Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
Pages: 1
เด็กน้อยกับช่างเทพ ( มะใช่ช่างในตำนานนะคร๊าบ ) By: aodhub
วันจันทร์ที่ 20 กรกฎาคม 2009 เวลา 01:40:12
ปีที่แล้ว . . .

เด็กน้อย = พี่คับ ๆ เล่นแดร๊ก 12 วิ ต้องทำยังงัยง่ะคับ ?
ช่างเทพ = โอ๊ย . . สบายมาก ขอสัก 2 แสน เดี๋ยวพี่จัดให้
เด็กน้อย = ได้เลยงับ ๆ ๆ

3-5 เดือน ผ่านไป

เด็กน้อย = พี่งับ ๆ ๆ . . . ตอนนี้รถผมได้ 14 วิ แล้วยังงัยต่อ
ผมทำตามที่พี่บอกมาทุกอย่างแล้วนะ
ช่างเทพ = อืม . . . มันก้อน่าจะได้ตามที่ฝันไว้แล้วนะ
สงสัยว่าต้องเป็นที่เชื้อเพลิงแน่ ๆ ลองใส่อ๊อกเทนดูแมะ ?
เด็กน้อย = โห . . แล้วงี้รถผมก้อซดน้ำมันลิตรละ 80 บาท ง่ะดิ่ ?
ช่างเทพ = อืม . . . อยากได้ 12 วิ ก้อต้องทน !
เด็กน้อย = T_T ง่า . .. ..

1เดือน ต่อมา

เด็กน้อย = พี่งับ ๆ ๆ . . . ไม่ไหวแล้วคับ เงินเก็บเกลี้ยงเลย หาวิธีอื่นได้ป่ะ
ผมยังจะสู้ต่อ ผมเหลืออีกไม่กี่บาทแล้วง่ะ ? ? ?
ช่างเทพ = อืม . . . เอางี้ เปลี่ยนยางเป็นยางซ๊อฟสลิกไปเลย
โฮซิเออร์
ชัวน์ป๊าด กัดฟันสู้หน่อย รับรองเกิด
เด็กน้อย = เอาล่ะว่ะ สู้ตาย ย . . . .

1 สัปดาห์ ต่อมา ( เหตุเกิดในสนาม )

เด็กน้อย = พี่งับ ๆ ๆ . . . ใส่ยางซ๊อฟที่พี่บอกมาแล้ว เวลาดีขึ้นคับ
แต่เหลืออีก 0.5 วิ เท่านั้น ฝันผมก้อจะเป็นจิงแล้ว
ช่างเทพ = เอ็งมันขับอ่อน มาม๊ะ ๆ เดี๋ยวพี่ขับให้ . . .
ตูม ! . . . . โก๊ก ๆ ๆ ๆ . . . .
( เสียงเพลาขับหน้า ขาด )
เด็กน้อย = รถโผ่ม ! ! . . . ซวยแระ เอางัยต่อล่ะพี่
ช่างเทพ = ก้อซ่อมดิ่ . . ตังเหลือเท่ารัยแล้ว ม๊ะ ! เดี๋ยวพี่จัดให้ ไม่คิดค่าแรง
เด็กน้อย = (นึกในใจ) ซวยแน่ ๆ เลย เงินทองหมดเกลี้ยง งานนี้เป็นหนี้แน่ ๆ

เกือบจะปัจจุบัน แระ . . .

เด็กน้อย = ทำทุกอย่างจนเป็นหนี้เป็นสินพะรุงพะรัง แล้วง่ะพี่ ?
ยังเหลืออีก 0.5 วิ นะ
ช่างเทพ = ก้อคงจะได้เท่านี้แหระน้องเอ๊ย . . .
พี่ว่ารถเอ็งต้องเป็น**รถตัวเมียแน่ ๆ เลย คันอื่นเค้าทำระดับนี้วิ่งกันไปเท่ารัยแล้ว
ของเอ็งทำไม่ขึ้นจิง ๆ ว่ะ ต้องเปลี่ยนรถแระล่ะไม่งั้นทำไม่ไหว ไม่คุ้มแล้ว
ลองถามเพื่อน ๆ ดูสิ . . . ?
เด็กน้อย = . . . . . . . .

อนาตค คงต้องให้ผู้อ่านเดาเอาเอง . . . . .

** รถตัวเมีย คือรถที่มีปัญญาจุกจิกนู่นนี่ พังง่าย งองแง จะเกิดกับรถสแตนดาร์ทประมาณ 1/100
แต่ถ้าเอามาโม มาแต่ง ก้อจะแรงแป๊บเดียว เดี๋ยวก้อพัง หากเทียบกับรถรุ่นเดียวกัน
แต่งเหมือนกันคันอื่นจะแรงกว่า ขับดีกว่า จะพบในรถโมประมาณ 1/20

ภาค 2 . . . .

ช่างเทพ = ว่างัยน้อง หารถได้มั๊ย เดี๋ยวนี้เดินคนเดียวเลย เพื่อน ๆ ไปไหนล่ะ ?
เด็กน้อย = ตังไม่มีแล้วพี่ ส่วนเรื่องเพื่อน ๆ ผม เค้าดูจากผมแล้ว เค้าว่าไม่ทำดีฟ่า . .
ช่างเทพ = โอย . . . งั้นเราไปเล่นดริฟท์ กันมั๊ยล่ะ ?
เด็กน้อย = . . . . . . . . . . . . . . . . . .

เจอแบบนี้จะทำงัยดีคร๊าบ
ขอบคุณคุณเส็งจากเว็บบอร์ดของ TENGUNOYU  และ พันทิปครับ