Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 306 ท้ายห้อย จะทำอย่างไรให้สูงขึ้นได้

วันศุกร์ที่ 19 เมษายน 2024 เวลา 11:29:09

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  30X
| | |-+  306 ท้ายห้อย จะทำอย่างไรให้สูงขึ้นได้
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 306 ท้ายห้อย จะทำอย่างไรให้สูงขึ้นได้  (อ่าน 1919 ครั้ง)
อ.นิคม
สิงห์มัธยม

« เมื่อ: วันพุธที่ 17 ธันวาคม 2014 เวลา 12:03:13 »

306 ท้ายห้อย เพราะหนักถังแก๊ส  และอีกอย่างหากใส่ล้อขอบ 15 แล้วยางจะชิดกับซุ้มล้อมาก เวลาเข้าห้วสะพานหรือตกหลุม
รู้สึกได้ว่าเบียดมีวิธีไหนที่จะทำอย่างไรให้สูงขึ้นได้สัก 1-2 นิ้ว จะพอดีสวยเลย ขอรบกวนพี่ ๆ หรือผู้รู้ที่เคยทำด้วยครับ
ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
watdiy
หูตะกั่ว @ ดีบุก
สิงห์มัธยม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 17 ธันวาคม 2014 เวลา 12:53:56 »

ให้ช่างปรับทอร์ชั่นบาร์ครับ  ค่าแรงแล้วแต่ แต่ละอู่

ของผมก็ห้อยนิดหน่อย  แต่อยากเอาหน้าลงมากกว่า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

มันส์ ๆ กับชีวิตได้ที่นี่ http://wathienddiy.blogspot.com/
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 17 ธันวาคม 2014 เวลา 20:08:04 »

ให้ช่างปรับทอร์ชั่นบาร์ครับ  ค่าแรงแล้วแต่ แต่ละอู่

ของผมก็ห้อยนิดหน่อย  แต่อยากเอาหน้าลงมากกว่า

ตามนั้นครับ ถ้าอยากเอาหน้าลงก็จัดสปริงโหลดซักชุดครับ ถ้าไม่อยากเตี้ยมากใช้ของ Eibach ถ้าอยากเตี้ยมากๆ ก็ H&R ครับ ยี่้อห้ออื่นก็มีเช่า Apex แต่มันจะล้าไว้มากครับ ไม่แน่นำให้ซื้อมือสองนะครับ

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
PG306SR
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 กุมภาพันธ์ 2015 เวลา 23:56:57 »

อ้างถึง
ตามนั้นครับ ถ้าอยากเอาหน้าลงก็จัดสปริงโหลดซักชุดครับ ถ้าไม่อยากเตี้ยมากใช้ของ Eibach ถ้าอยากเตี้ยมากๆ ก็ H&R ครับ ยี่้อห้ออื่นก็มีเช่า Apex แต่มันจะล้าไว้มากครับ ไม่แน่นำให้ซื้อมือสองนะครับ
Eibach ซื้อที่ไหนครับ ราคาของใหม่เก่า ขอบคุณครับ อยากเอาหน้าลงซักนิ้ว

ท่องเที่ยวทั่วไทยไปกับ 306
CHET
เจอคันนี้อย่าพยายามตามตูดเพราะว่าคุณจะต้องผิดหวัง
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 กุมภาพันธ์ 2015 เวลา 19:36:22 »

มาดีดที่บ้านได้ครับ

คู้บอน service ซ่อม +,ติดแก๊ส 205โดยเฉพาะ (บริการถึงบ้านถ้ามาที่บ้านไม่ได้)
Tel: 086-6141264.
Id line: pg205gti
พิเชษฐ์ หาญกิจรุ่ง เลขบ/ช BBL.111 0 527 189
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์