Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ลูกหมากคันเลื่อนเกียร์ธรรมดาชอบหลุด405gri

วันพุธที่ 17 เมษายน 2024 เวลา 01:05:32

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  40X
| | |-+  ลูกหมากคันเลื่อนเกียร์ธรรมดาชอบหลุด405gri
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกหมากคันเลื่อนเกียร์ธรรมดาชอบหลุด405gri  (อ่าน 4639 ครั้ง)
ilek95
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 26 สิงหาคม 2013 เวลา 18:55:17 »

:Aah:พอดีซื้ออันใหม่มาใส่แล้วครับแต่พอกดลงไปมันก็เริ่มแตกอีก ไม่ทราว่าเราจะดัดแปลงแบบไหนดี นอกจากการใช้ลวดมัด ใช้ลวดมัดมันก็ดีครับแต่การเข้าเกียร์มันมีเสียง. เราจะเอาไปอัดบูชยูนิเทนแทนได้ไหมครับ ไม่ทราบว่าใครเคยทำบ้างครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
krich
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 26 สิงหาคม 2013 เวลา 19:00:08 »

ใช้พลาสติกซุปเปอร์ลีนกลึงใส่เอา
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ilek95
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 26 สิงหาคม 2013 เวลา 21:11:09 »

เดี๋ยวเอาไปทำดีกว่าจะได้อยู่นานๆ  ราคาประมาณเท่าไรครับ
krich

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอังคารที่ 27 สิงหาคม 2013 เวลา 08:12:01 »

ถ้าอยู่แถวดอนเมืองให้อาจารย์สถาพรทำให้
ilek95
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 27 สิงหาคม 2013 เวลา 08:38:57 »

ตอนนี้เอาลวดมัดเสริมอีกทีแล้วครับ  รอให้มันแตกครั้งหน้าก่อน ค่อยทำใหม่   

ปล. ถ้าอาจารย์สถาพรทำออกมาขายก็คงดีนะครับ  ถ้าแพงหน่อยแต่ใช้ได้ตลอดชีพก็คงคุ้มนะครับ  ไม่ต้องกังวลกลัวหลุดกลางทางเสียอารมณ์  :ยินดี อุอุอุ:
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 27 สิงหาคม 2013 เวลา 09:28:20 »

:Aah:พอดีซื้ออันใหม่มาใส่แล้วครับแต่พอกดลงไปมันก็เริ่มแตกอีก ไม่ทราว่าเราจะดัดแปลงแบบไหนดี นอกจากการใช้ลวดมัด ใช้ลวดมัดมันก็ดีครับแต่การเข้าเกียร์มันมีเสียง. เราจะเอาไปอัดบูชยูนิเทนแทนได้ไหมครับ ไม่ทราบว่าใครเคยทำบ้างครับ

หน้าตาแบบไหนครับ,แล้วมันอยู่ตรงไหนครับ,มีรูปให้ดูหรือป่าวครับ

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอังคารที่ 27 สิงหาคม 2013 เวลา 10:07:52 »

หน้าตาแบบไหนครับ,แล้วมันอยู่ตรงไหนครับ,มีรูปให้ดูหรือป่าวครับ

หน้าตามันเป็นเช่นนี้ ครับ พี่โจ

* Linkages_001.jpg (19.9 KB, 640x480 - ดู 1756 ครั้ง.)

* Linkages_002.jpg (20.31 KB, 640x480 - ดู 2071 ครั้ง.)

* Linkages_003.jpg (24.58 KB, 640x480 - ดู 1635 ครั้ง.)

* Shift_Linkages.JPG (39.48 KB, 594x471 - ดู 1348 ครั้ง.)

* Shift_Linkages-ชุดลูกกอล์ฟ.jpg (3.69 KB, 94x74 - ดู 1073 ครั้ง.)

* th_gearlink3.jpg (3.42 KB, 160x131 - ดู 1237 ครั้ง.)

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอังคารที่ 27 สิงหาคม 2013 เวลา 10:53:37 »

แสดงว่ามันเป็นของปลอมเพราะถ้าของแท้เวลากดลงไปมันไม่แตกง่ายนะ.......
ปล.ขอบใจตาจ๊อดนะสำหรับรูป...

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
jod_ryhp
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอังคารที่ 27 สิงหาคม 2013 เวลา 11:35:43 »

แสดงว่ามันเป็นของปลอมเพราะถ้าของแท้เวลากดลงไปมันไม่แตกง่ายนะ.......
ปล.ขอบใจตาจ๊อดนะสำหรับรูป...

ผมใส่ของ SASIC  ( ไม่รู้ว่า มันดีหรือปล่าว แต่เห็นหลายอู่ที่เคยไปทำมาก้อ เห็นใส่ยี่ห้อนี้ )

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
ilek95
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอังคารที่ 27 สิงหาคม 2013 เวลา 18:27:10 »

จริงครับผมซื้อตามร้านทั่วไป เป็นของปลอม แต่่ตอนนี้เพิ่มความมั่นใจด้วยการมัดลวดแล้วครับ ตาดำๆ
ilek95
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันอังคารที่ 27 สิงหาคม 2013 เวลา 20:24:23 »

ของแท้แพงไหมครับ  ซื้อได้ที่ไหน
kick

« ตอบ #11 เมื่อ: วันอังคารที่ 27 สิงหาคม 2013 เวลา 21:41:03 »

:มอบดอกไม้: :มอบดอกไม้: :มอบดอกไม้: :มอบดอกไม้:

