Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 เอาวงจร IRรีโมท กุญแจ 405GRI มาฝาก

วันศุกร์ที่ 19 เมษายน 2024 เวลา 10:12:24

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  D.I.Y.
| | |-+  เอาวงจร IRรีโมท กุญแจ 405GRI มาฝาก
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาวงจร IRรีโมท กุญแจ 405GRI มาฝาก  (อ่าน 33044 ครั้ง)
ธีธัช หนิมฮะ
สิงห์ตัวจริง

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 10 ธันวาคม 2007 เวลา 19:59:13 »

xxx
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

โจ ( ABC )
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #25 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 ตุลาคม 2010 เวลา 11:20:52 »

405griกุญแจมีรีโมทด้วยหรือครับ ผมซื้อรถมาได้แต่กุญแจธรรมดา แต่ไปเปลี่ยนสวิทซ์กุญแจมาเลยได้กุญแจที่มากับสวิทซ์อีกอันเป็นแบบรีโมทมันปรับใช้ให้เข้ากันได้หรือป่าวครับ

มีครับ....กุญแจจะเป็นลักษณะหุ้มด้วยยางสีดำมีป่นกดเป็นรูปสิงห์....ครับ อะไร อะไร
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
monthol
สิงห์มัธยม

« ตอบ #26 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 ตุลาคม 2010 เวลา 11:34:19 »

405griกุญแจมีรีโมทด้วยหรือครับ ผมซื้อรถมาได้แต่กุญแจธรรมดา แต่ไปเปลี่ยนสวิทซ์กุญแจมาเลยได้กุญแจที่มากับสวิทซ์อีกอันเป็นแบบรีโมทมันปรับใช้ให้เข้ากันได้หรือป่าวครับ

มีครับ....กุญแจจะเป็นลักษณะหุ้มด้วยยางสีดำมีป่นกดเป็นรูปสิงห์....ครับ อะไร อะไร

สงสัยผมจะได้มาแต่กุญแจสำรอง
โจ ( ABC )
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #27 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 ตุลาคม 2010 เวลา 11:38:34 »

สงสัยผมจะได้มาแต่กุญแจสำรอง

น่าจะเป็นกุญแจสำรองหรือไม่ก็แปลงมา.....ไม่เป็นไรอย่างไงก็ขับ 405GRIเหมือนกัน...อย่าง :เครียดดูดบุหรี่:
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #28 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 ตุลาคม 2010 เวลา 11:46:00 »

ได้ครับแต่ต้องเอาดอก(รีโมท) และตัวรับมาด้วย
traiyaraj
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 21 ตุลาคม 2010 เวลา 09:29:32 »

ของผมซื้อยางปุ่มกดมาใส่(สินกิจ ประมาณ 150-160 บาท) เปลี่ยนถ่านกระดุม 2 เม็ด บัดกรีวงจรเองนิดหน่อย เวลากดปุ่มไฟที่รีโมทโชว์แล้ว แต่...ไม่เห็นเซ็นทรัลล็อคมันทำงานเลย   ชิวนะ ไม่รูว่าความถี่กุญแจมันไม่แมชกันกับตัวรับที่รถเราหรือเปล่า(เพราะดัดแปลงทรานซิสเตอร์ตัวหนึ่งมาบัดกรีใส่ในวงจร)  สรุปตอนนี้ก็เลยเอาไว้กดโชว์ไฟกุญแจเฉยๆเฮ้อ :เครียดดูดบุหรี่:

เกิดเป็นคนด้วยกาย...หัวใจต้องเป็นอย่างสิงห์้
  http://www.youtube.com/watch?v=mdma2-rCamY
  http://www.forum-auto.com/automobiles-mythiques-exception/section5/sujet387187.htm
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #30 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 21 ตุลาคม 2010 เวลา 09:33:33 »

ของผมซื้อยางปุ่มกดมาใส่(สินกิจ ประมาณ 150-160 บาท) เปลี่ยนถ่านกระดุม 2 เม็ด บัดกรีวงจรเองนิดหน่อย เวลากดปุ่มไฟที่รีโมทโชว์แล้ว แต่...ไม่เห็นเซ็นทรัลล็อคมันทำงานเลย   ชิวนะ ไม่รูว่าความถี่กุญแจมันไม่แมชกันกับตัวรับที่รถเราหรือเปล่า(เพราะดัดแปลงทรานซิสเตอร์ตัวหนึ่งมาบัดกรีใส่ในวงจร)  สรุปตอนนี้ก็เลยเอาไว้กดโชว์ไฟกุญแจเฉยๆเฮ้อ :เครียดดูดบุหรี่:
     ก็ยังดีของผมกดอย่างไงก็ไม่มีไฟโชว์เลย.....ใครแก้ไขได้บอกกันบ้าง...นะ
 ไม่สบายๆๆๆๆ ไม่สบายๆๆๆๆ

