Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ...การใช้งานจริง(เครื่องข้ามสายพันธ์)....สำหรับชาว Peugeot X-Men...!!!

วันศุกร์ที่ 26 เมษายน 2024 เวลา 02:02:20

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  ข้ามพันธ์ Peugeot
| | |-+  ...การใช้งานจริง(เครื่องข้ามสายพันธ์)....สำหรับชาว Peugeot X-Men...!!!
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ...การใช้งานจริง(เครื่องข้ามสายพันธ์)....สำหรับชาว Peugeot X-Men...!!!  (อ่าน 26105 ครั้ง)
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #24 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 03 กันยายน 2015 เวลา 15:13:02 »

...เช็คชื่อชาวข้ามพันธ์กันหน่อยครับ เงียบกันนานล่ะ...!!!
   ...แดงแก้วของผม ยังปกติดีทั้งน้ำมัน('โซฮอล์ 91) และแก๊สแอลพีจี ล่าสุดเพิ่งเปลี่ยนโอริงจานจ่าย กับล้างมอเตอร์เดินเบา และเพิ่งจบปัญหาเรื่องพัดลม(แอร์) .......แฮปปี้ครับ...!!!
     ...ท่านไหนใช้รถข้ามพันธ์ มาบอกเล่ากันบ้างก็ดีนะครับ เผื่อมีอะไรก็จะได้แลกเปลี่ยนความรู้กัน...!!!
                                                                                                                                                                                                         ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
nun
คนร้อยเอ็ดครับ
เซียนสิงห์

« ตอบ #25 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 03 กันยายน 2015 เวลา 15:39:38 »

ช่วงนี้เท้าหนักไปหน่อย คอมแอร์พังกระจาย ต้องทนขับรถร้อนๆไปก่อน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

มิตรภาพไร้พรมแดน
Tel 0868569846
405 gr  3s ge ไอดีกลม  ,    306 SR เดิมๆ
เจ้าตัวเล็ก 205
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #26 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 03 กันยายน 2015 เวลา 16:30:03 »

ข้ามเหมือนกันครับเจ้าของเก่าข้ามไวไห้205เครื่อง4efeไอดีกลมครับ Like

เริ่่มต้นจากจุดเล็กๆเปอร์โย
205
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #27 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 03 กันยายน 2015 เวลา 18:14:16 »

...ผมถือว่า เป็นอีกทางเลือกนึง ของการใช้รถ(เก่า)อ่ะครับ ข้ามพันธ์แล้วจบสวย ผมไม่เคยคิดผิดเลย ที่เลือกวิธีนี้ เลยอยากแบ่งปันประสบการณ์ การดูแลรักษา การหาอะไหล่ .....ก็เท่านั้นครับ...!!!

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
เจ้าตัวเล็ก 205
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #28 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 03 กันยายน 2015 เวลา 18:49:15 »

...ผมถือว่า เป็นอีกทางเลือกนึง ของการใช้รถ(เก่า)อ่ะครับ ข้ามพันธ์แล้วจบสวย ผมไม่เคยคิดผิดเลย ที่เลือกวิธีนี้ เลยอยากแบ่งปันประสบการณ์ การดูแลรักษา การหาอะไหล่ .....ก็เท่านั้นครับ...!!!
เช่นกันครับผมก็ว่าดีอีกละดับนึงครับ

เริ่่มต้นจากจุดเล็กๆเปอร์โย
205
Custom-Man
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #29 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 03 กันยายน 2015 เวลา 20:04:08 »

อยากเห็น 405 วาง K20 ..
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #30 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 มกราคม 2016 เวลา 02:34:55 »

...ขออนุญาติขุดกระทู้ชาว x-men (ข้ามพันธ์) ครับ...!!!
    ...เช็คชื่อกันหน่อย ว่าแต่ละท่านใช้เปอโยต์(ข้ามพันธ์) อยู่ดีมีสุขยังไงกันบ้าง???
      ...ผม(แค่คิดๆนะครับ) ........รวมพลชาวสิงห์ข้ามพันธ์กันหน่อยดีมั๊ย จะได้รู้จักมักจี่ แลกเปลี่ยนความรู้.......จิปาถะ...!!!
        ...วัน เวลา สถานที่ ถ้ามีแนวร่วมพอสมควร ก็เสนอๆกันมาครับ กรุงเทพฯ ปริมณฑล.......ก็ว่ากันไปตามสมควร...!!!

