Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 มือใหม่เชิญทางนี้นะครับ

วันเสาร์ที่ 20 เมษายน 2024 เวลา 02:52:10

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  มือใหม่เชิญทางนี้นะครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 4 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่เชิญทางนี้นะครับ  (อ่าน 59684 ครั้ง)
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันพุธที่ 12 มีนาคม 2008 เวลา 14:46:06 »

โปรดอ่านคู่มือการใช้งานในนี้ก่อนนะครับผม http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?action=help

ท่านสามารถใช้ Google ในการหาข้อมูลใน vlovepeugeot.com ได้นะครับ
ตามรูปนะครับ ให้พิมพ์ว่า Site:vlovepeugeot.com แล้วพิมพ์คำที่ต้องการค้นให้ลงไป เช่น แร็ค 405 เป็นต้นครับ

ข้อมูลเก่าๆ มีมากมายนะครับ หาได้จาก "เวปบอร์ดเก่า" http://www.vlovepeugeot.com/webboard.php?page=0

* google.gif (21.38 KB, 606x630 - ดู 4721 ครั้ง.)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com

tata shop
สิงห์มัธยม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 12 มีนาคม 2008 เวลา 14:56:29 »

ดีครับดูหัวข้อง่ายดี
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 พฤษภาคม 2009 เวลา 13:14:04 »

ขอบคุณครับ
p_405
สิงห์มัธยม

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 04 มิถุนายน 2009 เวลา 16:38:55 »

ขอบคุณพี่ภณมากๆครับสำหรับคำแนะนำเรื่องรถ

ขอแรงมั่งดิ...
santirat
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 สิงหาคม 2009 เวลา 13:36:10 »

ขอบคุณครับ

ขอบคุณความรู้สึกดีๆ และความห่วงใย ที่มีให้แก่กัน ครับ
x-eka
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 16:13:02 »

:okok:อยากให้พี่ ทุกท่านช่วย ให้ข้อมูล รุ่น807 มีจุดแข็ง จุดอ่อน อย่างไร มีขายที่ไหนบ้าง( มือสอง)ใครมีข้อมูลช่วยตอบ หน่อยนะครับ พอดีเพื่อนอยากได้มากๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ตาดำๆ
Bj@DGR
My car
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพุธที่ 10 มีนาคม 2010 เวลา 18:48:45 »

โอ ขอบคุณมากนะครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมเป็นข้าราชการ ระดับ ซี 8   อยู่แบบสมถะ
อยากรถคันเล็กๆ อย่าง 205  starlet  festiva mira เอาไว้วิ่งไปประชุม ซึ่งบ่อยมากๆ ใจชอบ 205 มาก
มีแต่คนห้ามซื้อ มักคอมเมนต์แต่เรื่องไม่ค่อยดี จึงยังปอดๆครับ พอดีค้นหาเจอเวบนี้แหละที่มีชม รถยี่ห้อนี้
เลยสมัครเป็นสมาชิกเลย ทั้งๆที่ยังไม่มีรถ  555  ชอบมานานแล้ว  มันเป็นรถในฝันตั้งแต่เป็นข้าราชการ ซี 3

" คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี" พระพรหมมังคลาจารย์ (ปัญญานันทะ ภิกขุ)   (Y)
shane
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 29 เมษายน 2010 เวลา 11:03:01 »

ผมขอให้ข้อคิดอย่างนี้ดีกว่าครับ รถเปอโยต์ นะดีครับเป็นสิงห์ที่น่าใช้แต่ต้องดูแลรักษามาก จุกจิกครับจะคอยกินเนื้อเจ้าของอยู่เสมอ รวมทั้งบางอู่ซ่อมด้วยเขาพูดกันเล่น ๆ ว่ามีเปอโยต์ไว้ซ่อมครับ ส่วนรถที่บอกมา เช่น starlet,mira ผมว่ามันค่อนข้างเก่าไปครับ ซื้อรถตระกูลญี่ปุ่น อายุไม่เกิน 10 ปีใช้ น่าจะดีกว่าครับ แต่ถ้ายังต้องการขับสิงห์อยู่ ชีวิตจะตื่นเต้น รับรองว่าอยุ่แบบสมถะไม่ไหวแน่ครับ ผมเลี้ยงสิงห์มาตั้งแต่ปี 2511 จนปัจจุบัน เปลี่ยนหลายตัวแล้ว สิงห์มันไม่เชื่องเลย แต่บางครั้งความพึงพอใจที่จะได้มันเป็นเจ้าของ ก็ต้องทำใจครับ เหมือนเราอยากเป็นเจ้าของรถสักคันก็เพราะ เราฝังใจตั้งแต่เยาว์วัย ว่าเมื่อมีโอกาสก็จะขอเป็นเจ้าของ ถ้าอย่างนี้ซื้อเลยครับความพึงพอใจบางครั้งประเมินเป็น ราคาไม่ได้ครับ
khun
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 สิงหาคม 2010 เวลา 22:51:15 »

