Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
ขอถามเรื่องวิธีกำจัดเขม่าในห้องเผาไหม้ครับ By: akung
วันพฤหัสบดีที่ 16 เมษายน 2009 เวลา 21:27:20
อยากถามว่ามี พี่น้อง เพื่อนๆคนไหนมีอาการเครื่องเขกซึ่งเกิดจากมีเขม่าในห้องเผาไหม้บ้างมั้ยครับ เวลาใช้น้ำมันอาการจะออกเวลาเหยียบคันเร่งเร็ว หรือ ใช้เกียร์สูงไปนิด เวลาขับรอบต่ำจะสะดุด พอดีผมไปเห็นที่ autobac เป็นน้ำยาทำความสะอาดคราบเขม่า (Combustion chamber cleaner)  3M ใส่ไปในถังน้ำมันต่อน้ำมันเต็มถัง หลังจากขับ ไปกลับต่างจังหวัด รู้สึกอาการเขกน้อยลง อาการสะดุดที่รอบต่ำดีขึ้น แต่อยากทราบว่าใครมีวิธีที่ดีกว่านี้ นอกจากการผ่าเครื่องบ้างมั้ยครับ
Re: ขอถามเรื่องวิธีกำจัดเขม่าในห้องเผาไหม้ครับ By: Webmaster
วันศุกร์ที่ 17 เมษายน 2009 เวลา 08:19:18
เขม่าอย่างไรก็มีอยู่แล้วนะครับ

น้ำมันบางยี่ห้อก็ใส่สารที่คล้ายกับที่ว่าไว้ด้วยนะครับ ก็จะช่วยได้บ้าง

แต่อาการเข็กนั้นผมว่าน่าจะมีเรื่องออกเทนมาเกี่ยวด้วยนะครับ