Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 พา 206 sx ไปติดแก๊สมา

วันพฤหัสบดีที่ 02 พฤษภาคม 2024 เวลา 04:40:43

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  LPG & NGV (ผู้ดูแล: gasman)
| | |-+  พา 206 sx ไปติดแก๊สมา
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พา 206 sx ไปติดแก๊สมา  (อ่าน 3702 ครั้ง)
lionking
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 08 มีนาคม 2012 เวลา 22:11:02 »

รถ PEUGEOT 206 SX   
      ผมติดของ AC STAG-200 ติดที่ ARMYGAS ลาดปลาเค้า หมดไป 24,000+ถังโดนัท 33 ลิตร วาวล์นอก ค่าแผ่นรองใต้ถังอีก 2,000 บาท =26,000 บาท ใช้มาอาทิตย์กว่าๆ ใช้งานดีอัตราเร่งเท่าน้ำมันเลย แต่ปัญหาที่พบคือเข็มน้ำมันลดลง ซึ่งเป็นปัญหาโลกแตกของคนติดแก๊ส ทั้งคนใช้และช่างติดตั้งว่า ตัดปั๊มติ๊กดี หรือไม่ตัด สำหรับผมสรุปว่าวันนี้เพิ่งเอาไปตัดปั๊มติ๊กมา อู่ใช้กล่องตัดปั๊มติ๊กเล็กๆของ AG เสียค่าของ=แรงไป 800 บาท ติดตั้งเสร็จก็ลองเทส ที่สวิทซ์เปลี่ยนแก๊ส เป็นน้ำมันสลับกันก็ปกติไม่กระตุก สรุปว่าพอใจ รายละเอียดการใช้งานและอัตราสิ้นเปลืองขอใช้งานซักระยะแล้วจะมารายงานเพื่อนๆ นะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 08 มีนาคม 2012 เวลา 22:25:24 »

ถ้าจะไม่ตัด ก็ทำได้  แต่ ข้อห้าม ที่หลายคน ไม่ยอมทำ คือ ไม่ยอมเติมน้ำมันให้เลี้ยงปั๊มไว้  ปกติ ตัวปั๊มมันจะใช้เบนซินเป็นตัวหล่อเย็นตัวมันเองอยู่แล้ว คนใช้แก๊สส่วนใหญ่ ไม่ค่อยยอมเติมน้ำมัน  แล้วพอไฟแดงขึ้นบ่อยๆ ปั๊มดูดน้ำมันไม่ได้ ปั๊มก็ไหม้ หรือไม่งั้น ก็ เสียไวกว่ากำหนด  แล้วก็โทษว่าติดแก๊ส แล้วไม่ดี  .......

ของผม เคยติดแบบไม่ตัด 2 ปี ใน 405 แต่เติมน้ำมันเลี้ยงปั๊มไว้ตลอด ตอนนี้ ถอดออก ให้กินโซฮอลล์ 95 ผมว่าปั๊มผม บางที ก็ เริ่มมีอาการดูดน้ำมันขาดๆ เครื่องมีวอดๆ เหมือนกันแล้วนะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
fasai
สิงห์มัธยม

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 09 มีนาคม 2012 เวลา 00:04:13 »

ติด กับ พี่โต หรือ ครับ ร้าน อาร์มี่ ลาดปลาเค้า
ku
สิงห์มัธยม

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 26 สิงหาคม 2012 เวลา 12:23:26 »

รถ PEUGEOT 206 SX   
      ผมติดของ AC STAG-200 ติดที่ ARMYGAS ลาดปลาเขา หมดไป 24,000+ถังโดนัท 33 ลิตร วาวล์นอก ค่าแผ่นรองใต้ถังอีก 2,000 บาท =26,000 บาท ใช้มาอาทิตย์กว่าๆ ใช้งานดีอัตราเร่งเท่าน้ำมันเลย แต่ปัญหาที่พบคือเข็มน้ำมันลดลง ซึ่งเป็นปัญหาโลกแตกของคนติดแก๊ส ทั้งคนใช้และช่างติดตั้งว่า ตัดปั๊มติ๊กดี หรือไม่ตัด สำหรับผมสรุปว่าวันนี้เพิ่งเอาไปตัดปั๊มติ๊กมา อู่ใช้กล่องตัดปั๊มติ๊กเล็กๆของ AG เสียค่าของ=แรงไป 800 บาท ติดตั้งเสร็จก็ลองเทส ที่สวิทซ์เปลี่ยนแก๊ส เป็นน้ำมันสลับกันก็ปกติไม่กระตุก สรุปว่าพอใจ รายละเอียดการใช้งานและอัตราสิ้นเปลืองขอใช้งานซักระยะแล้วจะมารายงานเพื่อนๆ นะครับ