หน้าตามันเป็นเช่นนี้ ครับ พี่โจ

รูปสุดท้าย ทำไมหน้าตาแปลกๆๆ  เปรียบเทียบกับรถผม 405gri  ตามรูปล่าง

จิรโรจน์
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพุธที่ 28 สิงหาคม 2013 เวลา 06:53:58 »

จขกท. น่าจะพูดถึงตัวอมยิ้ม ตามรูปที่1-2-3 มากกว่ารูปสุดท้ายนะครับ เพราะถ้าอันนั้น ใส่ยังไง มันก็ไม่มีวันแตกหรอกครับ มันมีแต่ ยางเปลือกมันร่อน หลุดออกไป ทำให้มีระยะฟรีของคันเกียร์ที่มากขึ้นเท่านั้น
พวกอมยิ้ม ถ้าซื้อของที่ทำเทียบตามร้านทั่วไป ก็มักจะใช้ได้ไม่นานครับ ด้วยเพราะคุณภาพของวัสดุที่ใช้ทำ มันก็จะตามระดับราคา
ถ้าได้ของแท้ๆ หรือของที่ทำ OEM ก็จะดีกว่าแน่นอนครับ แต่มันก็ไม่ได้ทนทานได้ตามที่เราต้องการ ด้วยว่า มันทำจากวัสดุที่เป็นยาง และติดตั้งในที่ๆร้อนจัดมากๆ คือใต้ท่อร่มไอเสีย ดังนั้น ยางมันจะขาดเร็วครับ ผมเคยซื้อของที่เค้าทำขึ้นมาเอง เอามาใส่ ใช้ได้นานหลายปี และยังไม่มีทีท่าว่าจะแตกครับ เพราะเค้าหาพวกลูกหมากที่เป็นเหล็กมาทำใส่ไว้ เห็นเค้าเรียกมันว่า ลูกหมากตาเหลือก โดยซื้อมาจากช่างเล็กแถวปทุมวันครับ เจ้านี้ แกเป็นโรงกลึงเล็กๆ รับงานทำแบบแก้ไข ดัดแปลง อย่างพวกรางกระจก จากที่เป็นพลาสติก แตกบ่อยๆ
เค้าก็ทำเป็นทองเหลือง หรืออลูมิเนียมแทน ใช้ทนกว่าของเดิม พวกสามทางคันเกียร์ ตามรูปล่างสุด จากการที่ยางมันชอบร่อหลุด เค้าก็เอาซุบเปอลีนมากลึงใส่แทน ผมใช้มาเกินหกปีแล้ว ยังดีอยู่เลย

ID Line:   manmingmitr
jod_ryhp
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพุธที่ 28 สิงหาคม 2013 เวลา 11:41:26 »

จขกท. น่าจะพูดถึงตัวอมยิ้ม ตามรูปที่1-2-3 มากกว่ารูปสุดท้ายนะครับ เพราะถ้าอันนั้น ใส่ยังไง มันก็ไม่มีวันแตกหรอกครับ มันมีแต่ ยางเปลือกมันร่อน หลุดออกไป ทำให้มีระยะฟรีของคันเกียร์ที่มากขึ้นเท่านั้น
พวกอมยิ้ม ถ้าซื้อของที่ทำเทียบตามร้านทั่วไป ก็มักจะใช้ได้ไม่นานครับ ด้วยเพราะคุณภาพของวัสดุที่ใช้ทำ มันก็จะตามระดับราคา
ถ้าได้ของแท้ๆ หรือของที่ทำ OEM ก็จะดีกว่าแน่นอนครับ แต่มันก็ไม่ได้ทนทานได้ตามที่เราต้องการ ด้วยว่า มันทำจากวัสดุที่เป็นยาง และติดตั้งในที่ๆร้อนจัดมากๆ คือใต้ท่อร่มไอเสีย ดังนั้น ยางมันจะขาดเร็วครับ ผมเคยซื้อของที่เขาทำขึ้นมาเอง เอามาใส่ ใช้ได้นานหลายปี และยังไม่มีทีท่าว่าจะแตกครับ เพราะเขาหาพวกลูกหมากที่เป็นเหล็กมาทำใส่ไว้ เห็นเขาเรียกมันว่า ลูกหมากตาเหลือก โดยซื้อมาจากช่างเล็กแถวปทุมวันครับ เจ้านี้ แกเป็นโรงกลึงเล็กๆ รับงานทำแบบแก้ไข ดัดแปลง อย่างพวกรางกระจก จากที่เป็นพลาสติก แตกบ่อยๆ
เขาก็ทำเป็นทองเหลือง หรืออลูมิเนียมแทน ใช้ทนกว่าของเดิม พวกสามทางคันเกียร์ ตามรูปล่างสุด จากการที่ยางมันชอบร่อหลุด เขาก็เอาซุบเปอลีนมากลึงใส่แทน ผมใช้มาเกินหกปีแล้ว ยังดีอยู่เลย

ใช่ๆ ครับ ตัวนี้ ชอบแตก ครับ สามทางคันเกียร์ หรือบางท่านเรียก ลูกกล์อฟ

อมยิ้ม รูป 1 - 3 ผมจำได้ว่า ประมาณ 400 บาท ต่อ ตัว ( ประมาณ นะครับ)

ส่วนชุดสามทางตามรูปสุดท้าย มาทั้งยวงเลย 1500 ครับ (ประมาณนะครับ)

ชญภพ
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #14 เมื่อ: วันพุธที่ 28 สิงหาคม 2013 เวลา 13:49:09 »

ช่างเล็กปทุมวันนี่พอจะบอกทางไปร้านหรือเบอร์โทรได้ไหมครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์