Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ขับๆอยู่พอจะเปลี่ยนเกียร์แล้วดับ

วันศุกร์ที่ 19 เมษายน 2024 เวลา 18:18:21

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  20X
| | |-+  ขับๆอยู่พอจะเปลี่ยนเกียร์แล้วดับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขับๆอยู่พอจะเปลี่ยนเกียร์แล้วดับ  (อ่าน 19334 ครั้ง)
poppyanny
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 28 เมษายน 2011 เวลา 16:08:22 »

อย่างตัวปลั๊คที่โพส และวงสีแดง ผมเคยเปลี่ยนมาแล้วครับ อาการสตาร์ติดเบาดับ เข้าเกียร์ต้องเร่งช่วยวิ่งสักพักก็ดับ และเกิดถี่ขึ้นเรื่อยๆสุดท้ายสตาร์ทไม่ติด จึงให้ช่างมาดูอาการ ช่างเลยเอาอะหลั่ยสำรองมาลองใส่ดูสตาร์ท ครั้งเดียวติดเลย จึงทำการเปลี่ยนทันที ราคาอยู่ที่ 1700 บาทครับผมถามช่างๆบอกว่า เซนต์เซอร์หน้าเครื่อง ไม่รู้ว่าถูกต้องหรือเปล่า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #25 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 28 เมษายน 2011 เวลา 18:52:01 »

:โอยยยยย:สวัสดีครับ การใช้รถอายุนานๆๆๆ ( :Mad:ไม่ใช่รถเก่าน๊ะ) อย่างพวกเรา Devil ก่อนอื่นต้องสอบถามพวกเดียวกันก่อน ถ้าทำเองไม่ได้ก็ให้ถามเรื่องอู่ก่อนว่าที่ใหนพอจะเชื่อถือได้บ้าง ถ้าไปเข้าส่งเดช มีหวังหงิ๊กกิน :เอิ๊กๆๆๆ: เพราะรถของพวกเราเป็นรถมีระดับ ซ่อมมั่วๆไม่ได้เดียวเครื่องยุ่ง 205 ของเราผมคิดเอาเองน๊ะไม่ใช่ช่าง ว่ามีตัวหลักๆๆของเครื่องอยู่ 3 อย่าง  หนึ่ง ECU  สอง มอเตอร์เดินเบา  สาม เจ้่าชุดตัวร้าย ว๊าก เซงๆๆๆๆเซอๆๆๆๆๆ นอกนั้นก็ความสำคัญลดน้อยลงไป รถผมกว่าจะฟันฝ่าวิกฤษมาได้  ค่าซ่อมหมดไปมากกว่าค่าตัวแล้ว แต่ก็คุ้มในความรู้สึกและภูมิใจที่ได้ใช้รถที่ขับสนุก และไม่ค่อยมีรถใครๆๆเหมือนเราในท้องถนนครับ ใตรเห็นก็ต้องมองแบบ :ประหลาดใจ:555 555 555
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Joe14
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 02 กรกฎาคม 2011 เวลา 14:03:48 »

ไม่ได้ใช้เจ้า205 มามากกว่า 5ปี แล้ว แต่เมื่อมีโอกาสก็จะพยายามติดตามเสมอ

ขอบคุณมาก จขกท. มากครับ   :ยินดี อุอุอุ:
GaSzOhOl
เซียนสิงห์

« ตอบ #27 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 02 กรกฎาคม 2011 เวลา 17:00:53 »

กระทู้ของพี่นัทหายไปนาน แต่มีประโยชน์มากนะครับสำหรับมือใหม่...
อ่านแล้วทำให้เรารู้ถึงอาการรถมากขึ้นเลยครับ ดีครับสำหรับหัวข้อนี้
แต่บางท่านอาจจะไม่ได้เป็นอย่างที่กล่าวกันมา เบาดับๆ วูบดับเมื่อเท้าไปโดนคันเร่ง
ปัญหาที่ว่านั้นคือ เซ็นเซอร์ปีกผีเสื้อ ครับ !! ฮ่าฮ่า แต่อย่าวางใจ มอเตอร์เดินเบาด้วยนะคับ
ส่วนตัวผมนั้นเปลี่ยนมาแล้ว 2 อัน ที่ใส่อยู่เป็นอันที่ 3 มันสำคัญกับผมม๊ากกก อิอิ
ส่วนเรื่องปลั๊กหน้าเครื่องที่พี่ๆกล่าวกันมา ผมยังไม่เจอปัญหาเสียครับ แต่ผมมีสำรองไว้แล้ว ฮ่าฮ่า *0*
ยังไม่ได้แกะจากห่อเลยค๊าบ อยู่ท้ายรถ มันยังไม่ลาโลก ผมเลยยังไม่อยากลองแกะเปลี่ยน ....

เ พื่ อ น อ่ ะ . . . . . อ ยู่ ใ ห้ ไ ว้ ใ จ . . . . . ไ ป ใ ห้ คิ ด ถึ ง
                            รุ่น Over 1400cc.
อู่ช่างหนุ่ม CoolTech (ตรงข้ามสถานีรถไฟนครปฐม) 081-4828650
ขอขอบคุณ อู่ช่างแว่น พัฒนาการ69 (089-8922046)
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์