suzy
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 มกราคม 2016 เวลา 08:17:22 »

สนใจเรื่องการวางเครื่องใน405 มากครับ
ผมว่าตัวนี้ น่าใช้ที่สุด ขับดี เกาะถนน ช่วงล่างใช้แล้วติดใจ
ขับมาหลายรุ่นคับ ผมว่าอยากจะใช้ไปนานๆ ขับแล้วสนุก เพลิน
ผมว่าได้เครื่องใหม่ๆมาวาง กับรุ่นนี้ น่าจะน่าใช้ขึ้น ไปอีก  ถ้าเท่าไม่หนักเกิน
ไม่งั้นต้องโมช่วงล่างตาม
p_405
สิงห์มัธยม

« ตอบ #32 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 มกราคม 2016 เวลา 09:36:18 »

ถูกต้องแล้วครับ Like

ขอแรงมั่งดิ...
modifly
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 มกราคม 2016 เวลา 11:40:49 »

ของผมวางบีมเทาคับ
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #34 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 มกราคม 2016 เวลา 15:47:44 »

...ผมอยากเห็นกลุ่มสิงห์(ข้ามพันธ์) จอดเรียงเปิดฝากระโปรงดูเครื่องของกันและกัน ผมว่าน่าตื่นเต้นดีนะครับ จะลงเครื่องญี่ปุ่นยี่ห้ออะไร การดัดแปลงเป็นแบบไหน แลกเปลี่ยนความรู้กัน คอนเซปเดียวกัน ...........ผมหวังอยากเห็นโมเม้นท์นี้สักครั้ง...!!!
   ปล.ผมยืนยัน ว่าภูมิใจที่ตัดสินใจข้ามพันธ์ เพราะอะไร??? ท่านที่ข้ามพันธ์คงคิดเหมือนกัน...!!!
   ปล.1ใครอยากเหน็บ อยากดราม่า .......ดักไว้ตรงนี้เลย ว่า"อย่า...มันบาป...!!!"
                                                                                                                                                          ขอบคุณครับ

tawan kansorn 2010
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #35 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 มกราคม 2016 เวลา 20:21:45 »

ลงเครื่องยี่ปุ่ณ  ถ้าได้ช่าง ไฟ ช่างตัดต่อเก่งๆ ผมว่าดีครับ ยังไงระบบยี่ปุ่ณน่าจะดูแลง่ายกว่า เยอะ   ผมยังอยากทำเลย
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #36 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 มกราคม 2016 เวลา 20:57:46 »

ลงเครื่องยี่ปุ่ณ  ถ้าได้ช่าง ไฟ ช่างตัดต่อเก่งๆ ผมว่าดีครับ ยังไงระบบยี่ปุ่ณน่าจะดูแลง่ายกว่า เยอะ   ผมยังอยากทำเลย

...ใช่ครับ ได้ช่างดี ไม่ขี้โม้ รู้จริง มีประสบการณ์ ฝากผีฝากไข้ได้ ก็ดีไป(เหมือนผม)
   ...ถ้าเจอตรงกันข้าม รถข้ามพันธ์ก็จะกลายเป็นเศษเหล็กที่สามวันดี สี่วันนอนอู่ ทำให้ฝังใจ เข็ดขยาด มองว่ารถข้ามพันธ์คือสิ่งที่ไม่ควรทำ โน่น นี่ นั่น.................!!!!!!!!!!!!!

nun
เซียนสิงห์

« ตอบ #37 เมื่อ: วันพุธที่ 13 มกราคม 2016 เวลา 07:42:56 »

ของผมวางบีมเทาคับ

ขอดูภาพแท่นเครื่อง และระยะห่างระหว่างหม้อน้ำกับเฮดเดอร์ด้วยครับ

405 gr  3s ge ไอดีกลม  ,    306 SR เดิมๆ
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #38 เมื่อ: วันพุธที่ 13 มกราคม 2016 เวลา 08:31:15 »

