Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
Pages: 123
ภาพงาน MiniMeeting 22112008 เที่ยวอยุธยาไหว้พระทำบุญ By: Webmaster
วันเสาร์ที่ 22 พฤศจิกายน 2008 เวลา 21:06:45
เริ่มต้นขอมอบความดีความชอบทั้งหมดให้กับน้อง Mar205 หรือน้องนัทครับ
อะไรที่ไม่ดีกระผม Webmaster ภณ (ปอล) ขอรับแต่เพียงผู้เดียว

:ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ:

มีรูปตอนเช้าอีกส่วนหนึ่งจากคุณ kuk ตาม Link นี้นะครับ http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=12815

เช้ามาก็สายแล้ว เพราะกลับไปเอาของที่บ้านอีกที
งานนี้แก๊สไม่ปกติอีกแล้ววิ่ง 6000 รอบแล้วตัดเฉยๆ เลย
ท้ายสุดก็เลยใส่น้ำมันลงไปเพื่อใช้วิ่งกับน้องๆ นิดหน่อย

เริ่มที่ปั๊มก่อนนะครับ

คนแรกเปิดมาก็เป็นคุณเกี๊ยว Duculra เห็นว่าทำงานดึก แต่ก็ยังมา นับถือครับ ทำงานเกี่ยวกับเครื่องเสียงนำครับ
หล่อจริงๆ นะคนนี้

สาวๆ พวกนี้เป็นพยาบาลนะครับ นั่งมาใน 505 คันงาม

มาเป็นครอบครัวครับ คุณ Jack ผมเรียกแต่คุณกอเกียรติ มีแฟนชื่อแมว และลูกชายกำลังซนชื่อ Max

คนชู 2 นิ้วนี่แหละ น้องนัท Mar205 นะครับ แม่ งานครั้งนี้ครับ (เดียวจะเล่าอะไรให้ฟังทีหลังสำหรับความเป็นแม่ งาน)

ภาพผู้มาส่งพวกเราครับ น้องนัทเห็นหนุ่มๆ ไม่ได้ต้องรีบถ่ายด้วย มีคุณ KUk กับ คุณต้นครับ

น้องเอก S16 (Akes16)

น้องแบม 306 รุ่นปลาหมึกพ่นหมึกครับ ควันดำอย่างกับเครื่องดีเซลเชียว

คุณ wilson นะครับ ทำหน้าได้อารมณ์เชียว
ผมลืมไม่ได้แจกมะขาวที่พี่ SAWET เอามาฝาก ยังไม่ได้แจกสมาชิกเลย
ด้านหลังมีรูปพี่ SAWET AMPHANKAO นะครับ ขอบคุณที่เอามะขามมาฝาก
น่าเสียดายที่ต้องกลับก่อนครับ (แอร์ปกติหรือยังครับ)

คนนี้ครับ พี่ใหม่ แสนน่ารักของเรา ตอนนี้ขับ Tida แต่ยังใช้ Peugeot อยู่ (จักรยาน metro)
และที่สำคัญต้องใส่หมวก peugeot

Re: ภาพงาน MiniMeeting 22112008 เที่ยวอยุธยาไหว้พระทำบุญ By: Webmaster
วันเสาร์ที่ 22 พฤศจิกายน 2008 เวลา 21:10:51
รูปนี้คุณวสันต์นะครับ มี 306 กับ Mi16 แต่ไงขับ BMW มาละวันนี้  :เหงื่อแตก:
เสื้อเทาจาก ชลบุรี ด้วยใจรัก (เชียร์แก็ส AC จัง คิกๆๆ) น้องย้ง :มอบดอกไม้:

ถ่ายไว้หน่อยเป็นหลักฐาน

บรรยากาศระหว่างนั่งรอนะครับ

บรรยากาศเดินไปเดินมา รอๆๆ กันครับ

อันนี้อีกฝั่งหนึ่งที่จอดรถกันไว้ครับ พนักงานปั๊มเริ่มมองหน้าแล้ว มันมาทำอะไรกัน
รถเต็มปั้มตูเลย  ไออย๋า โหไม่นะ

อ้าวถ่ายรูปหน่อย  Ho Ho

ถ้ารูปเป็นที่ระทึก เอ้ย ระลึกหน่อย  ถูกต้องแล้วครับ

พี่ใหม่บอกทาง กลัวหลงครับ (แต่ก็หลงจริงๆ ครับ)

