Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 สตาร์ทเงียบ

วันเสาร์ที่ 20 เมษายน 2024 เวลา 02:27:16

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  20X
| | |-+  สตาร์ทเงียบ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สตาร์ทเงียบ  (อ่าน 19496 ครั้ง)
Bean 205
สิงห์มัธยม

« เมื่อ: วันพุธที่ 26 กรกฎาคม 2006 เวลา 13:25:53 »

เจ้าตัวเล็กของผมวันก่อนมันสตาร์ทแล้วไม่มีเสียงน่ะครับ หมุนอยู่ 2-3 ทีก็เงียบ ใจหายหมดเลย
ทีนี้ลองบิดกลับ off หมด  แล้วลองหมุนสตาร์ทใหม่ ติดแฮะ  เป็นมา 2-3 ครั้งแล้ว  ว่าจะเอาไปให้อู่ซ่อม โทรไปแจ้งอาการให้เค้าช่วยวิเคราะห์ให้  เค้าบอกว่าไฟอาจจะเข้าไม่ดี หรือไม่รีเลย์เสีย  ก็ว่าจะไปอยู่แล้ว  อยู่ดีๆ ตอนนี้อาการที่ว่าหายไปแล้ว  ผมคิดว่าน่าจะเจ็บเตือนมากกว่า  ต่อไปอาจเป็นอีก  มีท่านใดเคยเจอแบบนี้ไหมครับ ช่วยแชร์หน่อย

ปล. มอเตอร์สตาร์ทเพิ่งเปลี่ยนไปประมาณ 4 เดือน เป็นของ second hand
Sad
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

สิงห์เหล็ก ตัวเล็ก ซด LPG
CHET
เจอคันนี้อย่าพยายามตามตูดเพราะว่าคุณจะต้องผิดหวัง
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กรกฎาคม 2006 เวลา 16:41:35 »

ทำเบรกเสร็จแล้วหรอครับหมดไปเท่าไร?
ถ้าเปลี่ยนของเก่ามันก็50/50น่ะแต่วิธีเช็คง่ายๆเบื้องต้น
ให้หาสายไฟมาต่อจากขั้วบวกแบตไปเข้าที่มอเตอร์สตาร์ทโดยตรง ตรงขั้วสายเส้นเล็กน่ะ
ห้ามใส่หรือบิดสวิทช์กุญแจน่ะแล้วดูว่าในแต่ล่ะครั้งมอเตอร์มันหมุนปกติดีไหมมีสะดุดบ้างไหมถ้าหมุนปกติดีไม่แน่ใจว่ามี
ติดรีเลย์ช่วยสตาร์ตหรือป่าวถ้าไม่มีก็อาจเป็นได้ที่ไฟมาไม่สะดวกเวลาโดนดึงกระแสไฟมากๆสวิทช์กุญแจหรือขั้วไฟอาจสกปรกอาจต้องติดรีเลย์เพิ่มดีกว่าเปลี่ยนสวิทช์กุญแจน่ะแต่ถ้าสดุดก็ลองดูที่แปรงถ่านน่ะครับก่อนที่จะเสียหายมากไป
ีจริงๆควรใช้มิเตอร์วัดดูแตต้องเข้าใจการทำงานหน่อย่ขอให้ความเห็นแค่นี้ก่อนล่ะกันน่ะครับอ้ออย่าลืมเช็คแบตด้วยล่ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

คู้บอน service ซ่อม +,ติดแก๊ส 205โดยเฉพาะ (บริการถึงบ้านถ้ามาที่บ้านไม่ได้)
Tel: 086-6141264.
Id line: pg205gti
พิเชษฐ์ หาญกิจรุ่ง เลขบ/ช BBL.111 0 527 189
Int_205GR
เจ้าสิงห์น้อย 205
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กรกฎาคม 2006 เวลา 16:46:27 »

ไม่เคยเจอเองแต่เพื่อนที่ใช้ 205 เจอ อาการ ขับมาจากบ้าน พอมาถึงที่ทำงานแล้วสตารท์ไม่ติด

ต้องเข็นสตาร์ท

เอาเข้าศูนย์ซ่อม เปลี่ยนดีเลย์ แล้วหายเลย(แต่เปลี่ยนอย่างอื่นไปด้วย เบตฯ)

พอดีผมไม่ได้คุยก่ะเจ้าของรถ แต่ลูกน้องเค้าเล่าให้ฟังอีกที

เลยทราบรายละเอียดแค่คร่าวๆนะครับ

แฮ่ะๆๆ Tongue
mars
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กรกฎาคม 2006 เวลา 21:51:50 »

