Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  มือใหม่ถามทางนี้
Pages: 1
ท่อยางหม้อน้ำ สายพาน พัดลมทั้งเก่าและใหม่ ซื้อที่ไหนราคาถูก By: anuncenter
วันจันทร์ที่ 28 กรกฎาคม 2008 เวลา 20:41:59
ท่อยางหม้อน้ำ สายพาน พัดลม     และอะหลั่ยต่างๆ   ทั้งเก่าและใหม่    ซื้อที่ไหนราคาถูก    ผมทุนน้อย

มีตรวจสอบท่อยางหม้อน้ำ สายพาน พัดลม   อย่างไรว่าใกล้เสีย   และถ้าไปเสียต่างจังหวัดจะแก้ไขให้วิ่งไปหาช่างได้อย่างไร

Re: ท่อยางหม้อน้ำ สายพาน พัดลมทั้งเก่าและใหม่ ซื้อที่ไหนราคาถูก By: wasin
วันจันทร์ที่ 28 กรกฎาคม 2008 เวลา 20:59:47
ท่อยางหม้อน้ำ  ----->  ให้สังเกตว่า มันแตกลายงาหรือมีรอยรั่วตามดตรงไหนหรือเปล่า  ถ้ามีก็เปลี่ยนครับ

สายพานก็เช่นเดียวกันครับ  >> ถ้ามันเริ่มมีรอยแตกนิดนึงก็เปลี่ยนได้แล้วครับ

ส่วนอะไหล่ ก็มีหลายแห่งหลายอย่างครับ

จะไปซื้อของมือ 1 กับร้านเอกชัยก็ได้  หรือจะเดินเล่นแถววรจักรก็ได้

หรือจะเอาอะไหล่มือ 2 จากในเว็บนี้ หรือที่เชียงกงบางนาก็ได้ครับ

มีหลายตัวเลือกครับ  เลือกเอาตามใจชอบได้เลยครับ
Re: ท่อยางหม้อน้ำ สายพาน พัดลมทั้งเก่าและใหม่ ซื้อที่ไหนราคาถูก By: vopang
วันเสาร์ที่ 02 สิงหาคม 2008 เวลา 06:33:12
อะหลั่ยวรจักรถูกสุดครับ
Re: ท่อยางหม้อน้ำ สายพาน พัดลมทั้งเก่าและใหม่ ซื้อที่ไหนราคาถูก By: ponggoa
วันเสาร์ที่ 02 สิงหาคม 2008 เวลา 21:31:39
พันลมหม้อน้ำ 405 มอเตอร์พร้อมใบสภาพดี การประกอบดี รูปทรงดี โดยรวมยอดมากครับ ราคา ไม่ถึง 2000 บาท

วันที่ไปซื้อจับไม่เป็น พัดลมบาดมือเลย เนื่องจากว่ายังใหม่ ใบยังคมอยู่ แต่พอใช้ไป ๆ คมที่ใบจะหายไปเอง เหมือนกับมัน ลับคมกับอากาศไปเรื่อย ๆ จนหายคม

แยกวรจักรครับ
Re: ท่อยางหม้อน้ำ สายพาน พัดลมทั้งเก่าและใหม่ ซื้อที่ไหนราคาถูก By: vopang
วันพฤหัสบดีที่ 21 สิงหาคม 2008 เวลา 22:51:08
ของทุกอย่าง ย่านวรจักรถูกสุดๆครับ