Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 205 เครื่อง DFZ --- อาการใหม่ยังแก้ไม่ตกครับ

วันศุกร์ที่ 19 เมษายน 2024 เวลา 06:16:13

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  20X
| | |-+  205 เครื่อง DFZ --- อาการใหม่ยังแก้ไม่ตกครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 205 เครื่อง DFZ --- อาการใหม่ยังแก้ไม่ตกครับ  (อ่าน 3293 ครั้ง)
porGTI
สิงห์มัธยม

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 12 พฤษภาคม 2014 เวลา 21:28:23 »

เสียงมอเตอร์สตาร์ททำงาน แต่ไม่ติด บางทีมีอาการเหมือนไฟหมด มอตอร์สตาร์ทหมุนเบาลงเรื่อยๆ จนถึงดับ แต่สักพักบิดกุญแจสตาร์ทใหม่ มอเตอร์ก็หมุนได้อีก ควรเช็คอะไรบ้างครับ

อ้อ ลองวัดแบ็ตดูแล้วได้ 12.4 กว่าๆ ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
surapong18
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 12 พฤษภาคม 2014 เวลา 21:48:20 »

ถ้าไม่มี กลิ่นเบนซิน ให้ไปเช็ค น้ำมัน มาป่าว
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

sura
จิรโรจน์
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 13 พฤษภาคม 2014 เวลา 08:43:51 »

มอเตอร์สตาร์ท เสียแล้วครับ

ID Line:   manmingmitr
Alphajet
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 16 พฤษภาคม 2014 เวลา 10:03:02 »

เครื่อง 1900 ผมไม่เคยมี แต่ปกติ ไฟมี น้ำมันมา มอเตอร์หมุน น่าจะติด
1.ลองหาแบตฯ มาพ่วง แล้วเช็คดูว่า มีไฟออกที่หัวเทียน หรือเปล่า ถ้ามีไฟออกปกติ ให้ เช็คข้อ 2
2.มีน้ำมันมารอที่หัวฉีด หรือเปล่า
3.หัวฉีด จ่ายน้ำมัน หรือเปล่า
รอผู้รู้มาตอบอีกที
porGTI
สิงห์มัธยม

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 18 มิถุนายน 2014 เวลา 20:04:12 »

อาการล่าสุดตอนนี้คือ หลังจากสตาร์ทไม่ได้เลย ก็เลยยกเข้าอู่ไป ช่างไล่อาการดูแจ้งว่ากล่อง ecu เสีย พอดีผมมีกล่องสำรองอยู่เลยเอาไปลองดู ปรากฎว่าสตาร์ทได้ ก็เลยจบ แต่พอเอากลับออกมาลองใช้ได้วันเดียว ซึ่งวันที่เอาไปลอง ขับไปนุ่นไปนี่ แวะหลายที่ ก็ไมีมีอาการผิดปกติอะไร แต่พอกลับมาจอดที่บ้าน ตอนเช้าจะเอารถออก สตาร์ทรถ ปรากฎว่าเครื่องเดินเบาไม่เรียบ แล้วดับไป พอลองสตาร์ทอีก ก็ติดยาก ติดแล้วดับ ถ้าเหยียบคันเร่งเลี้ยงไว้ทัน ก็จะมีกลิ่นไอเสียที่เหม็นผิดปกติ ความร้อนก็ขึ้นเร็วผิดปกติ ต้องเร่งเครื่องไวัตลอด ถอนคันเร่งเป็นดับ เป็นไปได้มั้ยครับว่ากล่องเสียทั้ง 2 กล่อง หรือเป็นไปได้มั้ยครับ ว่ากล่องอาจไม่เสียทั้งสองกล่อง แต่ปัญหาอยู่ที่จุดอื่น
เจ้าตัวเล็ก 205
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 21 กรกฎาคม 2014 เวลา 20:07:18 »

ของผมก็ไม่ติดและไฟไม่ออกหัวเทียนไม่รู้กล่องเสียเปล่าเช็กแล้วยังหาไม่เจอ งง อือๆๆ อือๆๆ

เริ่่มต้นจากจุดเล็กๆเปอร์โย
205
เจ้าตัวเล็ก 205
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 24 กรกฎาคม 2014 เวลา 19:17:41 »

ของผมก็ไม่ติดและไฟไม่ออกหัวเทียนไม่รู้กล่องเสียเปล่าเช็กแล้วยังหาไม่เจอ งง อือๆๆ อือๆๆ

เริ่่มต้นจากจุดเล็กๆเปอร์โย
205
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 24 กรกฎาคม 2014 เวลา 20:00:52 »