นัทเคยแต่ สตาร์ทติดยาก แชะๆๆๆๆ อยู่นั่นหล่ะ พอติดได้ซักพัก ก็ดับเองเลย  แต่ก็ยังไม่เป็นไรอ้ะค่ะ เคยเป็นแบบนี้ 2-3 ครั้งได้ค่ะ แต่ถ้าวันไหนเป็นนะ ก็เป็นทั้งวันเลย

ลูกแม่นัทสีเขียว ชื่อน้องมากาเร็ต 

บ้านเพลงเก่า  www.oldsonghome.com
ต้อม
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 27 กรกฎาคม 2006 เวลา 00:15:20 »

405 คันเก่าผมก็มีอาการแบบนี้ เปลี่ยน Relay ใหม่ก็สตาร์ทติดตลอด
Bean 205
สิงห์มัธยม

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 27 กรกฎาคม 2006 เวลา 15:36:36 »

อบอุ่นจริงๆ เลยครับ มีเพื่อนช่วยตอบคำถามเยอะ
วันนี้เอาไปให้ช่างซ่อมแล้วอู่ NR น่ะครับ
ช่างเค้าตีประเด็นว่า อาจจะไม่มีรีเลย์ช่วยสตาร์ท ตรวจสอบแล้วมีต่อเพิ่มแล้ว ก็เลยเปลี่ยนรีเลย์ให้ใหม่  ทีนี้ช่างก็กลัวไฟจ่ายไม่ดีเห็นขั้วบวกของแบตมีรอยแตกหน่อยนึง เลยเปลี่ยนขั้วแบตให้ด้วย หมดไป 260 บาท คงต้องรอดูผลน่ะครับ Grin
คุณเชษนี่ถ้าจะเป็นช่าง วิธีตรวจสอบอาการเสียเนี่ยใช่เลย Afro
คุณนัทเคยดูเรื่องมอเตอร์เดินเบาหรือยังครับ Undecided

P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 28 กรกฎาคม 2006 เวลา 12:24:27 »

Roll Eyes  เคยพบ 2 ครั้งครับ 
                    ครั้งที่  1  คั้นP1 สตาร์ท ไดร์สตาร์ททำงานได้แต่เครื่องไม่ติด สตาร์ทหลายทีเหมือนเดิมจึงเปิดฝากะโปงดูมองไปมาปรากฎว่าเจ้าหนูตัวร้ายกัดสายไฟขาดไปหลายเส้น จึงต่อแล้วใช้ได้ปกติ
                    ครั้งที่ 2  คันP2  สตาร์ทเงียบ ก็สงสัยเรื่องไฟ ก็ทดลองกดตามปลั๊กขั้วไฟต่าง ๆ เพื่อขั้วอาจหลวม บางปลั๊กก็ถอดออกมาเอาโซเนคฉีดล้างคลาบที่สกปรกออก แล้วใส่ไปใหม่ก็สตาร์ทได้ดีกว่าเก่าอีก จึงเล่าสู้กันฟังครับ สวัสดี Evil Evil
CHET
เจอคันนี้อย่าพยายามตามตูดเพราะว่าคุณจะต้องผิดหวัง
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 28 กรกฎาคม 2006 เวลา 17:28:34 »

นัทเป็นก่อนหรือหลังที่เปลี่ยนsensorความร้อนไป

คู้บอน service ซ่อม +,ติดแก๊ส 205โดยเฉพาะ (บริการถึงบ้านถ้ามาที่บ้านไม่ได้)
Tel: 086-6141264.
Id line: pg205gti
พิเชษฐ์ หาญกิจรุ่ง เลขบ/ช BBL.111 0 527 189
P05
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพุธที่ 22 พฤศจิกายน 2006 เวลา 15:30:56 »

306SR ครับ ผมกำลังเจออาการนี้อยู่ แต่รถผมจะเพิ่งติด LPG มา ก็เป็นไปได้ว่า อุปกรณ์ควบคุมระบบ
แก้สที่ต้องใช้ไฟเหมือนกันมาดึงไฟไปใช้เสียส่วนหนึ่ง เพราะรถผมจะมีอาการเมื่อวิ่งมาไกลๆ เครื่องร้อน และพัดลมไฟฟ้าทำงานทั้งสองตัว ผมลองรอให้พัดลมหยุดหมุน ปิดแอร์ แล้วสตาร์ทใหม่ ก็สตารท์ได้ไม่มีปัญหา แต่คิดว่าจะไปให้ช่างลองเช็ครีเลย์และไดสตาร์ทอยู่เหมือนกัน เพื่อความแน่ใจ
park_pg_205
IMPETUOUS AFFAIR PRO.
สิงห์มัธยม

