Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 หาร้านแปลงคลื่นวิทยุ

วันอังคารที่ 23 เมษายน 2024 เวลา 13:13:33

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  I.C.E.
| | |-+  หาร้านแปลงคลื่นวิทยุ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หาร้านแปลงคลื่นวิทยุ  (อ่าน 6891 ครั้ง)
banphot
สิงห์มัธยม

« เมื่อ: วันพุธที่ 26 ตุลาคม 2016 เวลา 09:34:54 »

พอดีเปลี่ยนหัวตัดมา เครื่องเสียงที่ติดมารับได้คลื่นสูงสุดเพียง 90.0 ซึ่งเป็นของญี่ปุ่น ไม่สามารถรับคลื่นเมืองไทยได้ ท่านไหนพอมีร้านแนะนำที่จะปรับเปลี่ยนการรับคลื่นได้บ้างครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Chart lp 87
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 26 ตุลาคม 2016 เวลา 10:26:40 »

มันจูนได้ครับ
เข้าอู่ที่ซ่อม pg เสียบ PPS คอมจูน
จขกท.อยู่แถวไหน ละ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
lek5592
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 26 ตุลาคม 2016 เวลา 10:55:21 »

มันจูนได้ครับ
เข้าอู่ที่ซ่อม pg เสียบ PPS คอมจูน
จขกท.อยู่แถวไหน ละ
ขอทราบที่ตั้งร้านที่รับทำด้วยครับ ของผมมีทีวีด้วยแต่รับไม่ได้เช่นเดียวกัน
banphot
สิงห์มัธยม

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 27 ตุลาคม 2016 เวลา 09:21:22 »

อยู่ย่านลาดพร้าวครับ รถซีตรอง C5 II ครับ แต่คงเหมือน PG พอชี้แนะพิกัดได้มั๊ยครับ
naronglek
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 27 ตุลาคม 2016 เวลา 10:02:50 »

ขอชื่อร้าน และซอยที่ตั้งร้านก็ได้ครับ ถ้ามีเบอร์โทร.ด้วยก็ยิ่งดีครับ
banphot
สิงห์มัธยม

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 28 ตุลาคม 2016 เวลา 12:29:11 »

พอมีที่ไหนทำได้บ้่างครับ ไปมาหลายที่แล้วครับ ทำไม่ได้ มีรับทำที่บ้านหม้อ แต่ต้องถอดไป เอาไว้ไม่มีที่อื่นค่อยว่ากัน
Asklepios
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 29 ตุลาคม 2016 เวลา 00:26:27 »

เครื่องเสียงแบบเดียวกับที่ติดรถมาหรือเป็น front ที่มาเปลี่ยนทีหลังครับ
lek5592
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 29 ตุลาคม 2016 เวลา 10:51:11 »

เครื่องเสียงแบบเดียวกับที่ติดรถมาหรือเป็น front ที่มาเปลี่ยนทีหลังครับ
เป็น front มาเปลี่ยนที่หลังครับ ยี่ห้อ Panasonic รุ่น CN-HDS 955 MD มีจอแบบ Pop-Up 
           ถอดออมาจากหัวตัดรถมือสองจากญึ่ปุ่น ครับ
           สมาชิกท่านใดเคยจูนได้ช่วยแนะนำด้วยตรับ ขอบคุณ

Asklepios
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 29 ตุลาคม 2016 เวลา 22:33:15 »

เป็น front มาเปลี่ยนที่หลังครับ ยี่ห้อ Panasonic รุ่น CN-HDS 955 MD มีจอแบบ Pop-Up 
           ถอดออมาจากหัวตัดรถมือสองจากญึ่ปุ่น ครับ
           สมาชิกท่านใดเคยจูนได้ช่วยแนะนำด้วยตรับ ขอบคุณ

ถ้าเป็นของ PSA เอง น่าจะใช้ PPS จัดการได้ แต่พอบอกว่าเป็น Front ที่ซื้อแยกมาก็ต้องวิ่งไปที่บ้านหม้อล่ะครับ แต่จะจูนได้ดีขนาดไหน ไม่รับประกันเหมือนกันครับ ที่เห็นอีกอันก็ร้านนี้แต่ผมไม่เคยทำน่ะ http://www.asound101.com/webboard_283647_2721_th?lang=th
lek5592
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 30 ตุลาคม 2016 เวลา 13:09:01 »

