Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 เนื่องจากมีเพื่อนเสนอมาเรื่อง "ข้ามสายพันธุ์"

วันศุกร์ที่ 19 เมษายน 2024 เวลา 12:29:49

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  ข้ามพันธ์ Peugeot
| | |-+  เนื่องจากมีเพื่อนเสนอมาเรื่อง "ข้ามสายพันธุ์"
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
โพลล์
คำถาม: เพื่อนๆ คิดว่าควรเพิ่มหัวข้อ "ข้ามสายพันธ์" หรือไม่
สมควรเพิ่ม
ไม่สมควรเพิ่ม

หน้า: 1 2 [3] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เนื่องจากมีเพื่อนเสนอมาเรื่อง "ข้ามสายพันธุ์"  (อ่าน 54827 ครั้ง)
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันอังคารที่ 26 มิถุนายน 2007 เวลา 20:35:36 »

เพื่อนช่วยเสนอความคิดเห็นมาด้วยก็ดีนะครับ

ปิด Vote วันที่ 30 มิถุนายน 2550 นะครับ
ซึ่งผล vote จะประกาศวันเดียวกันนะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com

คุณโชค
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #49 เมื่อ: วันอังคารที่ 11 มีนาคม 2008 เวลา 15:46:31 »

ผมใช้ 505 วางเครื่อง 1 j ครับ วางเองที่บ้าน ยินดีให้คำปรึกษาครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
505_mu
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #50 เมื่อ: วันพุธที่ 14 พฤษภาคม 2008 เวลา 10:40:57 »

พอดีเพิ่งเปิดมาเจอ  ผมสนใจประกบคุ่กับ  1J  กำลังหาข้อมูลเรื่องนี้พอดี   แล้วจะติดต่อขอข้อมูลนะครับ  ขอบคุณครับ

ของผมได้  2.0 ปี 90 มาแล้ว ทำสีปะผุไป แล้ว  ตอนนี้กำลังศึกษาเรื่องการวางเครื่อง  อยากจะคบกับ  เจ   และเตรียมการทำเครื่องล่างอยู่ครับ   คงต้องทำไปเรื่อย ๆ   long term project.
505yellow
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 21 กรกฎาคม 2008 เวลา 13:26:38 »

เย็นไว้โยม ผมคิดว่าก็ดีครับ เพราะบางครั้งมันหมดปัญญาดูแลเครื่องเก่า ก็จำเป็นต้องข้ามสายพันธุ์ เพียงแต่เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ผู้ใดมีแหล่งที่แปลงสายพันธุ์ที่ไว้ใจได้ก็บอกเล่าเก้าสิบกันบ้างครับผม โชคดี
MailXR
Peugeot in Memories
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #52 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 21 กรกฎาคม 2008 เวลา 15:28:49 »

ตอนนี้เครื่องเจ ราคาแพงขึ้นกว่าเดิมเยอะมากๆ รถกะบะก็หนีตายจากดีเซลหันมาวางเจติดแก๊สกันแทบไม่ทัน เครื่อง 4S ก็น่าพิจารณานะครับ การดูแลก็น่าจะง่ายกว่าด้วย http://www.4x4.in.th/vision10/photo/25672-13.jpg
surawit
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 30 ตุลาคม 2008 เวลา 16:58:50 »

ผมกำลังเปลี่ยนเครื่องเปอร์โย505 โดยใช้เครื่อง 3s ของ ToYoTA มีปัญหารที่เพลากลางจะทำอย่างไรสมาชิกช่วยด้วยครับ
surawit
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 30 ตุลาคม 2008 เวลา 17:01:21 »

แรงบิดของเครื่อง 3S มีปัญหากับเฟองท้ายหรือไม่
koo
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #55 เมื่อ: วันอังคารที่ 16 ธันวาคม 2008 เวลา 10:04:22 »

เห็นด้วยคับ ถือว่าเป็นความพอใจของแต่ละบุคคล และ เป้นการใช้ประโยชน์จากสิงห์ได้อย่างเต็มที่ครับ ส่วนจะข้ามพีนธืไปไหนนั้น ก็ขึ้นอยู่กับความพอใจของแต่ละคน โดยส่วนตัวมองว่าการข้ามพันธ์ไม่ได้ทำให้ศักดิ์ศรีความเป็นสิงห์ลดลง ศักดิ์ศรีที่แท้จริงอยู่ที่ สิงห์ตอบสนองเราได้ทุกที่ ทุกเวลาต่างหาก
puthikul
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #56 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 08 พฤษภาคม 2009 เวลา 21:38:42 »

