Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 พัดลมหม้อน้ำ ทำงานบ้างไม่ทำงานบ้าง

วันเสาร์ที่ 20 เมษายน 2024 เวลา 14:19:28

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  30X
| | |-+  พัดลมหม้อน้ำ ทำงานบ้างไม่ทำงานบ้าง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พัดลมหม้อน้ำ ทำงานบ้างไม่ทำงานบ้าง  (อ่าน 8967 ครั้ง)
40 ha
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #24 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 26 มกราคม 2015 เวลา 11:55:33 »

ดีใจด้วยครับ แล้วไฟหน้าปัดตอนบิดกุญแจปรกติดีรึเปล่า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
guyboyz
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #25 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 26 มกราคม 2015 เวลา 16:21:43 »

ยินดีด้วยครับ
ว่าแต่เจ้ากล่อง Bitron อยู่ตรงไหน ถอดยากใหม แล้ว ของที่ได้มา ราคาเท่าไหร่ครับ
เผื่อไว้

กล่องอยู่ใต้คาานหน้าซ้าย ฝั่งคนนั่งครับ  ต้องถอดกันชนออกมาก่อน การถอดกันชน(ของเฟส 3)
1.  ให้ถอดน๊อตยึดใต้ชายกันชนทั้ง 4 จุด เล็งดูเอาครับ บางจุดไม่ใช่จุดยึดก็ไม่ต้องถอด 
2.  ให้ถอดน๊อตที่ยึดหัวคานหน้ากับกันชน อันนี้ยากหน่อย ต้องมุดใต้กันชน แล้วมองขึ้นไปที่หัวคานด้านใน  ล้วงมือเอาประแจไปใขน๊อตที่ยึดอยู่ 3 ตัวที่หัวคาน  แต่ของผม ฝั่งซ้ายมีแค่ตัวเดียว  ฝั่งขวามี 3 ตัว  เอาเป็นว่า เจอน๊อตยึดหัวคานกับกันชนกี่ตัวก็ไขออกให้หมดเลยครับ
3.  ถอดสายไฟฟเสียบไฟตัดหมอกออก
4.  ดึงกันชนออกมาตรงๆ
5.  เมื่อเจอกล่องแล้วก็ไขน๊อตยึดกล่องออก  ของผมมันยึดไว้แค่ตัวเดียว

ราคากล่องที่ได้มา 500 บาทครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
guyboyz
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #26 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 26 มกราคม 2015 เวลา 16:27:53 »

ดีใจด้วยครับ แล้วไฟหน้าปัดตอนบิดกุญแจปรกติดีรึเปล่า

ยังติดเหมือนเดิมครับ  แต่ระบบพัดลมไม่มีปัญหาแล้ว  ก็เลยไม่ซีเรียสครับ  เลยคิดว่าดีซะอีกที่ระบบเช็คสถานะ sensor ตอนบิด on กลับมาครบแล้วเหมือนระบบรถทั่วไปที่ควรจะเป็น  ซึ่งคิดว่าที่แต่ก่อนไม่เคยโชว์อาจจะเพราะโดนซ่อมกล่อง Bitron มาก่อนหน้า เพราะสภาพกล่องที่ถอดมานั้นมีรอยทายางซิลิโคนที่ฝาครอบกล่อง  ไม่เหมือนตัวใหม่ที่ฝาครอบกล่องปิดสนิทแบบไม่มีรอยเชื่อมอะไร  แล้วการซ่อมครั้งนั้นอาจไปทำให้วงจรพัดลมปกติแต่วงจรเช็คสถานะไม่ถูกต้อง   พอกล่องเริ่มเสียวงจรเช็คสถานะกลับมาสู่ปกติระบบพัดลมเลยไม่ปกติแทน  ดังที่จับสังเกตได้ในตอนต้นว่า พอไฟโชว์เพิ่มตั้งแต่วันนั้นระบบพัดลมก็มีปัญหาเลยครับ
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์