Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  LPG & NGV
Pages: 1
รอบเดินเบาต่ำ By: amnoai
วันพฤหัสบดีที่ 12 กุมภาพันธ์ 2009 เวลา 13:01:03
ใช้ 505 ใช้หม้อต้มใบโพธิ์ มีปัญหารอบเดินเบาต่ำ ประมาณ 500 ไม่เปิดแอร์ ลองปรับที่ Idle แล้วรอบก็ไม่ยอมขึ้นพอมีวิธีไหนบ้างไหมครับ ยังไม่อยากไปตั้งที่สกรูคันเร่งหนะครับ   อะไร
Re: รอบเดินเบาต่ำ By: phenic
วันพฤหัสบดีที่ 12 กุมภาพันธ์ 2009 เวลา 15:46:25
ใช้น้ำมันเป็นมั๊ยครับ

และ ลองดูกรองอากาศด้วยนะครับ อาจจะมีปัญหากรองตัน
Re: รอบเดินเบาต่ำ By: amnoai
วันพฤหัสบดีที่ 12 กุมภาพันธ์ 2009 เวลา 18:12:19
ไม่ใช้น้ำมันมาเป็นปีแล้วครับ แต่กรองอากาศเพิ่งล้างครับ เศร้าจัง ยิ่งพอขับเร็วๆแล้วเบรคกระทันหันนี่จะดับเลยครับต้องคอยเบิ้ลคันเร่งไว้  :อืมมมมมมมมม:
Re: รอบเดินเบาต่ำ By: phenic
วันศุกร์ที่ 20 กุมภาพันธ์ 2009 เวลา 10:46:32
ต้องดูว่าส่วนผสมอากาศกับแก๊สมันเหมาะสมมั๊ยนะครับ ลองปรับสกรูเดินเบาดู และก็ปรับการจ่ายแก๊สในรอบเดินเบาด้วยว่ารอบมันขึ้นมั๊ย
 ถ้าไม่มีอะไรผิดปกติ รอบต้องขึ้นสูงนะครับ ถ้าไม่ขึ้นคงต้องดูหม้อต้มแล้วล่ะครับว่ายังดีอยู่หรือไม่ อาจจะสกปรกหรือไดอะแฟรมรั่วก็เป็นได้ครับ
Re: รอบเดินเบาต่ำ By: amnoai
วันอาทิตย์ที่ 22 กุมภาพันธ์ 2009 เวลา 20:51:13
อ้า ลองปรับกรูเดินเบาแล้ว รอบมันขึ้นแค่ 500 ครับ ปรับยังไงก็ไม่ขึ้นไปกว่านี้แล้ว สงสัยต้องไปตรวจที่หม้อแล้ว ขอบคุณนะครับ