Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 405 พาเที่ยว

วันเสาร์ที่ 20 เมษายน 2024 เวลา 04:07:21

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  Web สัญจร
| | |-+  405 พาเที่ยว
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 405 พาเที่ยว  (อ่าน 5089 ครั้ง)
MR.HANG
สิงห์ปริญญาตรี

« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 30 ตุลาคม 2014 เวลา 13:17:15 »

หลังจากได้ผู้ใหญ่ใจดีช่วยเหลือให้ได้เปลี่ยนบอดี้รถใหม่แทนคันเก่าที่เริ่มผุ

ก็เป้นจังหวะที่ลูกสาวปิดเทอมพอดี ผมจึงได้จัดทริปเยี่ยมย่าที่แม่สายให้ลูกสาว

โดยความอนุเคราะห์จากพี่ๆใจดีท่านหนึ่งให้การสนับสนุนล้อกงจักร 406 มา

จึงได้ทำการเปลี่ยนล้อ และ ยางใหม่ โดยเลือกใช้ยาง อินโด

ประกบกับล้อกงจักรของ 406

หล่อและมั่นใจในการเดินทางไกลขึ้นเยอะ

เหตุผลที่เลือกยางอินโดแทนยางยี่ห้อดัง เพราะเท่าที่ดูจากผู้ใช้รายอื่นในเวบอื่นๆ

เค้ารีวิวผลการใช้ปรากฏว่ายางสามารถใช้งานได้ดีในระยะ 20,000 กม.

แถมระยะเบรคดีกว่ายางดัง เสียงดังกว่าตามสไตล์ยางสปอร์ตรองรับความเร็วสูง(แต่ผมขับช้า..อุอุอุ)

ร้านยางรับประกันให้ 20,000 กม.หรือ 2 ปี ซึ่งเทียบแล้ว

หากใช้ 20,000 แล้วเปลี่ยนจะใช้เท่ากับยางยี่ห้อดัง 1 ชุด เท่ากับเราได้ยางสดใหม่กว่ายางยี่ห้อดังครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

405 SMI AUTOไม่สวยเท่าใครๆ
แต่สุขใจที่ได้ขับ
MR.HANG

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 30 ตุลาคม 2014 เวลา 14:00:59 »

หลังจากเตรียมสภาพรถให้เรียบร้อยที่สุด และในทริปนี้ท่านผู้ใหญ่ใจดี

ยังได้ให้อุปกรณ์สำรองติดตัวไปด้วยเพื่อเดินทางไกล 3 รายการคือ

1.ECU

2.DOUBLE RELEY

3.ชุดคอยล์จ่ายไฟเข้าหัวเทียน

เฮียแกบอกมี 3 ตัวนี้ผมไม่น่าถึงกับกินข้าวลิง  :เอิ๊กๆๆๆ:

แต่ก็รอดมาได้โดยไม่ต้องใช้อะไหล่ที่เตรียมไปครับ

เริ่มทริปตื่นตี4 เห่อมาก แต่ออกมานั่งกินข้าวเหนียวหน้าปั้มปากซอยจน 7 โมงถึงออกเดินทาง

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

MR.HANG

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 30 ตุลาคม 2014 เวลา 14:21:55 »

และขับรถเรื่อยเฉี่อยไปถึงเชียงราย ตอน  5 ทุ่ม

โดยผมจับระยะทางกับปริมานกับบริโภคแก๊ส(ทริปนี้เป็นครั้งแรกที่ผมขับรถใช้แก็ส)

ซึ่ง 405 SRI AUTO ติดแก็สระบบมิกซ์ทำได้ประทับใจผมมาก คือ 10 กม/1 ลิตร

แต่ทริปนี้ผมเสียค่าแก็สไป - กลับ 3,000 บาท เพราะว่า....ตอนไปถึงเชียงราย

เด็กปั้มเติมแก็สแล้วทอนเงินขาดไป 500 บาท อารามดีใจจะถึงบ้านแล้วเลยไม่ได้ดูเงินทอน อือๆๆ