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
tantong99
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #31 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 30 ธันวาคม 2010 เวลา 11:32:41 »

อยากทราบเบอร์โทรศัพท์ของคุณเอนกครับ หรือติดต่อกลับที่เบอร์ของผมโทร. 081-5589561 ขอบคุณครับ
เปี๊ยก&Snow
เซียนสิงห์

« ตอบ #32 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 30 ธันวาคม 2010 เวลา 14:42:30 »

คุณโจแถวบ้านหม้อมีร้านข้างทางส่งให้เขาและเปลี่ยนแบตเตอรี่ ราคาไม่เกินลีโอ 4 ขวด
ใช้ได้เลยไม่ต้องซื้อใหม่หรอก
     ก็ยังดีของผมกดอย่างไงก็ไม่มีไฟโชว์เลย.....ใครแก้ไขได้บอกกันบ้าง...นะ

www.winnerestateplus.com
ศูนย์รับฝากขาย จำนองบ้าน และที่ดิน
ขายง่าย ได้ไว.. รับขายฝากได้เงินเร็ว
Tel: 099-494-6599
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #33 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 30 ธันวาคม 2010 เวลา 22:07:07 »

มันทำได้นะ  แต่......
vsop4
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 31 มีนาคม 2011 เวลา 21:13:35 »

405 GRI   กุญแจ REMOTE  หาย ทำตัว REMOTE ใหม่ได้หรือไม่ (ไม่ต้องผ่านศูนย์ ฯ)
watdiy
หูตะกั่ว @ ดีบุก
สิงห์มัธยม

« ตอบ #35 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 เมษายน 2011 เวลา 00:23:03 »

อืม....ของกระผมกุญแจปกติมีแสง และเคยใช้ได้แต่ระยะที่มันจะทำงานสั้นมาก หลัง ๆ มาได้มั่งไม่ได้มั่ง ตอนนี้กดรีโมทยังไงก็ไม่ล็อค
ซ้ำร้าย  บางครั้งล็อกด้วยกุญแจมันยังไม่ยอมล็อก (ประตูคนขับ ) ต้องเดินอ้อมไปล็อคประตูอีกด้านเอากะมันสิ...
ทั้งสองอาการช่วยชี้พิกัดสำหรับรื้อแก้ใขทีครับ..

มันส์ ๆ กับชีวิตได้ที่นี่ http://wathienddiy.blogspot.com/
ATP89.
แค่ได้ขับก็มีความสุขแล้ว....
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #36 เมื่อ: วันพุธที่ 17 สิงหาคม 2011 เวลา 08:18:58 »

อ่านแล้วพอเห็นทางสว่างบ้างครับ กลับไปจะลองทำดู Ho Ho
ATP89.

"มีใจที่เป็นสุขกับชีวิตที่พอเพียง"
เซียนสิงห์

« ตอบ #37 เมื่อ: วันพุธที่ 17 สิงหาคม 2011 เวลา 09:47:09 »

อ่านแล้วพอเห็นทางสว่างบ้างครับ กลับไปจะลองทำดู Ho Ho
ATP89.

ถ้าเจอวิธีแก้ไขอย่างลืมบอกกันบ้างนะครับ..ของใช้กุญแจมีรีโมทล๊อกไม่ได้นานแล้ว...

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #38 เมื่อ: วันพุธที่ 17 สิงหาคม 2011 เวลา 09:51:27 »

ATP89.

ถ้าเจอวิธีแก้ไขอย่างลืมบอกกันบ้างนะครับ..ของใช้กุญแจมีรีโมทล๊อกไม่ได้นานแล้ว...

เปลี่ยนถ่านหรือยัง  เปลี่ยนถ่านแล้ว ลองยิงเข้าเลนส์กล้องโทรศัพท์ดูว่าที่หลอดมีแสงหรือไม่ ๔้าไม่มีก็น่าจะหลอด LED ขาด  ค่าหลอน 10 บาท ค่าเปลี่ยน เท่าไหร่ไม่รู้

สงสัยไรโทรมานะ แล้วผมต้องโอนเงินให้ป๋าเท่าไหร่เนี่  ลืมทั้งโอน ลืมทั้งยอด ลืมทั้งเบอร์บัญชี 
เซียนสิงห์

« ตอบ #39 เมื่อ: วันพุธที่ 17 สิงหาคม 2011 เวลา 09:58:51 »

ATP89.

