Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
แอร์ 406 D8 By: cobal-001
วันศุกร์ที่ 25 ธันวาคม 2009 เวลา 11:32:46
เรียนท่านผู้รู้...
                       ผมใช้ 406 D8  อยากขอคำแนะนำเรื่องแอร์  และระบบระบายความร้อนดังนี้.-
                       1.  แอร์ความเย็นบางครั้งก็หายไปเฉยๆ  แต่พัดลมยังทำงานอยู่  เคยมาหาข้อมูลในเว็ป  และเคยถอดตัว
เทอร์โมสตรัทไปบัดกรีแล้ว  ใช้ได้มาระยะหนึ่ง  เริ่มจะเป็นอีกแล้ว
                        2.  ส่วนพัดลมไฟฟ้าหน้าเครื่อง  พอดับเครื่องแล้ว  พัดลมยังทำงานอยู่
                        ช่วยแนะนำร้านแอร์  หรือร้านไดนาโม  ที่เข้าใจระบไฟของเปอร์โยต์หน่อยครับ  เพราะถ้าไปตามร้านทั่วๆ  ไปเกรงว่าช่างที่ไม่เข้าใจระบบไปเปอร์โยต์  จะตัดต่อสายไฟมั่วไปหมด
                                                                                          ขอบคุณมากครับ
Re: แอร์ 406 D8 By: credor
วันศุกร์ที่ 25 ธันวาคม 2009 เวลา 14:09:09
1. ของผมก็เป็นเหมือนกัน

2. พัดลมหน้าเครื่องปกติ เพราะเครื่องร้อน ซักพักพอเย็นมันก็จะดับไป