Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ขอสอบถามเรื่อง รถยนต์ 505 ครับ

วันพุธที่ 17 เมษายน 2024 เวลา 02:30:56

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  50X
| | |-+  ขอสอบถามเรื่อง รถยนต์ 505 ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่อง รถยนต์ 505 ครับ  (อ่าน 2922 ครั้ง)
Pharot
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 07 ตุลาคม 2012 เวลา 18:38:49 »

มีรถเก่าของญาติแล้วอยากให้กลับมาใช้ได้ เท่าที่ทราบข้อมูลของรถคือ ผ้าเบรคไหม้ แอร์เสีย

อยากสอบถามว่า จะไปซ่อมได้ที่ไหนได้บ้างครับ แล้ว แล้วราคาซ่อมนี้ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
505k
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 07 ตุลาคม 2012 เวลา 18:41:31 »

จอดไม่ได้ใช้หรือเปล่าครับ และนานแค่ไหนแล้ว อยู่จังหวัดไหนครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

รถไม่ดี...แรงก็ไม่มี...ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก
Pharot
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 07 ตุลาคม 2012 เวลา 18:55:11 »

ครับจอด ไม่ได้ใช้ แล้วพอพบปัญหาเรื่องผ้าเบรคไหม้ แล้วก็จอด ทิ้งไว้ประมาณ 1 ปี  สถานที่อยู่ กทม แถว อารีย์ครับ
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 07 ตุลาคม 2012 เวลา 21:29:06 »

อาการนิดหน่อยเองครับ หนักกว่านี้ยังเอามาปัดฝุ่นขับได้เลยครับ
แค่ผ้าเบรคกับแอร์ ชิวๆ ครับ ส่วนจอดมาปีก็ไม่ใช่ปัญหาครับ
504hero
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 07 ตุลาคม 2012 เวลา 21:38:00 »

ผ้าเบรคไหม้ เปลี่ยนผ้าเบรคใหม่ เปลี่ยนชุดลูกยางเบรค สายอ่อน ไล่น้ำมัน 800 - 1500 - 1200 ค่าแรงสัก 500
แอร์ไม่เย็น ถ้าไม่มีอะไรรั่ว ล้างระบบ เติมน้ำยาใหม่ 1500
ถ้าตู้แอร์รั่ว ตู้มือสอง 1000 ท่อแอร์ ร้อน เย็น เส้นละ 800 วาวล์ 500 คอมเพรสเซอร์มือสอง 1500 

ถ้าให้แนะนำอู่ก็ ดำริห์เปอร์โยต์ อยู่แถววัดลาดพร้าว
ช่างสุรสักดิ์ อยู่พุทธมณฑลสาย 3
ราคาที่บอกคือราคากลางๆ เคยทำมาราคาประมาณนี้แหละครับ
Asklepios
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 08 ตุลาคม 2012 เวลา 18:51:30 »

ถ้ารถจอดมามากกว่า 1 ปี ผมว่าไม่คุ้มครับ ส่วนมากจะค่อนข้างบานปลาย เคยมีประสบการณ์อยู่ครั้งนั้นโดนไป 5 หรือ 60,000 นี่แหละ ไม่ได้จ่ายทีเดียวแต่ก็ในระยะเวลาแค่ไม่เกิน 3 เดือนหรือไงนี่แหละครับ

ซึ่งงบขนาดนี้หารถที่วิ่งอยู่ประจำมาปั้นต่อจะง่ายกว่าเยอะครับ

แต่ถ้าจะเอามาก็ลองถามกันให้มั่นใจจริงๆว่า มีแค่นั้น ถ้าผมคิดไม่ผิดรถต้องจอดเฉยๆไม่ได้ขึ้นแม่แรง รายการที่ต้องตรวจเช็คก็มี
1.ถอดล้างใส่จาระบีลูกปืนล้อ
2.ถ้าจอดเฉยๆไม่ได้เปิดกระจกแง้มไว้ รามักจะขึ้นในห้องโดยสาร
3.บางทีน้ำเข้า เหม็นทั้งรถ ต้องถอดพรมมาซัก เผลอๆรื้อมาเจอผุพื้นห้องโดยสารอีก
4.แบตเสียแน่ๆไม่ต้องสืบ
5.ภาษี+ประกัน
6.น้ำมันเบรคเสื่อมสภาพ
7.ยางเสียสภาพ เพราะจอดอยู่ตำแหน่งเดียวไม่มีการกลิ้ง

ที่เหลือก็พวก น้ำมันเครื่อง เกียร์ เฟืองท้ายต้องถ่ายใหม่อยู่แล้ว

ลองตัดสินใจดูครับ

Pharot
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอังคารที่ 09 ตุลาคม 2012 เวลา 11:55:57 »

ขอขอบคุณทุกคำแนะนำมากครับ เด๋วลองตัดสินใจดู ว่าจะเอาไปซ่อมที อู่ดำริห์เปอร์โยต์ ผลเป็นอย่างไรจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ
Bj@DGR
My car
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอังคารที่ 09 ตุลาคม 2012 เวลา 14:42:07 »

ไหนๆก็ไหนได้มาฟรีๆแล้วจัดเต็มคืนชีพเลยครับ เอาไปตีราคาดูก่อน อิอิ ห้า-หกหมื่นๆก้ยัง
คุ้ม  สู้ๆ

" คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี" พระพรหมมังคลาจารย์ (ปัญญานันทะ ภิกขุ)   (Y)
Old mAn&505
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอังคารที่ 09 ตุลาคม 2012 เวลา 15:24:39 »

อยากดูของคุณบรรจงบ้างครับ

ไ ม่ รู้ ว่ า ซื้ อ เ พ ร า ะ อ ะ ไ ร  แ ต่ ใ ช้ แ ล้ ว . . " ช อ บ "
Bj@DGR
My car
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอังคารที่ 09 ตุลาคม 2012 เวลา 16:53:36 »

Like  Like Like 555+ ยังไม่มีครับพี่เวช  ป้อเลี้ยง...ลำพูนกำลังปล้ำ..ลุ้นอยู่ครับ..

" คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี" พระพรหมมังคลาจารย์ (ปัญญานันทะ ภิกขุ)   (Y)
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์