พี่วิ่งตามรถผมทันหรือเปล่า ข้างๆ รูปน้องแบม  เคยใช้ Peugeot มาก่อน ตอนนี้อยากใช้อีก
ก็เลยเข้ามาพูดคุยกันครับ

Re: ภาพงาน MiniMeeting 22112008 เที่ยวอยุธยาไหว้พระทำบุญ By: Webmaster
วันเสาร์ที่ 22 พฤศจิกายน 2008 เวลา 21:12:26
เอาละ เมื่อขึ้นทางด่วนประชาชื่นกันได้ ก็ไม่ละเว้นการปฎิบัติหน้าที Won Zone
คันพี่ใหม่คันแรก คันน้องเอกคนที่ 2 น้องแบมคนที่ 4

เมื่อสบโอกาส สับเกียร์ กระชากออกไป (งานนี้มี speed control นั่งไปด้วย แต่ disable ไว้ตั้งแต่ก่อนมา คิกๆๆ)

เมื่อวิ่งไล่กันไปเรื่อยๆ ผมวิ่งไป 190 กว่าๆ ปรากฏว่าความร้อนสะสม สูงเชียวนะ ประกอบกับรถเยอะมาก ไม่อยากปาดไปปาดมา
เลยชลอ งานนี้ ระหว่างวิ่ง ชิวๆๆ พี่ใหม่ที่วิ่งตามมา ก็ตอบตูดมาแล้ว

จากนั้นก็ค่อยๆ วิ่งดีกว่า ท้ายสุดเห็นน้อง เอก กับ แบมจอดรถหลังด่านไปเรียบร้อย  :อกหักรักคู้:

รูปจอดเรียง ๆกันไว้ตามลำดับ

แต่แล้วเหตุการณ์ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น มีคนหลงไป 2 คัน
คันหนึ่งคือท่านานของเราเอง ลงทางด่วนผิดทาง
ส่วนอีกคันคือพี่ SAWET อันนี้ตามน้องนัท ไปเลยหลงไปด้วย

ขนาดโทรมาถามแล้วเชียวว่าตามน้องนัทได้ไหม เราก็บอกว่า "ตามได้แม่ งาน ไม่มีปัญหา"  โอยยยยย

บรรยากาศแม่ลูกคุยกัน น่ารักจริงๆๆ

406 สีขาวของเค้านี่แหละครับ

น้องเอกบอกว่า รถเยอะอะพี่ผมได้ 200 กว่าครับ  โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ

เด็กๆ เนอะ

เอ้า เคลื่อนพลดีกว่า เพราะว่าเดียวให้น้องนัทตามไปที่ศูนย์เองดีกว่า

วันเสาร์ที่ 22 พฤศจิกายน 2008 เวลา 21:22:35
ถึงแล้วก็จอดเรียงกันเป็นทิวแถว
ที่แรกที่จอดก็วังปลา

ระหว่างนี้ก็ถ่ายรูปรอน้องนัทไปพลางๆ ก่อนนะครับ

น้องย้งบอก ตามไม่ทันอีกแล้ว จะรีบวิ่งไปไหนกัน (หน้าตากำลังง่วง)

คันขาวประกอบสวยๆ เห็นว่าคุณกอเกรียติเป็น เจ้าที่ YMC ที่ประกอบ Peugeot มาก่อน เลยใช้ตัวประกอบนอก
เอ๊ะเกี่ยวกันเปล่าหว่า

ถ่ายไปเรื่อยๆ เราอาศัยถ่ายเยอะ ได้รูปเยอะ คัดๆ มีรูปสวย

ถ่ายไป

พอได้ไหมครับ

อันนี้มาถึงคุณแม่บ้าน Peugeot รุ่นเก๋าของเรา เพื่อเป็นการปกปิดเป็น Spyshot
คันนี้เป็น Peugeot รุ่นไหมล่าสุดสังเกตว่าที่กระโปรงหน้ามีโลโก้สิงห์ด้วย
เป็นรุ่น Tida ครับ   ถูกต้องแล้วครับ ถูกต้องแล้วครับ