เปลี่ยนถ่านหรือยัง  เปลี่ยนถ่านแล้ว ลองยิงเข้าเลนส์กล้องโทรศัพท์ดูว่าที่หลอดมีแสงหรือไม่ ๔้าไม่มีก็น่าจะหลอด LED ขาด  ค่าหลอน 10 บาท ค่าเปลี่ยน เท่าไหร่ไม่รู้

เปลี่ยนมาหมดแล้วช่างนาฬิกาบอกว่าแผงวงจรกุญแจรีโมทมันกลับบ้านเก่าแล้ว.....

สงสัยไรโทรมานะ แล้วผมต้องโอนเงินให้ป๋าเท่าไหร่เนี่  ลืมทั้งโอน ลืมทั้งยอด ลืมทั้งเบอร์บัญชี 
อยากโอนมาเมื่อไหร่เท่าไหร่ก็โอนมา ตราบใดที่ยังมีพระอาทิตย์ดวงเดียวก็ยังถือว่าไม่สายนะป๋า เบอร์บ/ชเดี๋ยวส่งPMไปให้แล้วแต่ป๋าสะดวกนะ...55555

ATP89.

« ตอบ #40 เมื่อ: วันพุธที่ 17 สิงหาคม 2011 เวลา 10:07:40 »

ขอบคุณพี่ๆมาให้คำแนะนำผมมีแนวทางดังนี้ เป็นมาตรการจากเบาไปหาหนักครับ ชิวๆ
1.ทดลอง remort กับกล้องดูก่อนว่าทำงานหรือไม่.
2.ถ้าลองแล้วเงียบ คงไปร้านซ่อมนาฬิกา ลองเรื่องถ่านดู แล้ว test ใหม่
3.ถ้าถ่านใหม่แล้วยังเงียบ จะโทรหา Guru ซ่อมหลอด แล้วทดลองดูใหม่
4.ถ้าแก้ไขดังกล่าวแล้วสำเร็จ ไปหาซื้อปุ่มยางงามๆๆตรงรุ่นมาใส่
5.ถ้าทำหมดแล้วไม่สำเร็จ คงต้องเก็บเงิน ไปจัดชุด Remote+ภาครับ ใหม่จากร้านเอกชัย  :หนาวจัง: หวังใจว่าสให้ข้อ 1-4 สำเร็จ โอมเพี่ยง :สะกดจิต:
ATP89.

"มีใจที่เป็นสุขกับชีวิตที่พอเพียง"
เซียนสิงห์

« ตอบ #41 เมื่อ: วันพุธที่ 17 สิงหาคม 2011 เวลา 10:12:44 »

ขอบคุณพี่ๆมาให้คำแนะนำผมมีแนวทางดังนี้ เป็นมาตรการจากเบาไปหาหนักครับ ชิวๆ
1.ทดลอง remort กับกล้องดูก่อนว่าทำงานหรือไม่.
2.ถ้าลองแล้วเงียบ คงไปร้านซ่อมนาฬิกา ลองเรื่องถ่านดู แล้ว test ใหม่
3.ถ้าถ่านใหม่แล้วยังเงียบ จะโทรหา Guru ซ่อมหลอด แล้วทดลองดูใหม่
4.ถ้าแก้ไขดังกล่าวแล้วสำเร็จ ไปหาซื้อปุ่มยางงามๆๆตรงรุ่นมาใส่
5.ถ้าทำหมดแล้วไม่สำเร็จ คงต้องเก็บเงิน ไปจัดชุด Remote+ภาครับ ใหม่จากร้านเอกชัย  :หนาวจัง: หวังใจว่าสให้ข้อ 1-4 สำเร็จ โอมเพี่ยง :สะกดจิต:
ATP89.

สาธุ.....ขอบคุณมากครับที่ชี้ช่องทางเดี๋ยวลองทำดูได้ผลอย่างไงจะมาแจ้งให้ทราบกันนะ....อิๆ

ATP89.