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 23 พฤศจิกายน 2006 เวลา 00:24:33 »

รถผมก็เคยเป็นครับ ช่วงตอนที่น้ำท่วม กท. รถผมลุยน้ำแล้วน้ำกระเด็นเข้าไปที่ relay ทำให้เกิดสนิมที่หน้าสัมผัส ของ relay ทำให้ relay ไม่ทำงาน ( relay จะอยู่ใกล้ๆท่อไอเสียด่านบนจะมีปลอกยางหุ้มอยู่  ด้านหลังเครื่อง) วิทีทดสอบง่ายๆดึง relay ออกจากปลอกยางหุ้ม หลังจากนั้นแกะกรอบพลาสติกสีดำออก ลองไป สตาทร์ ถ้าเงียบ บิดกุยแจไปที่กุยแจ 3 ค้างไว้ แล้วกลับมาดูที่ relay แล้วกดที่หน้าสัมผัส relay เครื่องก็จะติด ถ้าติดแสดงว่า relay ไม่ทำงาน   ซ่อมใด้ครับ นำกระดาษทรายมาขัดตรงหน้าสัมผัสใหเรียบก็หายแล้วครับ ลองสตาทร์ดูถ้าติดก็ผ่าน ไม่ต้องเข้าอู่ให้เสียเงินด้วย ลองทำดูนะครับ Cheesy Grin
lady205
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 22 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 14:30:29 »

ใช้ 205 ปี 1994 มีอาการสตาร์ทเงียบเหมือนกัน เมื่อวานนี้  เข้ามาดูข้อมูลแล้วเป็นประโยชน์ในการคุยกับช่างมากเลย ค่ะ
ปอ

« ตอบ #11 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 23 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 06:54:31 »

คุณ bean เป็นช่วงเครื่องร้อนหรือเปล่าครับ  ของผมเป็นช่วงเครื่องร้อน  ได้ลองเช็คอย่างคุณ bean แล้ว   relay ช่วยสตาร์ตลองเปลี่ยนก็ไม่หาย สุดท้ายเป็นที่ตัวมอเตอร์สตาร์ตครับ คือขดลวดมันคง short turn บางส่วน เวลาร้อนจึงค่อยแสดงอาการ
มอเตอร์ของผมใช้มาเกือบ 300,000 กม.แล้ว  เคยซ่อมมาแล้วเมื่อ 200,000 กม.  เลยเปลี่ยนใหม่เลย จากนั้นอาการนี้ก็หายไป    หลังจากนั้นใช้มาสักพักมีเสียงดังแปลกๆ ช่วงสตาร์ต กลายเป็นว่าของใหม่ก็มีเสียเหมือนกันเลยเอาไปเคลม ตอนนี้ปกติแล้วครับ  เรื่องมอเตอร์ที่ซ่อมนี่ถ้าเขาเอามาซ่อมคงไม่ได้พันขดลวดหรือเปลียนฉนวนข้างในให้ใหม่ ส่วนให่ญก็เปลี่ยนทุ่นหรือถ่าน  ต้องลองดูนะครับว่ามันเสียหายตรงส่วนใหน
Bean 205
สิงห์มัธยม

« ตอบ #12 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 23 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 15:36:26 »

ตอบคุณปอนะครับ
เท่าที่จำได้เป็นตอนเครื่องเย็นน่ะครับ จอดทิ้งไว้คืนนึง มาสตาร์ทแล้วมีลุ้น  ส่วนเรื่องมอเตอร์สตาร์ทก็ได้เปลี่ยนไปเรียบร้อยแล้ว  ช่างเอามาให้ดูพบว่าแม่เหล็กที่ควรจะติดอยู่กับกระบอก (ตรงกลางเป็นทุ่นขดลวดครับ) มันหลุด  เลยต้องเปลี่ยนใหม่ (ใช้ของเก่า Rebuilt) ตอนนี้ก็ยังใช้ได้ปกติดีอยู่ครับ

Leona_man
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 21 พฤษภาคม 2007 เวลา 23:20:19 »

เข้ามา web นี้แล้วอุ่นใจทุกที แต่ มักจะเข้ามาช้าไปเสมอ วันนี้ผมพึ่งไปติดรีเลย์มาโดนไปซะ 650 อีกทั้งไม่แน่ใจว่าเป็นอะไร ทำไมหลังจากติดรีเลย์แล้ว ตอนสตาร์ตมีเสียงดัง ปุ้งๆ ลักษณะเหมือนไดสตาร์ตถูกกระชาก ไม่แน่ใจครับพอดีกลับมาค่ำเลยหาไม่เจอว่าเสียงมาจากไหน ประกอบกับไม่มีความรู้เอาซะเลย ขอความกรุณาจาก ทุกท่านช่วยแนะนำด้วยครับ