หาแรค 405 อยู่ครับอยากทราบราคามือสองครับพี่ๆช่วยบอกหน่อยนะครับเพิ่งหัดขับสิงห์ครับ
Bj@DGR
My car
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพุธที่ 25 สิงหาคม 2010 เวลา 09:01:28 »

ผมขอให้ข้อคิดอย่างนี้ดีกว่าครับ รถเปอโยต์ นะดีครับเป็นสิงห์ที่น่าใช้แต่ต้องดูแลรักษามาก จุกจิกครับจะคอยกินเนื้อเจ้าของอยู่เสมอ รวมทั้งบางอู่ซ่อมด้วยเขาพูดกันเล่น ๆ ว่ามีเปอโยต์ไว้ซ่อมครับ ส่วนรถที่บอกมา เช่น starlet,mira ผมว่ามันค่อนข้างเก่าไปครับ ซื้อรถตระกูลญี่ปุ่น อายุไม่เกิน 10 ปีใช้ น่าจะดีกว่าครับ แต่ถ้ายังต้องการขับสิงห์อยู่ ชีวิตจะตื่นเต้น รับรองว่าอยุ่แบบสมถะไม่ไหวแน่ครับ ผมเลี้ยงสิงห์มาตั้งแต่ปี 2511 จนปัจจุบัน เปลี่ยนหลายตัวแล้ว สิงห์มันไม่เชื่องเลย แต่บางครั้งความพึงพอใจที่จะได้มันเป็นเจ้าของ ก็ต้องทำใจครับ เหมือนเราอยากเป็นเจ้าของรถสักคันก็เพราะ เราฝังใจตั้งแต่เยาว์วัย ว่าเมื่อมีโอกาสก็จะขอเป็นเจ้าของ ถ้าอย่างนี้ซื้อเลยครับความพึงพอใจบางครั้งประเมินเป็น ราคาไม่ได้ครับ

ขอบคุณมากนะครับที่ที่ให้คำแนะนำที่ดี  ถูกต้องเลยครับ  ความพึงพอใจประเมินราคาไม่ได้จริงๆครับ  .ชอบคำกล่าวนี้มากเลย

" คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี" พระพรหมมังคลาจารย์ (ปัญญานันทะ ภิกขุ)   (Y)
pg inlove
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 สิงหาคม 2010 เวลา 09:41:27 »

ขอฝากตัวเป็นสมาชิกด้วยนะค่ะ  :หวัดดีค่ะ:
Revolver168
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 สิงหาคม 2010 เวลา 23:36:06 »

สวัสดีครับ สมัครสมาชิก มาใหม่ครับ
supap
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 18 กันยายน 2010 เวลา 16:05:58 »

สวัสดีพี่ทุกคนครับ
คือว่า 405 mi16 เพิ่งซื้อมาใหม่(แต่เก่าแล้ว) ไม่รู้เรื่องอะไรเลย ตอนนี้ปัญหาคือ
รถติดแก็ส LPG แล้ว ตอนสตาร์ชเครื่องต้องใช้ระบบ แก็ส เปลี่ยนใช้ระบบน้ำมันเครื่องยนต์ดับซะงั้น
ทำไงดีครับ
supap
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 18 กันยายน 2010 เวลา 16:14:14 »

ไฟที่หน้าปัดบอกความหมายอะไรบ้างครับ
tongcpac
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 19 กันยายน 2010 เวลา 13:49:35 »