« ตอบ #42 เมื่อ: วันพุธที่ 17 สิงหาคม 2011 เวลา 13:06:16 »

มีข่าวมาฝากครับ ใครที่ปุ่มกดกลับบ้านเก่าไปแล้ว สามารถหาซื้อปุ่มยางใหม่ตรงรุ่น กุญแจ ได้ที่ร้านเอกชัย สนนราคา 180 บาท แต่ทางร้านแจ้งมาว่า เป็นปุ่มยางกุญแจ Remote ของ GRI ครับ ผมก็ไม่มั่นใจว่ากุญแจรัโมต SRI - GRI มันเหมือนกันไหม ถ้าเหมือนก็จบข่าวครับ หนทางเริ่มสดใสอีกนิด เดี๋ยวเย็นนี้ได้ทดลอง แน่ๆๆ โอมเพี่ยง :สะกดจิต: ขอเป็นปัญหาแค่ถ่านหมด.....ถ่านหมด......
ATP89.

ATP89.

« ตอบ #43 เมื่อ: วันพุธที่ 17 สิงหาคม 2011 เวลา 18:13:39 »

ผมได้ทำการทดลองตามที่วางแผนไว้ ผลที่ได้ เมื่อกดรีโมต ไฟสีแดงติด แต่ไม่ชัดเจนนัก อาจถ่านอ่อน แต่เอากล้องถ่าย พบว่า ไม่มีแสงออกมาเลยแสดงว่าอินฟราเรดไม่ทำงาน เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองไปเปลี่ยนถ่านใหม่ๆๆดู แล้วว่ากันอีกที ถ้าหลอดอินฟราเรทเสียจริงๆๆ งานนี้คงต้องพึ่ง Guru ช่วยหล่ะครับ ตาดำๆ
ลองพยายามซ่อมดูก่อนให้เต็มที่ ดีกว่าไปเสีย 6000 ซื้อมาทั้ง set มาเปลี่ยน อันนี้ชัวแต่แพง ร้อนจัง
ATP89.
ATP89

ATP89.

« ตอบ #44 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 29 กันยายน 2011 เวลา 14:52:25 »

หลังจากไปเปลี่ยนถ่านมา กดปุ่มทีไรสีแดงชัดเจนเลย และที่แปลก บางครั้งมันก็ทำงาน บางครั้งมันก็ไม่ทำงาน  อะไร สงสัยขี้เกียจ แต่ก็ดีกว่าแต่ก่อนที่ไม่ทำงานเลย ลองหันปลายกุญแจเข้าหากล้อง กดดู บางครั้งก็มีแสงออกมาแต่ออกมาแป๊ปเดียวก็หายไป  อะไร ผมสงสัยว่าตัวหลอดคงเสื่อมหรือไม่ก็วงจรไม่ดี การที่หลอดอินฟราเลดเสื่อม ผมเปลี่ยนเองไม่เป้นจะลองไปหาช่างดูก่อนครับ แถวๆๆคลองถมน่าจะรับทำ ร้านที่ซ่อมรีโมต ทีวี ผมว่าเขาน่าจะทำได้ ไว้ไปลองดูก่อนแล้วจะมาบอกเล่าเก้าสิบกันต่อครับ... ชิวๆ

ATP89.

« ตอบ #45 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 29 กันยายน 2011 เวลา 14:56:29 »

ใจจริงๆๆอยากจะเอาไปให้คุณ Anek แกช่วยดูให้ แต่ไม่รู้จะติดต่อแกได้อย่างไร..... เดี๋ยวจะลองให้ช่างดูให้ก่อนแล้วค่อยว่ากันอีกที ช่างแว่นแกก็บอกให้ผมไปเปลี่ยนถ่านดูก่อน แล้วแกจะดูให้ถ้าแกดูแล้วว่าซ่อมได้แกจะจัดให้ครับ....

ATP89.

« ตอบ #46 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 08 ตุลาคม 2011 เวลา 08:39:06 »

หลังจากเปลี่ยนถ่านใหม่ๆๆ 2 ก้อน ผลคือมีหวังบางครั้ง remote ทำงานบางครั้งไม่ทำงาน เมื่อวานเอา SRI ไปให้ช่างแว่นเปลี่ยนวาวล์น้ำและฝาครอบวาวล์น้ำ เนื่องจากหมดสภาพไปตามกาลเวลา เลยให้ช่างแว่นดู remote ให้อีกครั้ง เข้าเครื่อง test ที่ช่างแว่นมี ผลคือทำบ้างไม่ทำบ้าง ช่างแว่นเลยจัดการบัดกรีวงจรให้ใหม่ ผลลลลลลล หายครับบบบบบบ Ho Ho remote กลับมาทำงานอย่างเดิม......สบายใจเดิมๆๆ ไม่ต้องดัดแปลง หรือเสียเงินซื้อชุด remote ใหม่ ขอบคุณช่างแว่นที่จัดการให้ครับ

หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์