ตอนนี้ผมย้ายงานมาแถวชลบุรี(อ่าวอุดม บางแสนแถวนั้น) มีอู่แนะนำไหมครับ กรุณาแนะนำหน่อยครับ ยังไงผมคิดว่า คำแนะนำจากใน web นี้น่าเชื่อถือและจริงใจสุดแล้ว เพราะว่าเมื่อปีที่แล้ว ผมพึ่งได้ เจ้า 405 มา ตั้งใจจะเอาไปเชคครั้งใหญ่ซะทีก่อน ไม่ได้รู้เรื่องอะไรเล๊ยไปเข้าอู่ๆ หนึ่งโดนซัดไปซะเกือบ 3 หมื่นแถม รวนกว่าเดิม (ผมอโหสิกรรม ให้ละกันไม่ขอระบุนาม )
เลยเข้ามาขอคำแนะนำใน web vlove พึ่งรู้ว่ามีอู่แถวพัฒนาการ ใกล้บ้านผม เค้าแนะนำว่าดี เสียดายมากครับ เสียทั้งกะตังค์  เสียใจด้วย ตอนนี้ก็เลยพยายามเข้ามาหาความรู้ใน web ทุกวันจะได้รู้จัก เจ้า 5ธ สุดหล่อของผมดีขึ้น

อย่างไรขอความกรุณาแนะนำหน่อยนะครับ โดยเฉพาะล่าสุด ติดรีเลย์ แล้วเสียงดังแปลกๆ

ขอบคุณพี่น้อง

สิงห์ทึ่ม  5ธ-4917

chettha
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 06 ตุลาคม 2007 เวลา 20:09:24 »

เรื่องเครื่องรถยนต์ เป็นเรื่องที่ซับซ้อน  เครื่องของผมก็เป็นอย่างนี้   เพิ่งเปลี่ยนทองขาวและคอนเดนเซอร์   เป็นอาการอย่างที่ว่า   ได้ถอดออกหมดทุกอย่างและประกอบ ก็ไม่หาย    เพิ่งจะรู้สุดท้าย  แค่เอาคอนเดนเซอร์ตัวเก่าใส่เครื่องก็ปกติ    ผลสรุป  อย่างเชื่ออะไหล่ที่เปลี่ยนใหม่  นะ นะ นะ  Grin
sabyes
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 06 ตุลาคม 2007 เวลา 22:18:45 »

ของผมเคยสตาร์ทแล้วเงียบเลยครับ ลองอยู่เป็นชม. อยู่ดีๆก็สตาร์ทได้ เวลาสตาร์ทเงียบไม่มีไฟจากสวิทกุญแจไปขับเซอรีนอยเลยครับ สัญนิฐฐานว่าสวิทกุญแจไม่ค่อยดี ตอนนี้ต่อรีเลย์เพิ่มแล้ว ยังไม่เป็นอีกเลยครับ (ประมาณ 3 อาทิตย์แล้ว)

ถึงเป็นก็เตรียมสายไฟไว้ต่อตรงเลยครับ

ทำไมทำแพงจังครับ ค่ารีเลย์บอสแท้ 70 บาทเต้าเสียบอีก 30 บาท ค่าสายไฟ+Fuse รวมทั้งหมดไม่น่าเกิน 150 บาท ใช้เวลาติดตั้ง 30 - 60 นาที แสดงว่าค่าแรงแพงหน่อยครับ 500 บาทถ้าทำเองไม่เป็นก็จำใจต้องเสียละครับ ของผมทำเองไม่เกิน 150 บาทครับ
park_pg_205
IMPETUOUS AFFAIR PRO.
สิงห์มัธยม

« ตอบ #16 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 12 พฤศจิกายน 2007 เวลา 22:25:40 »

ส่วนมากเค้าใช้ relay ที่ทนกระแสสูงทำ relay start ไม่นิยมใช้ relay ที่ทนกระแสแอมตำ relay ที่ทนกระแสสูงจึงมีราคาแพงกว่า Grin Cheesy
P405Mi16
Peugeot รถน่าใช้เพราะคนใช้ดูแล

« ตอบ #17 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 09 ตุลาคม 2008 เวลา 09:27:02 »