ผมเพิ่งผ่านมาดูกระทู้ อยากร่วมแจมด้วยอีกคน ผมใช้ 505 เป็นรถไตรภาคี คือ เครื่องเยอรมัน(เบนซ์ 300ดี) เกียร์ญี่ปุ่น(ออโตของนิสสัน อาร์ดี 28) วางอยู่ในรถฝรั่งเศส(เปอร์โยต์ 505) เป็นบททดสอบความแข็งแกร่งของบอดี้ 505 แบบสุด น้ำหนัก 1.5 ตันขึ้นแน่นอน พุฒิครับ โทร.089-6612176
vorakiat
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันพุธที่ 19 สิงหาคม 2009 เวลา 18:30:49 »

เห็นดว้ย
Jack_copy
สิงห์มัธยม

« ตอบ #58 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 28 สิงหาคม 2009 เวลา 20:08:02 »

ค่าแรงวาง+วายสาย  405 จบที่เท่าไรครับ  เครื่อง 4A-FE

รถอา เราขับ  มันก้อมันดี
บริการรถตู้ จ.ชัยภูมิ อ.บำเหน็จณรงค์  08-9846-3727 แจ๊ค
pipatan
*

« ตอบ #59 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 26 ตุลาคม 2009 เวลา 15:24:54 »

เห็นด้วยคนครับ ผมใช้406เพิ่งเอาไปลงเครื่องโตโยต้า3S-GE มามันวิ่งเร็วถูกใจมากครับ อู่อยู่รามอินทรา109 ดีใจที่ตัดสินใจถูก รักสิงห์ตัวนี้มากที่สูดๆๆๆ
suriyontwing56
*

« ตอบ #60 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 13:54:24 »

เห็นด้วยครับกับหัวข้อเรื่อง "ข้ามสายพันธุ์" ผมเองก็กำลังหาข้อมูลอยู่เหมือนกัน ผมใช้ตัว 406 E8 ปี 1999 อยู่ครับ ผมเจอปัญหา กล่องควบคุมไฟฟ้าที่เป็นกล่องดำอยู่ทางด้านซ้ายของห้องเครื่องติดกับที่เติมน้ำมันพาวเวอร์(หันหน้าเข้ารถ) แผงวงจรมันไหม้ ทำให้ระบบไฟฟ้าหลายจุดมีปัญหา เช่นการจุดระเบิด การเดินเบาของเครื่อง สวิทไฟฟ้าปีกผีเสื้อ ราคาอะไหล่บวกค่าแรงเช็คสายไฟใหม่คงหลายหมื่น อาจจะพอๆ กับการยกเครื่องใหม่ ผมตัดสินใจไม่ได้เลยว่าจะทำอย่างไรดี มันถึงจะคุ้มค่ากับการลงทุนในครั้งนี้ เพราะเครื่องยนต์ยังใช้งานได้ดี อ้อ ผมลืมบอกไปรถผมติดตั้งแก๊สระบบดูดด้วย ไม่ทราบว่ารถรุ่นนี้เหมาะกับการติดตั้งแก๊สหรือไม่ ครับ หากท่านใดมีไอเดียดี ช่วยผมหน่อยนะครับ ผมเองก็อยากเป็นสิงห์ 100% แต่ถ้ามีทางเลือกที่ดีกว่า ก็ต้องยอมเป็น สิงห์ข้ามสายพันธุ์ ครับ
taraki
*

« ตอบ #61 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 18:39:50 »

เห็นด้วย อย่างยิ่ง ครับ เพื่อให้เกิดความหลากหลาย  ถูกต้องแล้วครับ

shane
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #62 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 02 พฤษภาคม 2010 เวลา 17:41:15 »

ผมขอเสนอเพิ่มเติมชื่ออู่ที่รับวางเครื่องที่ผ่านการวางเครื่องจากเพื่อน ๆสมาชิกแล้ว จะได้มีข้อมูลและถ้าจะเยี่ยมขึ้นอีกน่าจะจัดประชุ Peugeot X-car ซะเลย  คนที่ขับเปอโยต์ รักครับสิงห์ตัวนี้ แต่บางครั้งก็จำใจต้องยอมเปลี่ยนหัวใจเพื่อรักษาชีวิตครับ เปอโยต์น่ะดี แต่บางครั้งก็น้อยใจเจ้าของคอกครับ ไม่ค่อยให้ความสำคัญกับผู้ใช้ ผู้ใช้ต้องขวนขวายหาช่างซ่อมเอง เพราะเข้าอู่ใหญ่  ถ้ารถเก่าหาอะหลั่ยไม่ได้ ถ้ารถใหม่เปลี่ยนอย่างเดียว     น่าจะหาอู่ที่วางเครื่องดี ๆ นำมาเสนอบ้าง เพื่อเป็นทางเลือกครับ
nongnle
*

« ตอบ #63 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 02 พฤษภาคม 2010 เวลา 19:41:22 »

