Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
ยางแท่นเครื่อง จำเป็นต้องเปลี่ยนไหม ถ้าหมดสภาพแล้วจะมีอาการยังไรคราบ By: comclub
วันอังคารที่ 14 ตุลาคม 2008 เวลา 19:59:15
         :กินหัว:  โอ.. เข้าศูนย์มา ช่างบอกว่าน่าจะเปลี่ยนยางแท่นเครื่องได้แล้วนะ วิ่งมาแสนห้าแล้ว สงสัยอ่ะครับ วิ่งมาก็ไม่เป็นอะไรนี่ เสียงแปลกๆก็ไม่มี
   :เหนื่อยร้อน:ถ้าหมดสภาพแล้วจะรู้ได้ยังไรครับ   แล้วมันมีอยู่กี่อันครับ  ราคาอยู่ที่เท่าไรครับ ผมใช้ 406L5 ครับ
                                                                 ขอบคุณครับ ตาดำๆ
Re: ยางแท่นเครื่อง จำเป็นต้องเปลี่ยนไหม ถ้าหมดสภาพแล้วจะมีอาการยังไรคราบ By: lipkung
วันอังคารที่ 14 ตุลาคม 2008 เวลา 20:04:26
เวลาเข้าเกียร์แล้วมันจะสั่นๆล่ะครับ นั่นคือควรที่จะเปลี่ยนแต่ถ้ายังไม่สั่นก็ยังไม่ต้องเปลี่ยนครับ
Re: ยางแท่นเครื่อง จำเป็นต้องเปลี่ยนไหม ถ้าหมดสภาพแล้วจะมีอาการยังไรคราบ By: jibmahidol
วันพุธที่ 15 ตุลาคม 2008 เวลา 09:51:22
ท่อน้ำมันพาวเวอร์จะรั่ว ถ้าเข้าเกียร์เครื่องโยกไปข้างหน้า คอมแอร์จะถูท่อน้ำจากหม้อน้ำในP405GR แนะนำเปลี่ยนดีกว่าครับ