน้ำรั่ว รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณมากคะ
valentine2525
เซียนสิงห์

« ตอบ #32 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 พฤษภาคม 2010 เวลา 17:20:56 »

:Pika:แวะมารับความรู้ครับ, อยากติดเหมือนกัน อิอิ
ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #33 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 พฤษภาคม 2010 เวลา 18:04:33 »

มารบกวนอีกแล้ว
คือว่ารถที่เอาไปติดแก๊ส ทางร้านจูนแก๊สได้แค่ 300 กิโล ต่อ 1 ถัง จูนมา 3 ครั้งแล้ว
แล้วช่างเขาจะสามารถจูนเพิ่มให้ได้อีกมัย แล้วตอนนี้รถหม้อน้ำแห้งเรวมากเลย แต่เพิ่งจะมาเป็นหลังจากติดมาสัก 1 เดือน อยากทราบว่าเป็นเพราะแก๊สรึเปล่า หรือหม้อน้ำรั่ว รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณมากคะ
การที่หม้อน้ำน้ำแห้งเร็วมากจะว่าเกี่ยวกับการติดแก๊สก็มีบ้างนิดหน่อยจากการทึ่เครื่องร้อนขึ้น แต่ก็ไม่มากมายอะไร ผมว่าน่าจะดูข้อต่อที่เขาตัดต่อท่อน้ำตอนติดแก๊สอาจจะรั่วหรือซึมก็ได้ครับ ลองใส่น้ำยาหม้อน้ำมีเขียวสะท้อนแสงสิ เวลามันรั่วจะได้มองเห็นง่าย ๆ ว่ามันรั่วตรงไหนครับ ส่วนการจูนแก๊สนั้นจูนหนามาก ทำให้รถกินแก๊สมากและวิ่งไม่ออก น่าจะเอาไปจูนใหม่หรือไหม่ก็ยอมเสียเงินเปลี่ยนอู่ให้เขาจูนแก๊สใหม่ก็ได้ ถ้าที่เก่ามันไม่มีปัญหาจะูจูนให้แล้ว ดีแต่ติด
wa 405 GR
สิงห์มัธยม

« ตอบ #34 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 พฤษภาคม 2010 เวลา 21:47:04 »

ถังขนาดเท่าไหร่ครับ ของผมถังขนาด 58 L 405 GR กรุงเทพ (ปิ่นเกล้า) - อุทัย ถังเดียว เอาอยู่ครับ 
การจูนให้ประหยัดและอัตราเร่งที่พอเทียบเคียงได้กับน้ำมันนั้น ต้องตั้งไฟให้แก่ขึ้นครับ
แต่พึ่งรู้ไว้ว่าเวลาใช้น้ำมันจะกระตุกเล็กน้อยนะครับ   
pinacol
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันพุธที่ 26 พฤษภาคม 2010 เวลา 08:54:33 »

ถัง 58 L คะ ตั้งไฟให้แก่คือะไรหร๋อคะ รบกวนอธิบายหน่อยนะคะ อิอิ
j17
สิงห์มัธยม

« ตอบ #36 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 28 พฤษภาคม 2010 เวลา 19:36:47 »

ไม่ทราบติดระบบของอะไรมาครับ แสดงว่าไม่ค่อยได้ท่องเวปเท่าไหร่ เฉพาะในบอร์ดนี้ก็มีคำแนะนำอยู่ในกระทู้ใกล้ๆ กันนะครับ 
ความจริง sri ถัง 58 วิ่งได้ 300 โล ก็ไม่กินแล้วครับ  ส่วนถ้าเป็นระบบหัวฉีด ไม่ทราบว่าทำไมต้องจูน 3 ครั้ง  การจูนถูกต้องคือให้เวลาน้ำมันเท่ากัน ทั้งใช้แก๊สและน้ำมัน แค่นั้นครับ
sri ตั้งไฟจุดระเบิดไม่ได้ครับ  มันจะปรับอัตโนมัติ ไฟจะแก่เอง พอกับมาใช้น้ำมัน จะมีเขกช่วงแรกๆ แล้วกล่องจะปรับเอง
ของคุณที่บอกว่าน้ำหาย คงมีปัญหาแล้วล่ะครับ  ไล่อากาศหมดรึป่าว กรณีที่เคยเจอคือ หม้อต้มรั่ว
ถึงจะติดแล้ว แต่ถ้าสนใจอยากหาความรู้เพิ่มเติม ลองดูในลิ้งค์ในกระทู้ใกล้ๆ กันที่ถามเรื่องยี่ห้อหัวฉีดครับ
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์