วันรุ่งขึ้นออกตะเวนเที่ยวแถวละแวกบ้านครับ

เจ้า 405 อายุ 20 กว่าขวบทำงานได้ดีครับ ยกเว้นอาการหนึ่ง คือ สตาร์ดยากขึ้น

จากเดิมเคยบิดกุญแจสตาร์ดได้เลย พอไปที่เย็นๆสตาร์ดเบิ้ล 2 และแช่นานแถมปั้มคันเร่งช่วยถึงจะติด

อาการนี้เมื่อกลับมาถึงกรุงเทพ ดีขึ้นเองเล็กน้อย(คิดว่าอากาศเย็นคงมีส่วน)

แต่ที่อยากแชร์ในทริปนี้คือ ค่าแก็ส

ขาขึ้น ผมเติมที่สมุทรปราการ , นครสวรรค์ , อุตรดิด , เชียงราย

ราคาดูเหมือนปกติ เพิ่มขึ้นตามระยะทางเล็กน้อย

ขาลง ผมเติมจาก เชียงราย , แพร่(ช่วงอ.ร้องกวาง) , พิจิตร , อยุธยา

ราคาช่วงแพร่น่าตกใจมาก 15.49 ซึ่งเมื่อขับมาถึงอุตรดิดจะมีราคา 13.50 แต่จุดพิจิตรที่เติมกลับเป็น 14.70

ตรงนี้หากสมาชิกท่านอื่นพอมีราคาแก็สในพื้นที่ของท่านช่วยอัพเดทเข้ามาคงจะมีประโยชน์ในการวางแผนเติมเมื่อเดินทางไกลครับ

valentine2525
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 30 ตุลาคม 2014 เวลา 14:24:12 »

love love love รถสวยครับพี่,, แต่สนใจยางครับ ขอบ 15 งบเท่าไหร่ได้ครับ?
MR.HANG

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 30 ตุลาคม 2014 เวลา 14:53:41 »

love love love รถสวยครับพี่,, แต่สนใจยางครับ ขอบ 15 งบเท่าไหร่ได้ครับ?

ยางผมใช้ของ  ACHILLES ATR SPORT 195/55 R15 เส้นละ 1,493 บาททั้งชุด 5,970 บาทครับ

เติมไนโตรเจนให้ ถ่วงยาง สลับยางฟรี ตลอดช่วงรับประกัน แต่ไม่มีตั้งศูนย์ให้ครับ

แต่มีอีกตัวของ PINSO ขนาดเดียวกัน ราคา 999 บาท แต่ต้องจองเพราะเค้าให้แค่อาทิตย์ละ 8 เส้นครับ

ลองดูใน OLX ครับ http://www.olx.co.th/search/?r=&q=%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%A3%E0%B8%96%E0%B8%A2%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B9%8C+black+donut

poppidoo
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 30 ตุลาคม 2014 เวลา 17:24:06 »

ทะเบียนสวยดีแท้ครับป๋ม  พระเจ้าจอร์ท
เจ้าตัวเล็ก 205
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 30 ตุลาคม 2014 เวลา 20:33:01 »

โอ้นางแบบสุดยอดเลยครับพี่ :555:อยาก ไปบ้างจังเลยครับ ชิวๆ

เริ่่มต้นจากจุดเล็กๆเปอร์โย
205
สิงห์ นครเชียงราย
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #7 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 31 ตุลาคม 2014 เวลา 12:15:33 »

ห่างกันแค่ 7-80 โล ราคาแก๊สที่แพร่จะโดดขึ้นอย่างงั้นแหละครับ แพงตลอด เวลาวิ่งผ่านเส้นนี้ต้องคำนวนแก๊สให้ดี ยังไงก็ลากยาวมาเติมอุตรดิตถ์ดีที่สุดครับ
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 31 ตุลาคม 2014 เวลา 16:15:39 »

โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ น่าอิจฉาช่างเป็นสุขจริงๆของครอบครัว คุณพ่อคุณแม่ คุณลูกอุดมสมบูรณ์ แถมยางรถก็ได้ใช้ราคาถูกอีกด้วย ยินดีด้วยที่ได้กลับมาโดยสวัสดิภาพและได้รับความสุขสดชื่อทั้งครอบครัวครับ :มอบดอกไม้:
MR.HANG

« ตอบ #9 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 31 ตุลาคม 2014 เวลา 17:43:11 »

ทะเบียนสวยดีแท้ครับป๋ม  พระเจ้าจอร์ท
ทะเบียนรอดจ้าของคนใหม่มาเปลี่ยนไปอยู่ครับ ผมซื้อแต่บอดี้
เครื่องกับทะเบียนอีกสองท่านแยกซื้อไปครับ
โอ้นางแบบสุดยอดเลยครับพี่ :555:อยาก ไปบ้างจังเลยครับ ชิวๆ
นางแบบขุนมาอย่างดีครับ ตัวกลมทั้งบ้าน  Ho Ho

ห่างกันแค่ 7-80 โล ราคาแก๊สที่แพร่จะโดดขึ้นอย่างงั้นแหละครับ แพงตลอด เวลาวิ่งผ่านเส้นนี้ต้องคำนวนแก๊สให้ดี ยังไงก็ลากยาวมาเติมอุตรดิตถ์ดีที่สุดครับ
นั่นสิครับคราวหน้าคงวางแผนจุดเติมแก็สใหม่แล้วครับ

โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ น่าอิจฉาช่างเป็นสุขจริงๆของครอบครัว คุณพ่อคุณแม่ คุณลูกอุดมสมบูรณ์ แถมยางรถก็ได้ใช้ราคาถูกอีกด้วย ยินดีด้วยที่ได้กลับมาโดยสวัสดิภาพและได้รับความสุขสดชื่อทั้งครอบครัวครับ :มอบดอกไม้:
ครับไปเที่ยวทางไกลรถไม่งอแงก็เที่ยวสนุกครับ
เสียดายเที่ยวนี้ตอนไปน้ำพุร้อนที่แม่จันไม่ได้เตรียมชุดไปให้
เจ้าตัวเล็กสองคนว่ายน้ำอุ่นงอนกันพองามเลยครับ

MIT 4055
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 01 พฤศจิกายน 2014 เวลา 06:48:12 »

:love love:ไปกันทั้งครอบครัวอบอุ่นน่ารักดีครับ...ลูกสาวกำลังน่ารักเชียว
ผมชวนแฟนผมไปเที่ยวต่างจังหวัด  เธอบอกรถพี่หนูไม่ไปกลัวกินข้าวลิง....
คุณ HANG ล้อขอบ 14 กับล้อกงจักรใหม่ ให้ความรู้สึกแตกต่างกันขณะวิ่งอย่างไรครับ...

MR.HANG

« ตอบ #11 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 01 พฤศจิกายน 2014 เวลา 08:40:58 »

:love love:ไปกันทั้งครอบครัวอบอุ่นน่ารักดีครับ...ลูกสาวกำลังน่ารักเชียว
ผมชวนแฟนผมไปเที่ยวต่างจังหวัด  เธอบอกรพี่หนูไม่ไปกลัวกินข้าวลิง....
คุณ HANG ล้อขอบท 14 กับล้อกงจักรใหม่ ให้ความรู้สึกแตกต่างกันขณะวิ่งอย่างไรครับ...

405 ดูแลดีๆไปไกลถึงแม่สายยังชิวๆครับ
แต่พกอะไหล่กันเหนียวไปด้วยน่าจะดีกว่า
ส่วนล้อดาวเดิมไม่ได้ใส่ยางสปอร์ตแบบล้อกงจักร
แถมหน้ายางกว้างกว่า1เซ็นต์ เวลาขับความรู้สึกนิ่งขึ้นชัดเจนครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์