รถน้องเอกและแบมครับ

ใครเจอก็จี้ตูดไล่ได้เลยครับ   555

วันเสาร์ที่ 22 พฤศจิกายน 2008 เวลา 21:24:09
บรรยากาศเมื่อมากันครบเสียทีครับ

ถ่ายไว้หลายรูปลงหลายรูป

ถ่ายไว้อีก

รถน้องนัทกับคุณ SAWET ครับ

3 คันแรกในงานนี้ครับ ไม่รอใครเค้าเลย ตั้งหน้า ตั้งตาวิ่งอย่างเดียว

เข้ามาสวนนกกันนะครับ มีนกหน้าตาแปลก เยอะดี

อันนี้ผมเจอแซวเล็กน้อย

เสื้อสวยนะครับ

วันอาทิตย์ที่ 23 พฤศจิกายน 2008 เวลา 08:32:07
เพิ่งเคยเห็นนกหน้าตาแบบนี้ครับ และเพิ่งรู้ด้วยว่าเมืองไทยมีนกสวยๆ แบบนี้

กระจงควายครับ

กระจงควาย รายละเอียดครับผม

นกแก็ก ครับ

กระเรียนครับ

นกออกหน้าตาเหมือนนกอินทรีย์

หน้าตาแปลกๆ เหมือนลูกนกอย่างไรอย่างนั้นเลยครับ

เหยี่ยวดำ เท่ห์มากครับ เพิ่งรู้ว่าเมืองไทยมีเหยี่ยวด้วย

นกตะกรุม

วันอาทิตย์ที่ 23 พฤศจิกายน 2008 เวลา 09:13:59
ห้ามรังแกสัตว์ครับ ถ่ายมาให้ดูครับ

สวนนกสวยจริงๆ

นกยูงอินเดียสวยจริงๆ แต่ไม่ยอมรำแพนจริงๆ เลยเห็นแค่นี้แหละครับ

ไก้ฟ้าหลังขาวครับ สวยโคตร

นกยูงครับอีกรอบ

นกเป็ดน้ำ

วันอาทิตย์ที่ 23 พฤศจิกายน 2008 เวลา 09:17:14
ไก่ฟ้าหลังขาวครับ

ลายสวยดีนะครับ

อีกรอบนะครับ

นกยูงยาวอินเดียครับ

สวยดีไหมครับ

นกอีโก้ง

วันอาทิตย์ที่ 23 พฤศจิกายน 2008 เวลา 09:20:03
รูปนี้เป็นรูปครอบครัว ที่น่ารักเชียวครับ  :มอบดอกไม้:

จริงแล้วที่นี่เป็นที่ๆน่าเที่ยวมาก นะครับ น่าเสียดายคนไทยไม่มากัน

อันนี้เปิดม่านประเพณี เอ้ย ไม่ใช่ น้องนัท 205 ของเราทำไปได้

อันนี้กำลังดู นกแก้ว ขี้คัน เอาหัวมาให้เกาอยู่นั้นแหละ สองคนนี้เลยสนุกเกาให้นกแก้วกันใหญ๋

รูปนี้หน้าน้องแบม กำลังแย่เมื่อนั่งกับพี่นัทของเรา

คุณ Jack กอเกรียติของเรา นั่งสบายเลย

วันอาทิตย์ที่ 23 พฤศจิกายน 2008 เวลา 09:57:32
 อันนี้กำลังนั่งรถไฟ ที่ทำจากรถแทรกเตอร์ครับ สบายๆ กับอากาศเย็นๆ

คุณ SAWET นั่งสบายๆ กับลูกสาว และภรรยาด้านหลัง

อันนี้แหละครับ รถไฟที่ว่า หน้าตาแบบนี้แหละ งามไหมครับ
ฝีมือคนไทยครับ ใช้ได้ครับ

อันนี้เป็นเรื่องที่ผมเถียงกับนัทอยู่นะครับว่า ทำไมต้องขี่ม้า (Ferrari) ข้ามต้นกล้วยด้วย
ท้ายสุดก็หาคำตอบไม่เจอ นอกจากจะทะเลาะกันเปล่าๆ

มุมนี้สวยดีนะครับ น่าเอามาทำแบบบ้าน

ตอนนี้กำลังให้อาหารปลาอยู่นะครับ คุณน้องย้ง กำลังทอดอารมณ์
กำลังกรอบได้ที่เชียวครับ แต่ถามจริงๆ แล้ว (ง่วงครับ)

