Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 406d8 ตัดระบบท่อน้ำ heater ทิ้งจะเป็นไรไหม

วันเสาร์ที่ 20 เมษายน 2024 เวลา 03:44:06

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  406d8 ตัดระบบท่อน้ำ heater ทิ้งจะเป็นไรไหม
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 406d8 ตัดระบบท่อน้ำ heater ทิ้งจะเป็นไรไหม  (อ่าน 4768 ครั้ง)
chaiyapruek
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 03 กุมภาพันธ์ 2018 เวลา 20:01:43 »

มีเรื่องสอบถาม 406d8 ตัดระบบน้ำheaterออก จะไม่ใช้ เนื่องจากมีรอยรั่วรอยร้าว ทำให้หยดลงพื้น เลยตัดระบบด้วยการถอดท่อยางน้ำ ทางเข้า - ทางออก  ออกแล้วต่อเข้าหากันเลย (แก้ปัญหาเฉพาะหน้าไปก่อน) เลยอยากรู้ ว่ามันจะมีปัญหาอะไรไหม รู้สึกว่าเครื่องรอบสูงขึ้นนิดๆ แต่ยังไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกันไหม พอมีใครทราบไหมครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
supot suriyabantoeng
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 03 กุมภาพันธ์ 2018 เวลา 22:43:30 »

ของผมก็ทำเหมือนกันแต่ทำให้แอร์ไม่มีความร้อนมาปรับอุณหภูมิเลยต้องใส่ตัวตัดอุณหภูมิ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
chaiyapruek
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 04 กุมภาพันธ์ 2018 เวลา 08:15:00 »

ของผมก็ทำเหมือนกันแต่ทำให้แอร์ไม่มีความร้อนมาปรับอุณหภูมิเลยต้องใส่ตัวตัดอุณหภูมิ

ขอบคุณที่แนะนำครับ
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 04 กุมภาพันธ์ 2018 เวลา 09:21:46 »

ใน 405 GRI ผมก็ ต่อตรง ใน D8 ผม ยังเดิมๆ อยู่ แต่ ถ้า ตัด ต่อตรง แอร์ จะปรับอุณภูมิไม่ได้ เท่านั้นเอง มันจะแค่ หนาวๆ หน่อย

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 04 กุมภาพันธ์ 2018 เวลา 09:36:12 »

ว่าแต่ว่า ต่อตรง ใช้ ท่ออะไร ต่อ อย่าใช้ ท่อน้ำ PVC. นะ เดี่ยวมัน ละลาย แนะนำใไ้ให้ใช้ ท่อทองแดง (ท่อแอร์ ) ยาวประมาณ 10 Cm. แล้วใช้ เข็มขัดรัดท่อ รัด ข้างละ 2 ตัว

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
chaiyapruek
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 05 กุมภาพันธ์ 2018 เวลา 13:39:43 »

ใน 405 GRI ผมก็ ต่อตรง ใน D8 ผม ยังเดิมๆ อยู่ แต่ ถ้า ตัด ต่อตรง แอร์ จะปรับอุณภูมิไม่ได้ เท่านั้นเอง มันจะแค่ หนาวๆ หน่อย

แล้วคอมแอร์ตัดตอนเย็นไหมครับ หรือว่าคอมไม่ตัดเลย
supot suriyabantoeng
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 05 กุมภาพันธ์ 2018 เวลา 18:07:43 »

คอมดี8ปกติไม่ตัดครับทำานตลอดเวลา
chaiyapruek
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอังคารที่ 06 กุมภาพันธ์ 2018 เวลา 00:18:38 »

คอมดี8ปกติไม่ตัดครับทำานตลอดเวลา

พอจะให้รายละเอียดเพิ่มหน่อยได้ไหมครับ อยากรู้ระบบการทำงานd8 หน่อย ขับอย่างเดียวไม่ค่อยได้สังเกตุเลยครับ
sakdachan
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอังคารที่ 06 กุมภาพันธ์ 2018 เวลา 05:03:48 »

ของผม D8 ตัดฮีทเตอร์ออก+แอร์เป็นรุ่นธรรมดาไม่ใช่ดิจิตอล คอมแอร์ปกติจะต้องมีการตัด-ต่อตามความเร็วพัดลมที่ตั้งไว้ครับ ส่วนที่บอกว่าคอม D8 ไม่ตัดทำงานตลอดผมว่าถ้าเป็นแอร์แบบรุ่นธรรมดา มันผิดปกตินะครับ แต่ถ้าเป็นแอร์ดิจิตอลอันนี้ไม่ทราบ วิธีดูการทำงานของคอมแอร์คือติดเครื่อง-เปิดแอร์-เร่งพัดลมแอร์พอประมาณ-เปิดฝากระโปรงหน้ารถ-แล้วไปดูที่คอมแอร์ว่าคลัทช์แอร์มีการตัด-ต่อหรือไม่ ข้อดีของการตัดฮีทเตอร์ขับกลางวันสู้แดดได้สบายมาก ข้อเสียขับกลางคืนหนาวมาก
chaiyapruek
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 08 กุมภาพันธ์ 2018 เวลา 08:06:56 »

ของผม D8 ตัดฮีทเตอร์ออก+แอร์เป็นรุ่นธรรมดาไม่ใช่ดิจิตอล คอมแอร์ปกติจะต้องมีการตัด-ต่อตามความเร็วพัดลมที่ตั้งไว้ครับ ส่วนที่บอกว่าคอม D8 ไม่ตัดทำงานตลอดผมว่าถ้าเป็นแอร์แบบรุ่นธรรมดา มันผิดปกตินะครับ แต่ถ้าเป็นแอร์ดิจิตอลอันนี้ไม่ทราบ วิธีดูการทำงานของคอมแอร์คือติดเครื่อง-เปิดแอร์-เร่งพัดลมแอร์พอประมาณ-เปิดฝากระโปรงหน้ารถ-แล้วไปดูที่คอมแอร์ว่าคลัทช์แอร์มีการตัด-ต่อหรือไม่ ข้อดีของการตัดฮีทเตอร์ขับกลางวันสู้แดดได้สบายมาก ข้อเสียขับกลางคืนหนาวมาก

ข้อมูลชัดเจนอ่านแล้วเข้าใจ ขอบคุณมากครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์