Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
อยากทราบว่าที่เติมน้ำมันเครื่องอยู่ตรงไหนครับ และอยากได้กันชนหน้า 405 GR By: ebasdy
วันศุกร์ที่ 26 ธันวาคม 2008 เวลา 21:16:51
ผมอยู่โคราชครับ รักเปอร์โยมาตั้งนาน เพิ่งได้มาเป็นเจ้าของ405 GR ราคา 30000 บาท แต่ไม่รู้ว่าที่เติมน้ำมันเครื่องอยู่ตรงไหน กันชนแตกตรงมุมขวา แบบอยากได้มือสอง กระจกมองข้างปรับไม่ได้ซ่อมได้ไม่ครับ  เวลาเบรกหรือเลี้ยวไฟเหมือนจะรวนๆ แบบไฟSTOPขึ้นพร้อมกับไฟอื่นๆ แต่เครื่องไม่ดับ เครื่องดีแต่เยิ้มข้างบนเล็กน้อย พี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับขอขอบพระคุณล่วงหน้า
Re: อยากทราบว่าที่เติมน้ำมันเครื่องอยู่ตรงไหนครับ และอยากได้กันชนหน้า 405 GR By: wasin
วันศุกร์ที่ 26 ธันวาคม 2008 เวลา 21:46:18
กระจกข้างที่ปรับไม่ได้

--->>อาจจะเป็นที่สลิงข้างในมันขาด  ซ่อมได้หรือไม่ผมไม่แน่ใจ แต่ผมเคยเปลี่ยนของ GRI
ราคาข้างละ 1200 ครับ  ฝากเพื่อนซื้อที่วรจักร

ที่เหลือรอท่านอื่นๆมาตอบครับ  ผมไม่ค่อยชำนาญ GR เท่าไหร่

(ผมอยู่โคราชเหมือนกันครับ)
Re: อยากทราบว่าที่เติมน้ำมันเครื่องอยู่ตรงไหนครับ และอยากได้กันชนหน้า 405 GR By: worathep
วันศุกร์ที่ 26 ธันวาคม 2008 เวลา 23:12:57
1.ที่เติมน้ำมันเครื่องอยู่ตรงข้างท่ออากาศ +ข้างคาร์บิวโดยจะมีรูปยี่ห้อน้ำมันเครื่องติดอยู่บนฝาต้องดึงขึ้นเพื่อเปิดฝาเวลาเติม    2.มีหลายสาเหตุเช่น ระดับน้ำมันเครื่องต่ำ , ลูกลอยคาร์บิวหมดสภาพ ( ลูกลอยจม ) เป็นต้น