Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ขอถามปัญหารถค่ายอื่นหน่อยครับ

วันอังคารที่ 16 เมษายน 2024 เวลา 11:06:44

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  ข้ามพันธ์ Peugeot
| | |-+  ขอถามปัญหารถค่ายอื่นหน่อยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามปัญหารถค่ายอื่นหน่อยครับ  (อ่าน 2536 ครั้ง)
vig
สิงห์มัธยม

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 11 กันยายน 2015 เวลา 19:30:25 »

พอดีรถตู้โตโยต้าของที่ทำงาน จอดใว้หลายวันและเปิดวิทยุทิ้งใว้แบตหมด ก็นำไปชาทไฟ แต่มาใส่แล้วสตาร์ทเงียบเชยครับไม่มีเสียงใดๆเลยไฟสัญญานต่างๆติดหมดแต่รีโมทไม่ทำงาน อยู่อำเภอติดชายแดนครับไกลจากศูนย์ รถเพิ่งอายุสองปีครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 11 กันยายน 2015 เวลา 19:39:26 »

แบตที่ชาร์จมา ผมไม่รู้ว่า มันประจุไฟได้พอหรือเปล่านะครับ

เคยเจอกับพวก Vigo รวมถึง รถใหม่ๆ  หลายๆรุ่น แบตอ่อน สตาร์ทไม่ได้ครับ กล่องไฟเลี้ยงต่ำๆ ยังไงก็ไม่ติด
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
vig
สิงห์มัธยม

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 11 กันยายน 2015 เวลา 20:55:38 »

แบตที่ชาร์จมา ผมไม่รู้ว่า มันประจุไฟได้พอหรือเปล่านะครับ

เคยเจอกับพวก Vigo รวมถึง รถใหม่ๆ  หลายๆรุ่น แบตอ่อน สตาร์ทไม่ได้ครับ กล่องไฟเลี้ยงต่ำๆ ยังไงก็ไม่ติด
แล้วถ้าเราเอาแบตอีกลูกมาพ่วงสตาร์ทจะใด้มั้ยครับ
Kaho300691
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 11 กันยายน 2015 เวลา 22:02:26 »

ชาร์จไฟนานกี่นาที กี่ชั่วโมงครับ

พวกแบตเตอรี่ถ้าปล่อยให้ไฟหมดเป็นเวลานานมักจะเสีย หรือถ้าไม่เสียก็ต้องชาร์จเป็นวันๆ

การสตาร์ทมันใช้กำลังไฟมาก การบิดกุญแจแล้วไฟหน้าปัดติดหมดไม่ได้หมายความว่าไฟจะพอสำหรับสตาร์ทนะครับ

วิธีแก้ให้ลองพ่วงแบตหรือเปลี่ยนแบตลูกใหม่เลยน่าจะไม่มีปัญหา
เจ้าตัวเล็ก 205
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 11 กันยายน 2015 เวลา 22:10:54 »

เคยเจอกับพวก Vigo รวมถึง รถใหม่ๆ  หลายๆรุ่น แบตอ่อน สตาร์ทไม่ได้ครับ กล่องไฟเลี้ยงต่ำๆ ยังไงก็ไม่ติด
แล้วถ้าเราเอาแบตอีกลูกมาพ่วงสตาร์ทจะใด้มั้ยครับ
ขอผมบิ๊กเอ็มอายุแบ็ตก็ประมาณ2.5ปีก็เสียเพราะไม่ได้ใช้13ปีวิ่ง13++++ เปี่ยนแบตแล้รองติดไหม่ครับ

เริ่่มต้นจากจุดเล็กๆเปอร์โย
205
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์