ซวยแล้ว เมื่อเช้าสตาร์ทเงียบ ไม่รู้ทำไง ทิ้งไว้ก่อนต้องรีบมาทำงาน

ใครอยู่แถว หนองแขม บ้างครับ ช่วยผมได้มั้ยครับ ซวยล่ะสิต้องใช้รถทุกวันด้วย

เสียไรไม่เสีย มาเสียสตาร์ทไม่ติดเอาเข้าอู่ไงเนี่ย
P405Mi16
Peugeot รถน่าใช้เพราะคนใช้ดูแล

« ตอบ #18 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 09 ตุลาคม 2008 เวลา 09:29:15 »

รถผม 405 mi
Relay Start มันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ จะลองตรวจสอบดูหน่อย
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 09 ตุลาคม 2008 เวลา 13:09:16 »

306SR ครับ ผมกำลังเจออาการนี้อยู่ แต่รถผมจะเพิ่งติด LPG มา ก็เป็นไปได้ว่า อุปกรณ์ควบคุมระบบ
แก้สที่ต้องใช้ไฟเหมือนกันมาดึงไฟไปใช้เสียส่วนหนึ่ง เพราะรถผมจะมีอาการเมื่อวิ่งมาไกลๆ เครื่องร้อน และพัดลมไฟฟ้าทำงานทั้งสองตัว ผมลองรอให้พัดลมหยุดหมุน ปิดแอร์ แล้วสตาร์ทใหม่ ก็สตารท์ได้ไม่มีปัญหา แต่คิดว่าจะไปให้ช่างลองเช็ครีเลย์และไดสตาร์ทอยู่เหมือนกัน เพื่อความแน่ใจ

อย่าลืมเช็คไดชาร์ทด้วยนะครับ เพราะหากชาร์ทกลับไม่พอก็เป็นปัญหายาว
Gun GTi

« ตอบ #20 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 11 ตุลาคม 2008 เวลา 21:58:36 »

ผมเคยลุยน้ำแรงๆ (มันคงไปเปียก relay ตัวนี้แหละ)

เช้ามา ได้เรื่อง เงียบฉี่

ผมเลยไปเคาะกล่อง relay มัน ก็ได้ผลเสมอครับ
maddog

« ตอบ #21 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 11 ตุลาคม 2008 เวลา 23:06:50 »

ซวยแล้ว เมื่อเช้าสตาร์ทเงียบ ไม่รู้ทำไง ทิ้งไว้ก่อนต้องรีบมาทำงาน

ใครอยู่แถว หนองแขม บ้างครับ ช่วยผมได้มั้ยครับ ซวยล่ะสิต้องใช้รถทุกวันด้วย

เสียไรไม่เสีย มาเสียสตาร์ทไม่ติดเอาเข้าอู่ไงเนี่ย
ลองดูแบตก่อนครับ..
adisorn29
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 15 สิงหาคม 2010 เวลา 12:07:51 »

ตาดำๆ 
ผมขับ Peugeot 406STA เครื่องยนต์ 2000 cc เกียร์ออร์โต้  ตอนนี้ก็เจออยู่ครับอาการสตาร์ทเงียบ เวลาจอดนานๆ โดนฝนโดนน้ำบ่อยๆ เริ่มมีอาการนี้แล้วล่ะ ได้อ่านเป็นข้อมูลล่ะเดี๋ยวจะเข้าอู่แล้วไปชี้ประเด็น ตามที่ comment กันน่ะครับได้รับการแก้ไขยังงัย จะมาเล่าสู่กันฟังครับ
จาก...คนรักเปอร์โย..ที่อยู่ชลบุรีครับ
GaSzOhOl
เซียนสิงห์

« ตอบ #23 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 15 สิงหาคม 2010 เวลา 15:44:10 »

ของผมเคยเป็นแบบเงียบๆครับ
สายไฟหลวมคับ เส้นที่จั้มจากไดมาแบตน่ะคับ
ปัจจุบันหายแล้วคับ เหลือปัญหาแบตเน่าอย่างเดียวคับ อิอิ

สมัยก่อนสตาทไม่ได้เลยครับถ้าขับไปไหนไกลๆ ต้องรอให้มันหายร้อนก่อน
หรือไม่ก็เอาไขควงมาเคาะเบาๆที่ไดสตาทหรือเอาน้ำมาราดไดสตาท ถึงสตาทได้ -*-

เ พื่ อ น อ่ ะ . . . . . อ ยู่ ใ ห้ ไ ว้ ใ จ . . . . . ไ ป ใ ห้ คิ ด ถึ ง
                            รุ่น Over 1400cc.
อู่ช่างหนุ่ม CoolTech (ตรงข้ามสถานีรถไฟนครปฐม) 081-4828650
ขอขอบคุณ อู่ช่างแว่น พัฒนาการ69 (089-8922046)
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์