Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  20X
Pages: 1
หาร้านซ่อมกุญแจประตูครับ By: phichit
วันศุกร์ที่ 22 มกราคม 2010 เวลา 01:13:57
พอดีพึ่งได้ 205 มาอะครับ แต่ประตุด้านขวาเปิดไม่ออก บิดลูกกุญแจได้นะครับ แต่กลอนมานไม่เด่งขึ้นมา ผมเลยอยากหาร้านซ่อมที่มีฝีมืออะครับ ผมอยู่แถวปากเกร็ดนะครับ  ช่วยตอบหน่อยละกานนะครับ เปอร์โยมือใหม่ ขอบคุณครับ
Re: หาร้านซ่อมกุญแจประตูครับ By: lolicon
วันเสาร์ที่ 06 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 00:57:18
หวัดดีครับ พอดีอยู่ปากเกร็ดเหมือนกัน ผมขับ205 สีแดง มีปัญหาเดียวกันเลย ว่างๆมาคุยกันครับ
 Aah
Re: หาร้านซ่อมกุญแจประตูครับ By: somsakp
วันเสาร์ที่ 06 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 12:38:30
ผมเคยมีปัญหาเกี่ยวกับประตู  ไม่ทราบจะสาเหตุเดียวกันหรือเปล่า เป็นที่กลไกส่วนมือจับภายในเป็นสนิม(ไม่เกี่ยวกับกลอน) ทำให้กลไกฝืดไม่คืนตัวกลับเมื่อปล่อยมือ  ใช้sonax ฉีด (ผมถอดมือจับออกมา ไม่แน่ใจว่าเปิดแผงข้างจะเห็นเปล่า) ผมก็อยู่ปากเกร็ด แถวแจ้งวัฒนะ