วัดดีครับ ผมสมาชิกใหม่ครับ    ใช้ 305 กำลังวาง 7afe auto  ครับ อยากได้คำแนะนำจากพี่ๆหน่อยคับ
NOK405
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 19 กันยายน 2010 เวลา 16:21:28 »

สวัสดีพี่ทุกคนครับ
คือว่า 405 mi16 เพิ่งซื้อมาใหม่(แต่เก่าแล้ว) ไม่รู้เรื่องอะไรเลย ตอนนี้ปัญหาคือ
รถติดแก็ส LPG แล้ว ตอนสตาร์ชเครื่องต้องใช้ระบบ แก็ส เปลี่ยนใช้ระบบน้ำมันเครื่องยนต์ดับซะงั้น
ทำไงดีครับ
มีเบอร์ไหมผมก็ใช้รุ่นนั้น หรือนี่เบอร์ผม 0825757337 เหน่ง
perfectkill
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 19 กันยายน 2010 เวลา 19:02:36 »

ขอบคุณครับ
superman_s3
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 ตุลาคม 2010 เวลา 19:32:18 »

ขอเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคน (แต่ยังไม่มีรถครับ)
bungfai
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 07 พฤษภาคม 2011 เวลา 15:27:50 »

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่รายงานตัวครับ ใช้ 305 ปี1987 ครับ
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 07 พฤษภาคม 2011 เวลา 18:10:22 »

...ขออนุญาติออกความเห็นครับ...!!!
   ...เปอโยต์...ก็เหมือนรถทั่วๆไป ที่ต้องดูแลรักษาเป็นธรรมดา แต่คงไม่ถึงขนาดหมดเนื้อหมดตัวหรอกครับ...!!! ยกเว้นได้รถช้ำๆมา หรือทำนู่น ทำนี่เพิ่มเติมแล้วไม่จบ พาลไปใส่ร้ายรถซะอย่างงั๊น...!!! จุกจิกมั๊ย???...ความหมายของคำว่าจุกจิกคืออะไร???...ขับสามวัน ซ่อมหนึ่งอาทิตย์หรือปล่าว???...ประเภทอยู่อู่มากกว่าอยู่บ้านหรือปล่าว???...ไม่มีทางซ่อมให้ดีได้เลยหรือ???...ขนาดหมดเนื้อหมดตัวเลยหรือ??? ...แต่ทำไมของผมไม่เป็นอย่างนั้นหล่ะครับ(เข้าปีที่ยี่สิบแล้ว) ก็ซ่อมตามกาลเวลา ไม่ได้ไปทำอะไรพิศดารกับเครื่องยนต์ เดิมๆ แค่แต่งภายนอกเท่านั้น...!!!
   ...ไม่ว่าคุณจะขับรถยี่ห้ออะไร??? เก่า-ใหม่...คุณต้องศึกษาหาข้อมูลไว้บ้างก็จะยิ่งดี ถ้าคุณไม่มั่นใจ กลัวหรืออะไรก็ตามแต่ คุณก็ต้องยอมรับความจริง และมองข้ามไปเล่นยี่ห้ออื่น...!!! แต่ถ้าคุณรักเปอโยต์เข้าให้แล้ว คุณหาเขามาใช้แล้ว...คุณไม่ได้โดดเดี่ยวครับ...!!! มีท่านสมาชิกเยอะแยะที่พร้อมจะช่วยเหลือ แนะนำคุณได้ตลอดเวลา...!!!
   ...ทำไม มีแต่ท่านสมาชิกหรือไม่ใช่สมาชิก ขับเปอโยต์แล้วบอก เกาะถนนดี เบรคดี เครื่องทนทานดี...!!! เพราะถ้าคุณบูรณะเขาสมบูรณ์ๆ(ในงบที่ไม่แตกต่างจากยี่ห้ออื่น ผมยืนยัน...!!!) คุณก็จะรู้สึกและแยกแยะอย่างยุติธรรมว่าเปอโยต์ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด...!!! และถ้าคุณรักเขา มันก็ไม่มีเงื่อนไขอื่นๆ เพราะผมก็มองไม่เห็นว่าจะมีเงื่อนไขอะไรที่จะทำให้ผมไม่ใช้เปอโยต์...!!!
                                   ...ผมไม่ได้ชี้นำนะครับ แค่อยากให้คุณถามตัวเอง...ก็แค่นั้นครับ...!!!                          ขอบคุณครับ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
ciber
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #20 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 07 พฤษภาคม 2011 เวลา 20:43:23 »