ถูกต้องแล้วครับ เมื่อใครไปทำมาทีอู่ใหนดีมีฝีมือ ก็มาบอกกล่าวกันไว้ในเวปฯนี้เลย ไม่ใช่เป็นการโฆษาแต่เป็นการบอกกล่าวเล่าความกัน ก็จะดีมากๆเผื่อเอาไว้ช่วยกันตัดสินใจ :มอบดอกไม้: โชคดี               
modifly
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #39 เมื่อ: วันพุธที่ 13 มกราคม 2016 เวลา 08:50:36 »

เดียวลงให้ดูนะคับคุนnun
505_mu
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #40 เมื่อ: วันพุธที่ 20 เมษายน 2016 เวลา 09:42:11 »

สวัสดีครับ คุณเจมส์ และทุกๆ ท่าน  ผมกำลังมีความคิดว่าจะเอาเจ้าเปี๊ยกแดง  (205 ของผม) ไปวางเครื่อง 4AFE ถามหลายที่ก็แนะนำตัวนี้ (หรืออาจมีเครื่องตัวอื่นๆ ที่มันลงตัวดีกว่า แต่ยังไม่มีข้อมูล)  หาข้อมูลมาสักระยะหนึ่งแล้วเหมือนกัน  พอดีมาเจอแหล่งความรู้นี้ ขอ jam ด้วยคนนะครับ

หมู
modifly
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #41 เมื่อ: วันพุธที่ 20 เมษายน 2016 เวลา 11:05:27 »

อยากลงรูปเครื่องให้ดูนะคับแต่มันลงมะได้ทำมะเป็นอะคับกดเลือกไหรูปแล้วแต่มันก่อไม่ได้
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #42 เมื่อ: วันพุธที่ 20 เมษายน 2016 เวลา 22:14:10 »

คุณmodiflyส่งรูปมาลงให้แล้วครับ 3S Beam
แรงแค่ไหนให้เจ้าตัวมาตอบแล้วกันครับ
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #43 เมื่อ: วันพุธที่ 20 เมษายน 2016 เวลา 22:28:42 »

ปัจจุบัณ
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #44 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 21 เมษายน 2016 เวลา 09:10:35 »

สวัสดีครับ คุณเจมส์ และทุกๆ ท่าน  ผมกำลังมีความคิดว่าจะเอาเจ้าเปี๊ยกแดง  (205 ของผม) ไปวางเครื่อง 4AFE ถามหลายที่ก็แนะนำตัวนี้ (หรืออาจมีเครื่องตัวอื่นๆ ที่มันลงตัวดีกว่า แต่ยังไม่มีข้อมูล)  หาข้อมูลมาสักระยะหนึ่งแล้วเหมือนกัน  พอดีมาเจอแหล่งความรู้นี้ ขอ jam ด้วยคนนะครับ

หมู

...ยินดีมากครับ...!!!  4a-fe ผมใช้อยู่ ทน ถึก อึด ดีครับ.......ถ้าลง 205 >> 5a-fe (1,500 cc.) ก็น่าพิจารณาดูนะครับ...!!!

lek5592
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #45 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 21 เมษายน 2016 เวลา 15:43:24 »

สนใจการวางเครื่องญี่ปุ่น ใน 405 แวนครับ อยากทราบว่า ควรใช้เครื่องอะไรดีครับ ขนาด 2000 cc. ส่วนตัวแล่วชอบ Toyota Camry ครับ
ขอเป็นเกียร์ Auto 2000 cc. อยากทราบว่ามีอู่รับงานไหมครับ ต้องใช้งบฯเท่าไร ชนิดที่วางแล้วจบน่ะครับ

หมู

...ยินดีมากครับ...!!!  4a-fe ผมใช้อยู่ ทน ถึก อึด ดีครับ.......ถ้าลง 205 >> 5a-fe (1,500 cc.) ก็น่าพิจารณาดูนะครับ...!!!

Bj@DGR
My car
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #46 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 21 เมษายน 2016 เวลา 16:11:50 »

4A FE  auto วางใน 205 ขับมัน วิ่งฉิว  love love love

" คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี" พระพรหมมังคลาจารย์ (ปัญญานันทะ ภิกขุ)   (Y)
nun
เซียนสิงห์

« ตอบ #47 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 21 เมษายน 2016 เวลา 16:20:06 »

4A FE  auto วางใน 205 ขับมัน วิ่งฉิว  love love love

รุ่นแมวทำเอง

หน้า: 1 [2] 3 ขึ้นบน พิมพ์