Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 อนาคตเครื่อง gti6

วันพฤหัสบดีที่ 18 เมษายน 2024 เวลา 09:05:55

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  30X
| | |-+  อนาคตเครื่อง gti6
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อนาคตเครื่อง gti6  (อ่าน 2874 ครั้ง)
prathet
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันอังคารที่ 16 ธันวาคม 2014 เวลา 19:57:28 »

ทุกวันนี้ ยังมีเข้ามาหรือไม่ครับ ที่ญี่ปุ่นยังมีเหลือให้ตัดเยอะมั้ย

และอะไหล่ในส่วนของที่แตกต่างจาก xu10 j4r  ยังสามารถสั่งผ่าน e bay ได้อีกนานมั้ยครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
prathet
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม 2014 เวลา 17:20:28 »

ผมว่า ผมพอจะเดาคำตอบได้แล้วครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
witoon
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม 2014 เวลา 17:33:18 »

ทุกวันนี้ ยังมีเข้ามาหรือไม่ครับ ที่ญี่ปุ่นยังมีเหลือให้ตัดเยอะมั้ย

และอะไหล่ในส่วนของที่แตกต่างจาก xu10 j4r  ยังสามารถสั่งผ่าน e bay ได้อีกนานมั้ยครับ

1 ของยังมี แต่จำนวนไม่ทราบ
2 สั่งได้

prathet
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม 2014 เวลา 19:53:11 »

ขอบคุณครับ ถูกต้องแล้วครับ
Custom-Man
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 19 ธันวาคม 2014 เวลา 17:21:38 »

ไม่จุกจิกหรอกครับ พื้นฐานเครื่องเดียวกันกับ xu10j4r ใน 406 D8 อะไหล่ส่วนควบต่างๆใช้ร่วมกันได้หมด
จะมีก้อ หัวฉีด คอล์ย กล่องecu และชุดสายไฟบางอย่างที่ต้องใช้ของมันครับ นอกนั้นมีอะไหล่สำรองเพียบ
อัตราสิ้นเปลือง 8-9  โลลิตรนอกเมือง ในเมืองอาจมากกว่านั้นเพราะความสนุกมันอยู่ที่รอบสูงครับคือเกิน 5-6 พันรอบขึ้นไป
ชนกับเกียร์ธรรมดาของ Mi16/s16/D8/GRi/Gti6-speed เท่านั้นครับ ถึงจะขับดีที่สุด เพราะเครื่องและเกียร์จะสัมพันธ์กันทุกรอบเครื่องครับ
ถ้าคิดว่าเอาสนุก เอามันส์ ใช้งานได้ดี ก้อจัดเลยครับ นี่คือเครื่องตัวเเรงในตระกูล XU block 4 สูบรุ่นสุดท้ายแล้วก่อนเปลี่ยนรหัสครับ..
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 19 ธันวาคม 2014 เวลา 23:16:20 »

หาไม่ยาก แต่อะไหล่ชิ้นส่วนในเครืีองไม่เหมือนกับ D8 เลย

อะไหล่หลายอย่าง ของ 306 406 ยังมีเยอะ พอสมควร ดูได้จากวันผลิตข้างซองอะไหล่ได้ครับ

รถญี่ปุ่นบางรุ่น หรือรถ ที่โฆษณาว่า ดียังงู้น ยังงี้ แต่ขายต่อทีน้ำตาเล็ด เพราะราคาร่วงเยอะ บางที

รถอายุพอๆกับเรา หาอะไหล่ยากกว่าเรา "เยอะ" ครับ

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
prathet
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 20 ธันวาคม 2014 เวลา 10:21:50 »

ขอบคุณมากครับ สงสัยจะโดนแน่
พอดีเพิ่งได้ 306 5 ประตู เครื่อง d8 เกียร์ธรรมดามาไม่นานครับ
แล้วบังเอิญได้ไปนั่ง 306 เครื่อง gti 6 เห็นถึงความแตกต่างครับ
ราคากลาง พร้อมวาง ตอนนี้ประมาณเท่าไรได้ครับ :หวัดดีค่ะ:
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 20 ธันวาคม 2014 เวลา 10:34:32 »

ขอบคุณมากครับ สงสัยจะโดนแน่
พอดีเพิ่งได้ 306 5 ประตู เครื่อง d8 เกียร์ธรรมดามาไม่นานครับ
แล้วบังเอิญได้ไปนั่ง 306 เครื่อง gti 6 เห็นถึงความแตกต่างครับ
ราคากลาง พร้อมวาง ตอนนี้ประมาณเท่าไรได้ครับ :หวัดดีค่ะ:

อยู่ที่ 5-6 หมื่นครับ

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
prathet
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 20 ธันวาคม 2014 เวลา 13:32:43 »

ขอบคุณครับ ตาดำๆ
ตอนนี้ ใครพบเครื่องตัวนี้อยู่แถวไหนบ้างครับ
เจ้าชาย อสูร
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 20 ธันวาคม 2014 เวลา 14:47:23 »

ขอบคุณครับ ตาดำๆ
ตอนนี้ ใครพบเครื่องตัวนี้อยู่แถวไหนบ้างครับ

เจอที่อู่ ช่าง เอ ครบๆ
shelby000
สิงห์มัธยม

« ตอบ #10 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 20 ธันวาคม 2014 เวลา 18:30:43 »

เก็บเงินๆๆๆๆๆ :อกหักรักคู้: โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ ไม่นะ ไม่นะ
AkeS16
สิงห์มัธยม

« ตอบ #11 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 21 ธันวาคม 2014 เวลา 09:43:50 »

อะไหล่บานเลยครับ โดยเฉพาะในอังกฤษ
ความแรงที่ได้ ถ้าเทียบกับเงินที่เสียไป ถือว่าคุ้มค่ามาก ถ้าเทียบกับรถที่ราคาพอๆกันด้วยแล้วยิ่งคุ้ม
prathet
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 21 ธันวาคม 2014 เวลา 11:44:39 »

ให้กำลังใจกันขนาดนี้ ไม่ลองไม่ได้แล้ว  :มอบดอกไม้:
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์