อาการล่าสุดตอนนี้คือ หลังจากสตาร์ทไม่ได้เลย ก็เลยยกเข้าอู่ไป ช่างไล่อาการดูแจ้งว่ากล่อง ecu เสีย พอดีผมมีกล่องสำรองอยู่เลยเอาไปลองดู ปรากฎว่าสตาร์ทได้ ก็เลยจบ แต่พอเอากลับออกมาลองใช้ได้วันเดียว ซึ่งวันที่เอาไปลอง ขับไปนุ่นไปนี่ แวะหลายที่ ก็ไมีมีอาการผิดปกติอะไร แต่พอกลับมาจอดที่บ้าน ตอนเช้าจะเอารถออก สตาร์ทรถ ปรากฎว่าเครื่องเดินเบาไม่เรียบ แล้วดับไป พอลองสตาร์ทอีก ก็ติดยาก ติดแล้วดับ ถ้าเหยียบคันเร่งเลี้ยงไว้ทัน ก็จะมีกลิ่นไอเสียที่เหม็นผิดปกติ ความร้อนก็ขึ้นเร็วผิดปกติ ต้องเร่งเครื่องไวัตลอด ถอนคันเร่งเป็นดับ เป็นไปได้มั้ยครับว่ากล่องเสียทั้ง 2 กล่อง หรือเป็นไปได้มั้ยครับ ว่ากล่องอาจไม่เสียทั้งสองกล่อง แต่ปัญหาอยู่ที่จุดอื่น
      อะไร สงสัยท่านไปเข้าอู่แถวไหน ก่อนอื่นอยากทราบ มันถึงไม่จบ  ร้อนจัง
porGTI
สิงห์มัธยม

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 24 กรกฎาคม 2014 เวลา 21:44:34 »

อะไร สงสัยท่านไปเข้าอู่แถวไหน ก่อนอื่นอยากทราบ มันถึงไม่จบ  ร้อนจัง
ตอนนี้ล่าสุดคือเปลี่ยนคอยล์กับโมดูลก็ดีขึ้นครับ (มีอาการสตาร์ทยากตอนเครื่องเย็นอยู่ แต่ก็ยังสตาร์ทได้ ก็เอาแล้วครับ) รถมันเก่า อะไหล่หลายตัวมาเสียพร้อมๆ กัน ก็เลยต้องไล่เปลี่ยนกันไป ตอนนี้ทำใจได้แล้วครับ
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 25 กรกฎาคม 2014 เวลา 10:28:40 »

ตอนนี้ล่าสุดคือเปลี่ยนคอยล์กับโมดูลก็ดีขึ้นครับ (มีอาการสตาร์ทยากตอนเครื่องเย็นอยู่ แต่ก็ยังสตาร์ทได้ ก็เอาแล้วครับ) รถมันเก่า อะไหล่หลายตัวมาเสียพร้อมๆ กัน ก็เลยต้องไล่เปลี่ยนกันไป ตอนนี้ทำใจได้แล้วครับ
        อะไร ต้องขออภัย สงสัยว่าท่านคงเป็นคนยุคสมัยเครื่องเผาหัวต้องให้เครื่องร้อนก่อนแล้วจึงสตาร์ทได้ มันผิดกับสมัยนี้แล้วนะครับ น้ำมันเจอะกับไฟก็ลุกพลึบแล้ว พยายามแก้ไขให้เป็นเครื่องยุคปัจจุบันนะครับ จะได้ไปใหนได้สะดวก ขอให้กำลังใจนะครับ สวัสดีครับ 555 :มอบดอกไม้:
Gotji
PG 405 is basic.
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #10 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 26 กรกฎาคม 2014 เวลา 18:31:49 »

ดูair flow ครับ ว่ามันขยับได้คล่องหรือเปล่าเก่าๆแล้วบ้างครั้งมันติดขัดทำให้เครือ่งรวน

XU9JA/Z+NGV
porGTI
สิงห์มัธยม

« ตอบ #11 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 สิงหาคม 2014 เวลา 20:47:00 »

ลองเปลี่ยน airflow แล้วไม่หายครับ

อาการคือเวลาสตาร์ทต้องเหยียบคันเร่งค้างสักพัก ไม่เหยียบจะดับครับ ถ้าเหยียบค้างไว้ซัก 1-2 นาที ก็จะไม่ดับ แต่เครื่องจะเต้นบึบบับอีกสักพัก พอเครื่องร้อนได้ที่จะเดินเรียบสนิททั้งรอบต่ำรอบสูงครับ

ตอนนี้จอดไว้เฉยๆ ไม่ค่อยได้ขับครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์