ไม่เห็นด้วยครับ อย่าทำเลย เสียของเสียเงินป่าว พอจะขายออกก็ราคาตกอีกนะ เครื่องเปอร์โยเดิมก็ราคาไม่แพงนะ ยังพอหาได้ ถ้าหาไม่ได้แล้วราคาแพงกว่ามากค่อยว่ากัน
mynott
ลูกเสือ พ่อสิงห์
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #64 เมื่อ: วันพุธที่ 11 สิงหาคม 2010 เวลา 01:22:11 »

เห็นด้วยครับเป็น :Cool:ทางเลือกที่น่าสนใจ เผื่อไว้บ้างก็ดีครับ
way
*

« ตอบ #65 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 27 มีนาคม 2011 เวลา 22:20:57 »

เห็นด้วยครับกับการที่จะมีหัวข้อนี้ เป็นการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน และปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้น ปัจจุบันผมใช้ 505 gr ว่าง 1g fe ชนเกียร์เดิมครับ love love love
ยังไงผมก็จะขี่สิงห์
Monobo
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #66 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 27 มีนาคม 2011 เวลา 23:04:36 »

เห็นด้วยอีก 1 จ้าๆๆๆๆๆ......
GaSzOhOl
เซียนสิงห์

« ตอบ #67 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 10 เมษายน 2011 เวลา 00:18:59 »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ถึงเเม้ความต้องการ เเละความคิดของคนเราไม่เหมือนกัน เเต่สิ่งที่เราเหมือนกัน คือ เรารักเปอโยต์เหมือนกันครับ  ลองเเชร์ๆ ความคิดกันดูครับ
เห็นด้วยกับเพื่อนผมครับ  เรารักมันมากๆ  ไม่งั้นไม่เองเิงินมาลงขนาดนี้หรอกครับ
สู้เปลี่ยนรถไม่ดีกว่าหร๋อ ถ้าคิดจะทำมันแล้ว ..... เรารักมัน มันก็รักเราครับ

ปล.คนที่รักจริงจะไม่มีวันขายมันหรอกครับ....

เ พื่ อ น อ่ ะ . . . . . อ ยู่ ใ ห้ ไ ว้ ใ จ . . . . . ไ ป ใ ห้ คิ ด ถึ ง
                            รุ่น Over 1400cc.
อู่ช่างหนุ่ม CoolTech (ตรงข้ามสถานีรถไฟนครปฐม) 081-4828650
ขอขอบคุณ อู่ช่างแว่น พัฒนาการ69 (089-8922046)
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #68 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 เมษายน 2012 เวลา 00:10:21 »

...ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ "แดงแก้ว" คือ 405 GR ปี'91 กำลังจะเปลี่ยนหัวใจใหม่คือ 4A-FE Auto ซื้อเครื่องมาแล้ว รอทำสีทั้งคัน(ห้องเครื่องด้วย) เสร็จเมื่อไหร่ ขออนุญาติโชว์ตัวนะครับ...!!!
    สิ่งที่ทำเพิ่มเติมดังนี้
 1.ซื้อสปริง Mi-16 + โช็ค 306 (รุ่น 2000) ไว้แล้ว กะว่าถ้าวางแล้วหน้าไม่ทรุด ก็ชุดเดิม ถ้าทรุด...จับชุดนี้ยัดซะ 55555555
 2.(อาจจะ)หาคาลิปเปอร์ + จานของ Sri มาลง แต่เบรคเดิมก็น่าเอาอยู่...!!!
 3.ติดแก๊ส LPG เพื่อความประหยัด(เหมือนที่ประหยัด CC. จาก 1900 เหลือ 1600 5555555555555555555)
  ปล.อยากให้กระทู้นี้คึกคักอ่ะครับ..........ก็พวกเรารักเปอโยต์เหมือนกันนิ...!!!
                                                                                                                                              ขอบคุณครับ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
e29cap
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #69 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 ตุลาคม 2012 เวลา 10:38:59 »

เห็นด้วย อยู่  ต จ ว  หาอู่ยากพอเอารถเข้าไปยังไม่ทันคุยช่างมันส่ายหัวแล้ว
ตั้ม บางแสน
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #70 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 ตุลาคม 2012 เวลา 11:15:05 »

:อะหา อะหา: ผมเองก็เพิ่งได้น้องโยมาครับ 405 GR ปี 1989 สีขาว LPG
เครื่องคาร์บูเดิมเดิมมาเลยครับ กะว่าจะใช้มันจนมันปลดระวางตัวมันเองครับ :มอบดอกไม้:
มันนานาจิตตัง นะครับว่าจะยึดติดสถาบันหรือย้ายค่าย มีข้อดีคนละแบบ
แล้วแต่ระดับความพอใจและความสะดวกของแต่ละท่านน่ะครับ
 ไออย๋า แต่สิ่งที่เราเหมือนกันคือ ...เรารักเจ้าสิงห์ของเราเสมอครับ

หน้า: 1 2 [3] ขึ้นบน พิมพ์