Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 406 d9 v2 วิ่งอยู่ดีๆ ดับกลางถนน เป็นอะไรได้บ้างครับ

วันพฤหัสบดีที่ 18 เมษายน 2024 เวลา 07:23:13

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  40X
| | |-+  406 d9 v2 วิ่งอยู่ดีๆ ดับกลางถนน เป็นอะไรได้บ้างครับ
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 406 d9 v2 วิ่งอยู่ดีๆ ดับกลางถนน เป็นอะไรได้บ้างครับ  (อ่าน 5809 ครั้ง)
p5501
สิงห์ปริญญาตรี

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 20 มกราคม 2018 เวลา 19:53:02 »

ผมใช้ 406 D9 v2 วิ่งอยู่ดีๆก็ดับกล่งถนน ไปเช็คที่อู่ แล้วเครื่องแจ้งว่า senser power พวงมาลัย กับ ตัวดักไอน้ำมัน แล้ว ออกมาวิ่ง ก็ยังเป็นอีก เข้าอู่เอาตัวเช็ค ก็ไม่แจ้งอะไรเสีย อยากทราบว่าใครเคยมีอาการนี้บ้างครับ (ล้างลิ้นปีกผีเสื้อแล้ว) รบกวนด้วยนะครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ วันนี้ตายกลางถนน 5ครั้งแล้ว นึกจะดับก็ดับ สตาร์ทสตาร์ทก็ยากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 21 มกราคม 2018 เวลา 12:54:10 »

หัวเทียนและcoilจุดระเบิดเปลี่ยนยังครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Horn
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 21 มกราคม 2018 เวลา 20:02:20 »

แล้ว senser power พวงมาลัย

ได้เปลี่ยนไหมครับ
mr.itti
สิงห์มัธยม

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 21 มกราคม 2018 เวลา 20:31:52 »

เป็นครับ เปลื่ยนมือสองมาก็ยังเป็น ตอนนี้เปลื่ยนของใหม่แล้วครับ รอลองวิ่งใช้งานสักระยะ จะมา
รายงานผลครับ
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 21 มกราคม 2018 เวลา 22:58:07 »

เช็คพวกปลั๊ก Sensor Flywheel , Map , TPS ก่อนครับ พวกนี้ ทำเครื่องดับได้เลย ถ้าไม่มีสัณญาณ

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
mr.itti
สิงห์มัธยม

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 28 มกราคม 2018 เวลา 13:26:21 »

รายงานครับ  ใส่ของใหม่วิ่งมาแล้วสองวัน 500 km fault ขึ้นครับ ยังไม่ทราบที่มาต้องแวะไปดูอีกรอบ ไออย๋า
mr.itti
สิงห์มัธยม

« ตอบ #6 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 09 กุมภาพันธ์ 2018 เวลา 09:53:27 »

ตอนนี้เค้าดับกลางอากาศมาสองรอบแระ หลังจากเปลื่ยน คอยล์ใหม่มา  แฟนเริ่มจะงอแง เลยจะทำให้มีประเด็นน้อยสุดครับ   
ไม่งั้นเจออีก 60 งวดแน่ๆ ไม่นะ ไม่นะ
p5501
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 09 กุมภาพันธ์ 2018 เวลา 19:46:12 »

ของผมเปลี่ยน เซนเซอร์ powerใหม่ , ตัวดักไอน้ำมัน มือสอง, EGR วาล์ว มือสอง , เซนเซอร์ออกซิเจนตัวหลังมือสองครับ เปลี่ยนตามที่ คอมฯมันฟ้อง วันนี้เพิ่งเข้าไปเปลี่ยนออกซิเจนเซนเซอร์มา ดอีกแล้วครับ ดับ3หนเลยวันนี้ เบื่อชะมัดเลย ใครรู้รบกวนช่วยทีครับ
zuzarz
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #8 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 09 กุมภาพันธ์ 2018 เวลา 20:04:51 »

ตรวจเช็ค ใส้กรองน้ำมันเชื้อเพลิงและวัดแรงดันน้ำมันที่รางหัวฉีดต้องได้ 3.5 Bar.
toto4
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #9 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 09 กุมภาพันธ์ 2018 เวลา 21:10:53 »

เคยเป็นอยู่ครั้งนึง ตกใจมาก d9
อยู่ ตจว. ทำไรได้ไม่มาก นอกจากใช้น้ำมันในถังให้เหลือน้อย
แล้วเปลี่ยนปั๊มเติมใหม่ ... หายครับ

แต่ไม่รู้จะเกี่ยวกันหรือเปล่า
mr.itti
สิงห์มัธยม

« ตอบ #10 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 09 กุมภาพันธ์ 2018 เวลา 21:28:33 »

ของผมเปลี่ยน เซนเซอร์ powerใหม่ , ตัวดักไอน้ำมัน มือสอง, EGR วาล์ว มือสอง , เซนเซอร์ออกซิเจนตัวหลังมือสองครับ เปลี่ยนตามที่ คอมฯมันฟ้อง วันนี้เพิ่งเข้าไปเปลี่ยนออกซิเจนเซนเซอร์มา ดอีกแล้วครับ ดับ3หนเลยวันนี้ เบื่อชะมัดเลย ใครรู้รบกวนช่วยทีครับ :เครียดดูดบุหรี่: :เครียดดูดบุหรี่:

คอมฟ้องนี่แหละครับ ที่ต้องไล่เปลื่ยนไปเรื่อยๆ 
just406
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 ตุลาคม 2018 เวลา 20:10:51 »

