Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ชาว 306 มีปัญหาเรื่องหัวจ่ายตัดเร็วเวลาเติมน้ำมันบ้างไหมครับ

วันศุกร์ที่ 19 เมษายน 2024 เวลา 06:50:16

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  30X
| | |-+  ชาว 306 มีปัญหาเรื่องหัวจ่ายตัดเร็วเวลาเติมน้ำมันบ้างไหมครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว 306 มีปัญหาเรื่องหัวจ่ายตัดเร็วเวลาเติมน้ำมันบ้างไหมครับ  (อ่าน 10309 ครั้ง)
ฤทธิ์ อำมหิต
XU10J2
สิงห์ตัวจริง

« เมื่อ: วันพุธที่ 27 มิถุนายน 2007 เวลา 18:38:21 »

ชาว 306 โดยเฉพาะ Hatchback เช่น S16, XSi, XR มีปัญหาเรื่องหัวจ่ายตัดเร็วเวลาเติมน้ำมันบ้างไหมครับ XSi ผมมีปัญหาทุกครั้งที่เติมครับ เติมไปได้นิดเดียวก็ตัด ต้องคอยกดใหม่ตลอด ไม่ทราบว่าเป็นปรกติของรุ่นนี้หรือเปล่าครับ หรืออาจเป็นเพราะการออกแบบคอท่อถังน้ำมันของรุ่นนี้ ผมไม่เคยเจอปัญหานี้กับ 405 Mi16 ที่เคยใช้เลยครับ และถ้าผิดปรกติ ควรตรวจสอบที่ไหนครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ  Smiley
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

สัมพันธภาพอันดี แม้จะมีมายาวนานสักเพียงใด ล้วนแล้วแต่เริ่มมาจากหนึ่งวัน
docdheey
สิงห์มัธยม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 27 มิถุนายน 2007 เวลา 21:09:49 »

ใช้ XR อยู่ครับ  เป็นเหมือนกัน  ไม่ได้สังเกตุว่าที่คอมีลิ้นพลาสติกเหมือนใน D8 หรือเปล่า  ต้องคอยบอกคนเติมให้เติมช้าๆเหมือนกัน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 27 มิถุนายน 2007 เวลา 22:06:22 »

เป็นเหมือนกัน ทั้ง sr (บ่อยกว่า) และ cc (นิดหน่อย) ครับ
แต่จะเป็นเฉพาะบางปั๊ม ปั๊มไหนเป็นก็จะเป็นเกือบตลอด
ปั๊มไหนไม่เป็น ก็จะเป็นเลยนา  Huh
Mai405
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 27 มิถุนายน 2007 เวลา 23:16:32 »

306s16 ก็เป็นค่ะ เห็นเด็กปั๊มบอกว่าเป็นเกือบทุกคัน คอมันแคบ
ฤทธิ์ อำมหิต
XU10J2

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 28 มิถุนายน 2007 เวลา 06:59:58 »

อืมมม อย่างนี้คงต้องทำใจอย่างเดียว ขอบคุณทุกๆท่านสำหรับข้อมูลนะครับ

สัมพันธภาพอันดี แม้จะมีมายาวนานสักเพียงใด ล้วนแล้วแต่เริ่มมาจากหนึ่งวัน
ปอ
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 28 มิถุนายน 2007 เวลา 09:05:51 »

ของผม 205 สังเกตุช่วงหลังก็เป็น  กำลังจะสันนิษฐานว่าเป็นตัวดักไอน้ำมันเบนซินเริ่มเสื่อม  เพราะใช้มานานแล้วกว่า 3แสนโล  เดี๋ยวลองเปลี่ยนแล้จะมารายงานครับ
MailXR
Peugeot in Memories

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 28 มิถุนายน 2007 เวลา 09:14:44 »

น้ำมัน มันลงไม่ทันน่ะ ถ้าเด็กปั้มมีไหวพริบก็จะปล่อยให้ไหลช้าๆ ไม่งั้นก็เราก็ต้องบอกเขาเองครับว่ารถพี่คอถังมันเล็กค่อยๆเติมนะน้อง  Punish
jimmys7
306 xsi แรงจริงขอบอกวิ่งในเมืองสบาย
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 28 มิถุนายน 2007 เวลา 09:55:17 »

ผมขับ xsi ครับ ก็มีปัญหาการเติมน้ำมันครับ แต่แก้ไขได้แล้วครับ กล่าวคือ เวลาเติมผมจะติดเครื่องไว้แต่ไม่เปิดแอร์ไม่รู้เกี่ยวกันหรือไม่แต่ทำแบบนี้แล้วเติมได้ทุกครั้งเลย ก็ยังสงสัยอยู่ครับ ที่สำคัญครับผมบอกกับพนักงานเติมว่าใช้การเติมแบบไม่ต้องให้เครื่องเติมเอง ให้พนักงานกดน้ำมันเองจะเติมได้ทุกครั้งและเต้มถังครับ ผมคิดว่าถ้าเราใช้ 306 เพื่อให้ลูกลอยไม่เสื่อมถังไม่ผุ ควรเติมให้เต็มถังทุกครั้งจะยืดอายุของถังและลูกลอยของปั๊มน้ำมันได้ครับ ลองทำดูได้ผลอย่างไรบอกกล่าวด้วยนะครับผม
jimmys7
306 xsi แรงจริงขอบอกวิ่งในเมืองสบาย
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 28 มิถุนายน 2007 เวลา 09:58:40 »

ลืมบอกไปครับผมเป็นน้องเพิ่มสมัครสมาชิกใหม่ไม่นานครับผม ผมใช้ 306 xsi 2.0 AT ขอคำแนะนำเรื่องอื่นๆถ้ามีโทรให้ความรู้เพิ่มเติมคุยกันได้ครับผม โทร 0830450129 jimmy
winds60
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 01 กรกฎาคม 2007 เวลา 14:35:29 »

306 sr ยืนยันว่าเป็นเหมือนกัน ...
panumat
มาสายคนอื่นรู้ มาเช้าตรู่คนอื่นไม่เห็น
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพุธที่ 04 กรกฎาคม 2007 เวลา 12:20:16 »

Cheesy ใช้แก๊สสิครับจหมดปัญหาเรื่องหัวจ่ายตัดเร็ว Afro
สิงห์บ้านฉาง
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพุธที่ 09 กรกฎาคม 2008 เวลา 14:40:45 »

อยากทราบวิธีการติดตั้งแก็สรุ่น205ผู้รู้ช่วยตอบเพื่อเป็นวิทยาทานให้สมาชิกหน่วยขอขอบพระคูณอย่างสูง
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์