ปัจจุบันเป็นงัยบ้างครับ ถังโดนัทติดใต้ท้องหรือเปล่า รบกวนขอพิกัดร้านอาร์มี่หรือเบอร์ติดต่อหน่อยครับ จะหาข้อมูลเพิ่มนะ่ครับ
Tkainate
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 18 กันยายน 2012 เวลา 16:17:44 »

206 ผมก็ตัดปั๊มติ๊กน่ะครับแต่เข็มมันยังลงอยู่เลย งง งง
ทำไงดีครับ หรือเข็มมันเสีย
lionking
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 06 มกราคม 2014 เวลา 22:31:38 »

ทุกวันนี้ยังวิ่งดีอยู่ครับทั้ง 2 ระบบ สตาร์ทน้ำมัน วิ่งแก๊ส ปรับจูนบ้างตามระยะ ส่วนมากทำลืมๆ เพราะวิ่งน้อย
เรื่องเข็มน้ำมันลดลงขณะวิ่งด้วยแก๊ส ทำใจครับ แก้ บ่ ได้ แต่ระยะต่อมาไฟหน้าเรือนไมล์รูปเครื่องยนต์โชว์ขึ้น
ไปเช็คที่ศุนย์ใหญ่ สุขาภิบาล 3 บอกว่าเซ็นเซอร์ตัวอ่านค่าเชื้อเพลิงมันฟ้องถึงส่วนผสม ถ้าไม่ซีเรียสก็ขับได้ครับ
ร้านแก๊สบางร้าน ก้อใช้วิธีดึงหลอดไฟที่เรือนไมล์ซะ สรุปว่าทุกวันนี้ก็แฮ๊ปปี้ดีครับ วื่ง โลละ บาทกว่าๆ
แต่ตอนนี้กำลัจะลงขายครับ
เพราะออกรถใหม่ป้ายแดงไม่มีที่จอด ใครสนใจ
081-430-3240
เอก
fasai
สิงห์มัธยม

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอังคารที่ 07 มกราคม 2014 เวลา 23:26:06 »

ทุกวันนี้ยังวิ่งดีอยู่ครับทั้ง 2 ระบบ สตาร์ทน้ำมัน วิ่งแก๊ส ปรับจูนบ้างตามระยะ ส่วนมากทำลืมๆ เพราะวิ่งน้อย
เรื่องเข็มน้ำมันลดลงขณะวิ่งด้วยแก๊ส ทำใจครับ แก้ บ่ ได้ แต่ระยะต่อมาไฟหน้าเรือนไมล์รูปเครื่องยนต์โชว์ขึ้น
ไปเช็คที่ศุนย์ใหญ่ สุขาภิบาล 3 บอกว่าเซ็นเซอร์ตัวอ่านค่าเชื้อเพลิงมันฟ้องถึงส่วนผสม ถ้าไม่ซีเรียสก็ขับได้ครับ
ร้านแก๊สบางร้าน ก้อใช้วิธีดึงหลอดไฟที่เรือนไมล์ซะ สรุปว่าทุกวันนี้ก็แฮ๊ปปี้ดีครับ วื่ง โลละ บาทกว่าๆ
แต่ตอนนี้กำลัจะลงขายครับ
เพราะออกรถใหม่ป้ายแดงไม่มีที่จอด ใครสนใจ
081-430-3240
เอก

ขายเท่าไหร่ครับ ขอรูปด้วยได้หรือเปล่าครับ
artgivgiv
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพุธที่ 08 มกราคม 2014 เวลา 11:47:37 »

ของผมก็ติดครับ 206 ใช้ได้ปกติครับ แต่เข็มตกต้องทำใจครับ
กำลังจะขายเหมือนกันครับให้ฟรีไปผ่อนต่อใครสนใจติดต่อได้นะครับ
fasai
สิงห์มัธยม

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพุธที่ 08 มกราคม 2014 เวลา 13:01:51 »

ของผมก็ติดครับ 206 ใช้ได้ปกติครับ แต่เข็มตกต้องทำใจครับ
กำลังจะขายเหมือนกันครับให้ฟรีไปผ่อนต่อใครสนใจติดต่อได้นะครับ

สนใจ ครับ
artgivgiv
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพุธที่ 08 มกราคม 2014 เวลา 13:51:33 »

สนใจ ครับ

ผมส่งเบอร์ไปในข้อความแล้วนะครับรายละเอียดโทรคุยได้ครับหรือยิงเบอร์มาก็ได้ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์