อีกมุมครับ แหมหล่อเหมือนกันนะเนี่ยน้องเรา

วันอาทิตย์ที่ 23 พฤศจิกายน 2008 เวลา 10:00:38
ตั้งใจจริงๆนะเนี่ย

วิวตรงนี้ดีมากๆ ครับ ยอมรับ ปลาเยอะมากๆ
เห็นเจ้าหน้าที่บอกว่าจริงแล้วพระราชินีฯ ของเรา ปล่อยไว้แค่อย่างละคู่เดียวเองนะครับ

เอ้าสองคนขวายังให้อาหารปลาไม่เสร็จอีก

อาหารปลานะครับ ในนี้บอกด้วยว่า ปลาอะไรเป็นปลาอะไร
อันนี้มีคนคิดเมนูอาหารไว้เยอะเชียวครับ แหมทอด

ต้มยำ นึ่ง ยำ  ผัด ฯลฯ แต่เวลากินข้าวกลางวัน กับคิดไม่ออก

วันอาทิตย์ที่ 23 พฤศจิกายน 2008 เวลา 10:06:58
หลังให้อาหารปลาเรียบร้อยแล้วเราก็มาดูปลากันดีกว่า
วังปลาครับ คือเป็นเหมือนตู้ปลาใหญ่ๆ ที่พันธุ์ปลาไทย ใหญ่ๆ หลายๆชนิด
เหมือนที่ siam paragon

ถ่ายรูปไว้ นับรถ ยังครบอยู่ อิอิอิอิ

เพิ่งเคยเห็นปลากระเบนราหูเหมือนกัน หน้าตาแบบนี้ เลยถ่ายมาให้ดูครับ
เป็นปลาน้ำจืดนะครับ

ส่วนนี้ลูกชิ้นปลากราย ครับ อร่อยมาก แต่นี้เป็นสภาพก่อนทำลูกชิ้นนะครับ

ภายในตู้ทำให้เห็นว่า น่ากินเพียงใด เอ้ย น่าดูเพียงใด

งามๆๆ
ภายในตู้ทำให้เห็นว่า น่ากินเพียงใด เอ้ย น่าดูเพียงใด

ออกมาอีกที่ เพิ่งสังเกตว่ามีสีเข้ม เกาะกลุ่มกันอยู่ตรงกลาง

วันอาทิตย์ที่ 23 พฤศจิกายน 2008 เวลา 10:23:06
รถน้องแบมครับ แค่จอดเฉยๆ ก็ผิดกฎหมายแล้วครับ 55555555

อันนี้มาไหว้เจ้าแม่กวนอิมนะครับ

พี่ Wilson เราอารมณ์ดีจริง ครั้งหน้ามากัดกับผมอีกทีนะครับ 5555555

สาวเห็นพฤติกรรมแล้วตีฉากหนีไปแล้ว

ขอพรกันให้เรียบร้อยนะครับ

ย้ายรถกันมาที่ริมน้ำครับบรรยากาศดีมากๆ เลยครับ

และแล้ว งานเข้าจนได้ คุณ SEWET แอร์ 406 ไม่เย็น ต้องของตัวรีบกลับ
แถมฝากมะขามไว้ด้วยครับ

ตรงนี้กำลังปรึกษากันว่าจะทำไงดี พี่เค้าตัดสินใจกลับไปดูแอร์ก่อนนะครับ
โอกาสหน้าเจอกันใหม่ได้ครับ

วิวแม่น้ำครับ งามไหมครับ

วันอาทิตย์ที่ 23 พฤศจิกายน 2008 เวลา 10:32:01
วิวแม่น้ำครับ งามไหมครับ

เหลือแค่นี้แล้วนะ แต่มีคุณภูมิมาเสริมครับ ขับ 406 EA9 มาครับ

แหล่งเสียเงินต้องถ่ายเอาไว้ติดประกาศ ?สามีทุกท่านโปรดระมัดระวัง?