...ขออนุญาติออกความเห็นครับ...!!!
   ...เปอโยต์...ก็เหมือนรถทั่วๆไป ที่ต้องดูแลรักษาเป็นธรรมดา แต่คงไม่ถึงขนาดหมดเนื้อหมดตัวหรอกครับ...!!! ยกเว้นได้รถช้ำๆมา หรือทำนู่น ทำนี่เพิ่มเติมแล้วไม่จบ พาลไปใส่ร้ายรถซะอย่างงั๊น...!!! จุกจิกมั๊ย???...ความหมายของคำว่าจุกจิกคืออะไร???...ขับสามวัน ซ่อมหนึ่งอาทิตย์หรือปล่าว???...ประเภทอยู่อู่มากกว่าอยู่บ้านหรือปล่าว???...ไม่มีทางซ่อมให้ดีได้เลยหรือ???...ขนาดหมดเนื้อหมดตัวเลยหรือ??? ...แต่ทำไมของผมไม่เป็นอย่างนั้นหล่ะครับ(เข้าปีที่ยี่สิบแล้ว) ก็ซ่อมตามกาลเวลา ไม่ได้ไปทำอะไรพิศดารกับเครื่องยนต์ เดิมๆ แค่แต่งภายนอกเท่านั้น...!!!
   ...ไม่ว่าคุณจะขับรถยี่ห้ออะไร??? เก่า-ใหม่...คุณต้องศึกษาหาข้อมูลไว้บ้างก็จะยิ่งดี ถ้าคุณไม่มั่นใจ กลัวหรืออะไรก็ตามแต่ คุณก็ต้องยอมรับความจริง และมองข้ามไปเล่นยี่ห้ออื่น...!!! แต่ถ้าคุณรักเปอโยต์เข้าให้แล้ว คุณหาเขามาใช้แล้ว...คุณไม่ได้โดดเดี่ยวครับ...!!! มีท่านสมาชิกเยอะแยะที่พร้อมจะช่วยเหลือ แนะนำคุณได้ตลอดเวลา...!!!
   ...ทำไม มีแต่ท่านสมาชิกหรือไม่ใช่สมาชิก ขับเปอโยต์แล้วบอก เกาะถนนดี เบรคดี เครื่องทนทานดี...!!! เพราะถ้าคุณบูรณะเขาสมบูรณ์ๆ(ในงบที่ไม่แตกต่างจากยี่ห้ออื่น ผมยืนยัน...!!!) คุณก็จะรู้สึกและแยกแยะอย่างยุติธรรมว่าเปอโยต์ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด...!!! และถ้าคุณรักเขา มันก็ไม่มีเงื่อนไขอื่นๆ เพราะผมก็มองไม่เห็นว่าจะมีเงื่อนไขอะไรที่จะทำให้ผมไม่ใช้เปอโยต์...!!!
                                   ...ผมไม่ได้ชี้นำนะครับ แค่อยากให้คุณถามตัวเอง...ก็แค่นั้นครับ...!!!                          ขอบคุณครับ
   ผมก็คนหนึ่งที่ รักเปอโยต์ และจะใช้และดูแลรักษาเขาให้ดีที่สุด
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #21 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 07 พฤษภาคม 2011 เวลา 21:12:59 »

ผมก็เหมือนกันผมชอบ405ตั้งแต่สมัยออกมาใหม่ๆ20ปีที่แล้วแต่พ่อไม่ให้ซื้อให้ซื้อรถญี่ปุ่นแทนก็ซื้อlancer1.8gtiมาก็เกือบ7แสน20ปีให้หลังเลยซื้อ405สองคันเลย
narayut
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #22 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 08 พฤษภาคม 2011 เวลา 12:30:50 »

เห็นด้วย เหตุผลข้างต้น ผมจึงมีน้อง 406 ไว้อยู่คู่กับ พี่405 อีกคัน
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #23 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 08 พฤษภาคม 2011 เวลา 21:56:04 »

:โอ้ววววววววววว:
หน้า: [1] 2 3 4 ขึ้นบน พิมพ์