Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
Pages: 1
ร่วมดีใจกันหน่อยคับ By: dewdew
วันอังคารที่ 27 มกราคม 2009 เวลา 14:11:07
จากกระทู้เก่านะคับ ที่ผมแจ้งไว้ว่ารถผม ไฟstopขึ้นบวกพัดลมคอมทำงานไม่หยุด ตอนนี้หายแล้วครับ โอ้แม่เจ้า ไม่นาจาเป็นไปได้ ไม่ถึงเสี้ยววินาทีคับ ท่านผู้นี้เก่งมาก ประกอบกับความชำนาญมาหลายปีกระมั้งคับ ขออนุญาติ เอ่ยนามครับ คุณปิยะครับเจ้าของอู่ตรงประเวศ ผมได้รับการแนะนำจากคุณภณคับเนื่องจากผมอยู่แถวย่านนั้นไม่อยากไปไหนไกลคุณภณจึงแนะนำอู่นี้ให้คับ ขอขอบพระคุณไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยนะคับคุณภณ  :ยินดี อุอุอุ:
  555 ที่อุ่ไม่คิดค่าบริการเลยครับแถมยังดูรถและลองขับให้ผมด้วยว่าดีหรือไม่ขอขอบพระคุณอย่างสูงคับ

Re: ร่วมดีใจกันหน่อยครับ By: Kong@Peugeot
วันอังคารที่ 27 มกราคม 2009 เวลา 15:06:05
คนนั้นเขาเซียน Mi16 ครับ

เคยเป็น หัวหน้าช่างเทคนิคพิเศษของ MI16 ครับ ฝีมือไม่ต้องพูดถึง

ขนาดเสี่ยโบ๊ต ให้ทำ Ferrari Lambo และ Porche ให้แกได้

ผมคงไม่ต้องบรรยายต่อนะครับ
Re: ร่วมดีใจกันหน่อยครับ By: Webmaster
วันอังคารที่ 27 มกราคม 2009 เวลา 15:28:08
อ้างจาก: dewdew ที่ วันอังคารที่ 27 มกราคม  2009 เวลา 14:11:07
จากกระทู้เก่านะครับ ที่ผมแจ้งไว้ว่ารถผม ไฟstopขึ้นบวกพัดลมคอมทำงานไม่หยุด ตอนนี้หายแล้วครับ โอ้แม่เจ้า ไม่นาจาเป็นไปได้ ไม่ถึงเสี้ยววินาทีครับ ท่านผู้นี้เก่งมาก ประกอบกับความชำนาญมาหลายปีกระมั้งครับ ขออนุญาติ เอ่ยนามครับ คุณปิยะครับเจ้าของอู่ตรงประเวศ ผมได้รับการแนะนำจากคุณภณครับเนื่องจากผมอยู่แถวย่านนั้นไม่อยากไปไหนไกลคุณภณจึงแนะนำอู่นี้ให้ครับ ขอขอบพระคุณไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยนะครับคุณภณ  :ยินดี อุอุอุ:
  555 ที่อุ่ไม่คิดค่าบริการเลยครับแถมยังดูรถและลองขับให้ผมด้วยว่าดีหรือไม่ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับ

พี่ปิยะเซียน Mi16 ครับ ส่วนผมฝ่ายข้อมูลความแรง ป้อนให้เซียนครับ คิกๆๆๆ

ก็ขอบรรยายหน่อยแล้วกัน
ก้องพูดแล้วนึกได้ตอนที่ศูนย์สุรวงศ์
เราแว่บเข้าไปเห็นพี่ปิยะท่านกำลังปล้ำกับ Lambo สีขาว ของเสี่ยโบ๊ตอยู่นะครับ
เวลาผ่านไวจริงๆ เลยนะเนี่ย
Re: ร่วมดีใจกันหน่อยครับ By: Kong@Peugeot
วันอังคารที่ 27 มกราคม 2009 เวลา 16:53:06
อ้างจาก: ภณ(อ่านว่า พน) ที่ วันอังคารที่ 27 มกราคม  2009 เวลา 15:28:08
จากกระทู้เก่านะครับ ที่ผมแจ้งไว้ว่ารถผม ไฟstopขึ้นบวกพัดลมคอมทำงานไม่หยุด ตอนนี้หายแล้วครับ โอ้แม่เจ้า ไม่นาจาเป็นไปได้ ไม่ถึงเสี้ยววินาทีครับ ท่านผู้นี้เก่งมาก ประกอบกับความชำนาญมาหลายปีกระมั้งครับ ขออนุญาติ เอ่ยนามครับ คุณปิยะครับเจ้าของอู่ตรงประเวศ ผมได้รับการแนะนำจากคุณภณครับเนื่องจากผมอยู่แถวย่านนั้นไม่อยากไปไหนไกลคุณภณจึงแนะนำอู่นี้ให้ครับ ขอขอบพระคุณไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยนะครับคุณภณ  :ยินดี อุอุอุ:
  555 ที่อุ่ไม่คิดค่าบริการเลยครับแถมยังดูรถและลองขับให้ผมด้วยว่าดีหรือไม่ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับ

พี่ปิยะเซียน Mi16 ครับ ส่วนผมฝ่ายข้อมูลความแรง ป้อนให้เซียนครับ คิกๆๆๆ

ก็ขอบรรยายหน่อยแล้วกัน
ก้องพูดแล้วนึกได้ตอนที่ศูนย์สุรวงศ์
เราแว่บเข้าไปเห็นพี่ปิยะท่านกำลังปล้ำกับ Lambo สีขาว ของเสี่ยโบ๊ตอยู่นะครับ
เวลาผ่านไวจริงๆ เลยนะเนี่ย

เฮ้ย! เฮ้ย!! เฮ้ย!!! พี่พูดงี้ได้ไง เรายังไม่แก่ซักหน่อยดูพูดซะ

ว่าแต่ความลับของ รถผมก็อยู่กะพี่ปิยะหมดเหมือนกันนะ 555
Re: ร่วมดีใจกันหน่อยครับ By: PoomSira
วันอังคารที่ 27 มกราคม 2009 เวลา 17:52:38
อ่อ Lambo สีขาวที่เห็นที่ศูนย์รามอินทรา ของเสี่ยโบ๊ตเหรอครับ
วันอังคารที่ 27 มกราคม 2009 เวลา 18:14:07
อ้างจาก: PoomSira ที่ วันอังคารที่ 27 มกราคม  2009 เวลา 17:52:38
อ่อ Lambo สีขาวที่เห็นที่ศูนย์รามอินทรา ของเสี่ยโบ๊ตเหรอครับ

ช่ายจ้า

แต่คงไม่ใช้คันเดียวกันเมื่อตอนนั้นแน่ๆ ครับ เพราะว่าคนนั้นเขาใช้รถไม่เกิน 6 เดือนก็เปลี่ยนคันใหม่แล้วครับ