Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ล้างตู้แอร์ 505

วันศุกร์ที่ 19 เมษายน 2024 เวลา 07:29:01

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  50X
| | |-+  ล้างตู้แอร์ 505
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ล้างตู้แอร์ 505  (อ่าน 1962 ครั้ง)
coppergold
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 17 สิงหาคม 2006 เวลา 18:10:28 »

อยากล้างตู้แอร์ 505 แต่ร้านแอร์ส่วนมาจะถนัดทำให้รถญี่ปุ่น มากกว่ารถพวกนี้ มีร้านแอร์ฯที่ชำนาญด้านนี้ หรือร้านที่ไว้วางใจได้ ที่จะแนะนำได้บ้างไหมครับ ผมอยู่แถวนนทบุรี - ปากเกร็ด ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ต้องทำอะไรเพิ่มเติมอีกด้วยหรือเปล่า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
< Sir.Shamp >
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 20 สิงหาคม 2006 เวลา 17:38:52 »

ไม่ยากครับ เลี้ยวเข้าร้านแอร์ แล้วถามว่า พี่ครับ ถอดล้างแอร์ 505 เนี่ย กี่บาทครับ ...... แล้วต้องถอดคอนโทรลมั๊ยครับ

ถ้าราคา เกินกว่า 800 แพง แต่ถ้าบริการดี ก็โอ ไม่น่าเกิน 1000
แล้วถ้าได้รับคำตอบว่า ถอดคอนโทรล รุ่นนี้มันถอดยากเลยแพง
ให้ตอบกลับไปเลยว่า อืมมม งั้นเดี๋ยวเข้ามาอีกที ทนร้อนอีกวันนึงก่อน

ถ้าเค้าตอบว่า ไม่ต้อง ถอดจากในห้องเครื่อง ก็ทำที่เค้าได้เลยครับ

ปล. อย่าบอกเค้าเชียวว่า ถอดจากในห้องเครื่องได้ เดี๋ยวเจอช่างไหวพริบดี แต่ ทำไม่เป็นจะยุ่ง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ช่างดี ตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้
Sir.Shamp รังเกียจการแต่งรถตามชาวบ้าน มาตั้งแต่จำความได้
coppergold
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 20 สิงหาคม 2006 เวลา 23:55:43 »

ขอบคุณครับ
otto55
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 08 กันยายน 2006 เวลา 17:23:30 »

ล้างตู้แอร์ที่หมู่บ้านการเคหะบางบัวเข้าทางพหลโยธิน49/1   ร้านอยู่ตรงข้าม อู่บางกระปิ เป็นตึกแถว(จำชื่อร้านไม่ได้) ล้างราคา1400บาท  ใช้ได้ดี    ไม่ต้องถอดคอนโทรลครับ       otto55
coppergold
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 09 กันยายน 2006 เวลา 07:29:00 »

ขอบคุณครับ
otto55
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 17 กันยายน 2006 เวลา 19:19:16 »

otto,u8e5k,
otto55
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 17 กันยายน 2006 เวลา 19:24:33 »

ottoมีคำถามครับ  เปอโยต์505 เปลี่ยนครัชใหม่  ใช้ครัชของรถญี่ปุ่นได้ไหมครับ  ราคาเปลี่ยนใหม่ทั้งหมดเท่าไรครับ  ทุกครั้งเปลี่ยนจะประมาณ เกือบ10000ทุกครั้งครับ  ระยะการใช้งานของครัชอยู่กี่ปีครับ    ขอบคุณครับ  otto55
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์