ถ้าเป็นของ PSA เอง น่าจะใช้ PPS จัดการได้ แต่พอบอกว่าเป็น Front ที่ซื้อแยกมาก็ต้องวิ่งไปที่บ้านหม้อล่ะครับ แต่จะจูนได้ดีขนาดไหน ไม่รับประกันเหมือนกันครับ ที่เห็นอีกอันก็ร้านนี้แต่ผมไม่เคยทำน่ะ http://www.asound101.com/webboard_283647_2721_th?lang=th
-ขอบคุณ คิดค่อร้านได้แล้วครับ ต้องนำเครื่องไปให้ดู ได้ผลประการใดจะแจ้งให้ทราบครับ
banphot
สิงห์มัธยม

« ตอบ #10 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 31 ตุลาคม 2016 เวลา 09:08:41 »

ของผมเป็นเครื่องเสียงติดรถครับ ติดหัวมาจาญี่ปุ่น เป็น C5 II ช่างซีตองบอกว่าทำไม่ได้ ถ้าเป็น C5 ตัวแรกจะทำได้
lek5592
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 31 ตุลาคม 2016 เวลา 13:05:40 »

ของผมเป็นเครื่องเสียงติดรถครับ ติดหัวมาจาญี่ปุ่น เป็น C5 II ช่างซีตองบอกว่าทำไม่ได้ ถ้าเป็น C5 ตัวแรกจะทำได้
ติดต่อร้านที่ว่าแล้ว ชื่อร้าน @ sound ลาดพร้าว 101/1 แยก 18 บอกต้องเอาเตรื่องมาดู ถ้าจะทำต้องทิ้งเตรื่องไว้
3 วัน ค่าบริการ 3 พันบาท และจูนได้เฉพาะคลื่นวิทยุเท่านั้น ส่วนระบบทีวีจูนไม่ได้ครับ ราคานี้ซื้อเตรื่อง 2 ดินใหม่ยังเหลือครับ
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 31 ตุลาคม 2016 เวลา 13:49:58 »

ไม่ต้องใช้วิทยุครับ ผมก็ใช่ฟร้อนท์ญี่ปุ่นเหมือนกัน เอามาเล่นแผ่นอย่างเดียว วิทยุไม่ใช้ครับ
banphot
สิงห์มัธยม

« ตอบ #13 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 31 ตุลาคม 2016 เวลา 15:53:10 »

คงต้องตามนั้นครับฟังแค่ 90.0 พอ เช้าๆ ฟังจราจร 91.0 จากมือถือเอา ... ขอบคุณทุกท่านครับ
Chart lp 87
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #14 เมื่อ: วันอังคารที่ 01 พฤศจิกายน 2016 เวลา 09:46:13 »

ไม่ได้เข้ามานาน ขอถามก่อน
front ญี่ปุ่น ที่ว่านี่ แคเรี่ยน หรือเปล่าครับที่ติดมา กะ peugeot
ถ้าเป็นแบบที่ว่า ผมเคยจูนมาแล้ว ครับ (ผมก็ถอด front แคเรี่ยน จากหัวตัดของญี่ปุ่นมา)
รับคลื่นไทยได้
วิธีคือ
1. เสียบ pps
2.เข้าหมวดเปลี่ยนชิ้นส่วนอะไหล่
3.เลื่อนหา วิทยุ
4.กด ok แล้วมันจะขึ้น คลื่นญี่ปุ่น กด enter มันจะขึ้นโซน ต่างๆมา
   เลือกจนเจอ ยุโรป ตะวันออก แล้วรอเครื่องดำเนินการ
เป็นอันเสร็จ / test  
ลองดูน๊ะครับ ผมทำมาแล้ว ได้แน่

banphot
สิงห์มัธยม

« ตอบ #15 เมื่อ: วันอังคารที่ 01 พฤศจิกายน 2016 เวลา 15:08:03 »

ไม่ได้เข้ามานาน ขอถามก่อน
front ญี่ปุ่น ที่ว่านี่ แคเรี่ยน หรือเปล่าครับที่ติดมา กะ peugeot
ถ้าเป็นแบบที่ว่า ผมเคยจูนมาแล้ว ครับ (ผมก็ถอด front แคเรี่ยน จากหัวตัดของญี่ปุ่นมา)
รับคลื่นไทยได้
วิธีคือ
1. เสียบ pps
2.เข้าหมวดเปลี่ยนชิ้นส่วนอะไหล่
3.เลื่อนหา วิทยุ
4.กด ok แล้วมันจะขึ้น คลื่นญี่ปุ่น กด enter มันจะขึ้นโซน ต่างๆมา
   เลือกจนเจอ ยุโรป ตะวันออก แล้วรอเครื่องดำเนินการ
เป็นอันเสร็จ / test  
ลองดูน๊ะครับ ผมทำมาแล้ว ได้แน่

ขอบคุณครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์