Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ซ่อมทอร์ชั่นบาร์หรือเปลี่ยนคานดีครับ

วันศุกร์ที่ 26 เมษายน 2024 เวลา 02:53:41

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  30X
| | |-+  ซ่อมทอร์ชั่นบาร์หรือเปลี่ยนคานดีครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซ่อมทอร์ชั่นบาร์หรือเปลี่ยนคานดีครับ  (อ่าน 3192 ครั้ง)
guyboyz
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 12 มีนาคม 2015 เวลา 16:39:39 »

รบกวนสอบถามเรื่องช่วงล่างหลังครับ  คือทอร์ชั่นบาร์ผมลูกปืนแตก และแกนเพลาสึกไปมาก  อยากทราบว่า  ถ้าเปลี่ยนคานใหม่เลยที่ขายๆกันในห้องซื้อขายนี่ มาพร้อมทอร์ชั่นบาร์สามารถยกใส่ได้เลยใช่หรือเปล่าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
apiwat
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 12 มีนาคม 2015 เวลา 16:59:37 »

ยกใส่ได้เลยครับ  คานที่ขายในห้องนี้จะเป็นรุ่นดิสเบรคครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
guyboyz
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 12 มีนาคม 2015 เวลา 17:22:35 »

ขอบคุณมากครับ
ศรีเทพ 306
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 12 มีนาคม 2015 เวลา 22:04:44 »

แนะนำเปลี่ยนยกคานเลยครับ
คุ้มกว่าซ่อมครับ ยิ่งแกนสึกด้วยแล้ว
ยากมาก ค่าลูกปืนก็เกือบ 2 พันแล้ว
คราวหน้าเปลี่ยนคานแล้วถ้าลูกปืนแตกก็ต้องรีบเปลี่ยนนะครับ
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 13 มีนาคม 2015 เวลา 07:34:13 »

รบกวนสอบถามเรื่องช่วงล่างหลังครับ  คือทอร์ชั่นบาร์ผมลูกปืนแตก และแกนเพลาสึกไปมาก  อยากทราบว่า  ถ้าเปลี่ยนคานใหม่เลยที่ขายๆกันในห้องซื้อขายนี่ มาพร้อมทอร์ชั่นบาร์สามารถยกใส่ได้เลยใช่หรือเปล่าครับ

ผมเห็นที่อู่อาดำริมีคานยกชุดของลูกค้าซื้อมาแล้วไม่ได้ไช้รถติดต่อดูสิครับ...

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
guyboyz
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 16 มีนาคม 2015 เวลา 19:11:13 »

ตอนนี้เปลี่ยนคานมาแล้วครับ  มือสอง  แต่มีปัญหาครับ   คือว่าจากเดิมที่ลูกปืนแตก คานสึก ล้อซ้ายแบะ มีเสียงอ๊อดแอ๊ดดังตลอด แต่หลังจากเปลี่ยนแล้วโดยช่างทั่วไปไม่ใช่ช่างเปอร์โยโดยเฉพาะ กลายว่าตอนนี้เป็นล้อขวาแบะออก ล้อซ้ายตรงแทน แต่ก็ไม่มีเสียงเอี๊ยดอ๊าดอีกแล้ว วิ่งก็นิ่งเงียบ เฟริมแน่นมากๆ เหมือนรถใหม่ป้ายแดง แต่มีข้อสงสัยดังนี้ครับ

1.  แต่ทำไมล้อยังแบะออกครับ  เกิดจากการใส่คานหรือตั้งทอร์ชั่นบาร์ไม่ถูกต้องหรือเปล่าครับ

2.  อีกอาการคือข้างที่แบะออกนั้นมันสูงกว่าอีกข้างแถมยังแข็งกดไม่ค่อยลง  ไม่ทราบว่าโช็ควาล์วตายหรือตั้งทอร์ชั่นไม่ดีครับ

ผมควรจะทำอย่างไรต่อดีครับ  กลัวจะมีปัญหาภายหลังอีกเหมือนตอนแรก  ขอคำแนะนำด้วยครับ  ขอบคุณครับ
CHET
เจอคันนี้อย่าพยายามตามตูดเพราะว่าคุณจะต้องผิดหวัง
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 16 มีนาคม 2015 เวลา 19:27:25 »

ครับน่าจะอามบิดน่ะครับยกล้อหลังลอยทั้ง2ข้างแล้วมองดูเทียบซ้าย-ขวาครับปกติมันจะแบะเล็กน้อยครับ

คู้บอน service ซ่อม +,ติดแก๊ส 205โดยเฉพาะ (บริการถึงบ้านถ้ามาที่บ้านไม่ได้)
Tel: 086-6141264.
Id line: pg205gti
พิเชษฐ์ หาญกิจรุ่ง เลขบ/ช BBL.111 0 527 189
guyboyz
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอังคารที่ 17 มีนาคม 2015 เวลา 09:38:53 »

แล้วต้องแจ้งช่างให้แก้ไขอย่างไรครับ  คงไปหาช่างเดิมน่าจะไม่ต้องเสียค่าแรงใหม่ แล้วปกติล้อจะต้องแบะออกเล็กน้อยทั้งสองข้างหรือครับแต่ของผมมันแบะแค่ข้างเดียว  เห็นส่วนใหญ่มักเจอว่าว่าถ้าแบะออกคือลูกปืนไปแล้ว เลยวิตกเลยคับว่าคานมือสองนำเข้าที่เอามาเปลี่ยนไม่น่าเจอลูกปืนไปไวขนาดนี้   อือๆๆ
guyboyz
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 19 มีนาคม 2015 เวลา 19:29:39 »

เรื่องอาการล้อข้างที่แบะออก แล้วสูงกว่าอีกข้าง ตอนนี้ลองเปลี่ยนโช็คแล้ว ปรากฏว่า โช็ควาวลวตาย ไม่ยืดไม่ยุบ และก็ลองกดท้ายข้างที่สูงก็ยังแข็งเหมือนเดิมกดไม่ยุบแข็งมากผิดกับอีก 3 ล้อที่เหลือ. แต่ความสูงลงมาเท่าอีกข้างแล้ว อย่างนี้แสดงว่าเป็นที่ทอร์ชั่นหรือเปล่าครับ  ควรปรับแก้อย่างไรครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ. ขอบคุณครับ
CHET
เจอคันนี้อย่าพยายามตามตูดเพราะว่าคุณจะต้องผิดหวัง
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 20 มีนาคม 2015 เวลา 08:15:11 »

อยู่กทม.ป่าวครับโทรมาคุยดีกว่าครับไม่งั้นคุยทางนี้ไม่รู้เรื่องครับโช๊คผมมีหลายคู่ครับสำหรับคาน306เยอะครับขอบอก

คู้บอน service ซ่อม +,ติดแก๊ส 205โดยเฉพาะ (บริการถึงบ้านถ้ามาที่บ้านไม่ได้)
Tel: 086-6141264.
Id line: pg205gti
พิเชษฐ์ หาญกิจรุ่ง เลขบ/ช BBL.111 0 527 189
เจ้าตัวเล็ก 205
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #10 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 20 มีนาคม 2015 เวลา 09:13:11 »

อยู่กทม.ป่าวครับโทรมาคุยดีกว่าครับไม่งั้นคุยทางนี้ไม่รู้เรื่องครับโช๊คผมมีหลายคู่ครับสำหรับคาน306เยอะครับขอบอก
:like:อย่างนี้สิครับท่านอาจารย์ CHET โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ

เริ่่มต้นจากจุดเล็กๆเปอร์โย
205
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์