คุณ Jack ของเรากินก่อนคนอื่นเลยนะเนี่ย ไส้กรอกปิ้ง

และแล้ว ก็มานั่งคุยกันสบายๆ ที่ริมน้ำครับ บรรยากาศดีจนแทบจะผูกเปลนอนกันแล้วครับ

อันนี้พี่ใหม่ นก และน้องนัท กำลังอวดของกันอยู่ถูกมากๆ เลยครับ

เรือลากจูงเป็นเรื่องปกติที่เจอบ่อยมากๆๆ

น้องแม็กซ์เราเพิ่งมาถึง โฮ ยืนดูนิ่งเชียวครับ

Re: ภาพงาน MiniMeeting 22112008 เที่ยวอยุธยาไหว้พระทำบุญ By: wut405
วันอาทิตย์ที่ 23 พฤศจิกายน 2008 เวลา 10:52:37
น่าสนุกจัง ไปเที่ยวแบบ ชิวๆ อยากไปด้วยจัง ไม่รู้ว่าจะได้ตรงกันเมื่อไหร่ ตาดำๆ
Re: ภาพงาน MiniMeeting 22112008 เที่ยวอยุธยาไหว้พระทำบุญ By: aodhub
วันอาทิตย์ที่ 23 พฤศจิกายน 2008 เวลา 13:57:08
ไมได้ไป แต่อยากมากๆๆๆๆๆๆ

ไว้งานหน้า จะไปร่วมด้วยคนนะครับ

วันอาทิตย์ที่ 23 พฤศจิกายน 2008 เวลา 16:32:25
ช่วงกินข้าวกลางวันผมลืมเอากล้องลงมาจากรถ
ก็เลยไม่ถ่ายรูปอาหารไว้ ร้าน ?กุ้งเผาพระยา?
อร่อย ไม่แพง และที่สำคัญ อิ่มจนน้ำตาไหล
(เพราะหาวติดๆ กัน)
 ส่วนพี่ใหม่กับน้องแบม และน้องเอกขอตัวกลับก่อน
ข่าวรายงานว่าวิ่งไป 23X เอง
ส่วนน้องแบมเจอ BMW 323 กั๊ก ทั้งที่รถเค้าวิ่งไม่ออก
น้องแบมบอกว่าเซ็งโคตร  โกรธนะ

เอาละมาถึงที่วัดพนัญเชิงแล้ว  รอคุณหนู 406 มาสบทบ
เพราะอยู่ที่อยุธยาอยู่แล้วครับ
และมีคุณ ภูมิ อีกคนครับ

คันนี้ของคุณเกี้ยวครับ

เป็นไงนก กำลังกลมได้ที่เชียว

ในรูปแต่ละคนแยกย้ายกันไปไหว้พระ น้องนัทกำลังทำบุญครับ

เห็นยืนอธิฐานอยู่นานเชียวครับ

คุณเกี้ยวเราก็ไหว้พระพิฆเนศ

คุณหนูมาแล้วครับ ดูแล้วเหมือนเจ้าพ่อมาเชียว

วันอาทิตย์ที่ 23 พฤศจิกายน 2008 เวลา 16:36:25
ถ่ายไว้ แต่กล้องทำได้เท่านี้แหละ

อีกทีกันเสีย

โคมไม่ได้รีทัชนะครับ

อีกมุม

แปลกนะ ผมชอบถ่ายแนวตั้ง

วันอาทิตย์ที่ 23 พฤศจิกายน 2008 เวลา 16:39:32
ถ้าไว้หน่อย

น้องหมาแสบจริงๆ

วัดพนัญเชิงจริงๆ ด้วย

จริงมี 3 แต่ถ่าย 2

ธงแปลกตาเลยถ่ายไว้สักหน่อย

มาอีกวัดแล้วนะครับ

หามุมไปเรื่อยๆ นะครับ ให้เห็นความสวยงามยิ่งใหญ่ของอยุธยา

วันอาทิตย์ที่ 23 พฤศจิกายน 2008 เวลา 16:45:59
เห็นตอนนี้แล้วอยากเห็นตอนที่ยังสมบรูณ์จัง

ต้องสวยมากๆ แน่เลย

คุณหนูมาก่อน รบอยู่ข้างบนนะครับ

อันนี้กำลังปีนบันไดกัน

น้องนัทกับ คุณภูมิครับ

คุณ wilson

ธงชาติไทย

มุมมืดๆ ชอบจัง

มองช่อง