อาการดับคล้ายๆกันเลยครับขับช้าๆไม่เกิน60แล้วจอดเดินเบาซักพักเครื่องสั่นแล้วดับครับแต่เครื่องต้องร้อนด้วยนะครับผมเองก็เคยเจอยังแก้ไม่หายเลยครับ
พญาขาว505
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #12 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 ตุลาคม 2018 เวลา 20:43:22 »

รถผมเคยเป็นดับตอนชะลอลดความเร็วลง สตาร์ทใหม่ก็ติด ได้ทำการเปลี่ยน เซนเซอร์ไฟลวิลและน็อคเซนเซอร์ครับ หายเป็นปกติ ลองดูครับ เผื่อเป็นแนวทางครับ
mr.itti
สิงห์มัธยม

« ตอบ #13 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 ตุลาคม 2018 เวลา 22:20:19 »

สรุป คันของผมโดยรวมเป็นที่กล่องฟิวส์ซ็อตทำให้ปั้มไม่จ่ายน้ำมัน ,เซ็นเซอร์อีกหลายตัวอยู่ ,หัวฉีด,คอยล์ ครับ

ล่าสุด เปลี่ยนหัวฉีด ถ่ายน้ำมันทั้งหมด วิ่งสะอึกกลับมา เช้าเติมน้ำ  เติมหายๆ  สตราตไม่ติด น้ำมันมา แต่ ถอดหัวเทียนมาดูปรากฎว่าโชกน้ำ คุยกับช่างๆว่าตาน้ำน่าจะผุ น้ำเข้าไป  ตอนนี้จอดสลบมาเกือบสองเดือนแล้วครับ จะลองถอดเปลื่ยนตาน้ำเอง ด้วยความรู้แค่หางกบ ค้างเติ่งเลย จะเอาไปให้ช่างก็ไม่มีปัญหาและทุนทรัพย์  พันยาออกหมายมาแล้วครับ ว่าขายซากทิ้งสะ ทำใจไม่ลงครับ
 ไม่นะ ไม่นะ
Potus
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันพุธที่ 03 ตุลาคม 2018 เวลา 09:22:10 »

สรุป คันของผมโดยรวมเป็นที่กล่องฟิวส์ซ็อตทำให้ปั้มไม่จ่ายน้ำมัน ,เซ็นเซอร์อีกหลายตัวอยู่ ,หัวฉีด,คอยล์ ครับ

ล่าสุด เปลี่ยนหัวฉีด ถ่ายน้ำมันทั้งหมด วิ่งสะอึกกลับมา เช้าเติมน้ำ  เติมหายๆ  สตราตไม่ติด น้ำมันมา แต่ ถอดหัวเทียนมาดูปรากฎว่าโชกน้ำ คุยกับช่างๆว่าตาน้ำน่าจะผุ น้ำเข้าไป  ตอนนี้จอดสลบมาเกือบสองเดือนแล้วครับ จะลองถอดเปลื่ยนตาน้ำเอง ด้วยความรู้แค่หางกบ ค้างเติ่งเลย จะเอาไปให้ช่างก็ไม่มีปัญหาและทุนทรัพย์  พันยาออกหมายมาแล้วครับ ว่าขายซากทิ้งสะ ทำใจไม่ลงครับ
 ไม่นะ ไม่นะ

หา พวก sensor มือสอง เอาครับ ส่วน ตาน้ำเข้าเครื่องตาน้ำ อันละ 60 บาท ครับ ค่าแรง แพงกว่า แต่ แนะนำให้ทำทีเดียว ครับ
mr.itti
สิงห์มัธยม

« ตอบ #15 เมื่อ: วันพุธที่ 03 ตุลาคม 2018 เวลา 21:15:55 »

ครับ ว่าจะรบกวนช่างมา น่าจะได้มั้ยครับ พาไปหาช่างคงยาก

NOK405
เซียนสิงห์

« ตอบ #16 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 04 ตุลาคม 2018 เวลา 09:26:30 »

มีอะไร ให้ช่วยแนะนำได้บ้างไหม
mr.itti
สิงห์มัธยม

« ตอบ #17 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 04 ตุลาคม 2018 เวลา 09:36:46 »

มากมายครับ  ควรทำอย่างไร รถวิ่งไม่ได้ ช่างที่ไหนดี(อยู่พหล58ครับ)ค่ารถสไลด์น่าจะหลายพัน ลากคงไปไกลไม่ได้ ทำเองแค่ระดับอนุบาลจะเจองานงอกครับ
 ตาดำๆ
Naris405sri
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 04 ตุลาคม 2018 เวลา 10:23:43 »

มากมายครับ  ควรทำอย่างไร รถวิ่งไม่ได้ ช่างที่ไหนดี(อยู่พหล58ครับ)ค่ารถสไลด์น่าจะหลายพัน ลากคงไปไกลไม่ได้ ทำเองแค่ระดับอนุบาลจะเจองานงอกครับ
 ตาดำๆ

รถอยู่แถวไหนครับ ลองโทรหาผมเผื่อช่วยได้ ผมอยู่รังสิต
081-850-6564

mr.itti
สิงห์มัธยม

« ตอบ #19 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 04 ตุลาคม 2018 เวลา 11:31:33 »

ขอบคุณครับ คงต้องรบกวนโทรปรึกษาอีกหลายคราครับ :ยินดี อุอุอุ:
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์