Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  กระดานซื้อขายของ
ที่จบธุรกรรมแล้ว ไว้อ้างอิง
Pages: 1
ต้องการคาลิปเปอร์เบรคหลังข้างขวา 405 SRI ครับ By: 405 SRI NKS
วันอังคารที่ 13 กรกฎาคม 2010 เวลา 14:42:14
ต้องการคาลิปเปอร์เบรคหลังข้างขวามือสอง 405 SRI
ไม่ทราบว่าจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ราคาประมาณเท่าไหร่
หรือพี่ๆท่านใดมี พอแบ่งขายให้ได้บ้างมั้ยครับ
089-153-3245
ขอบคุณมากครับ   :ยินดี อุอุอุ:
Re: ต้องการคาลิปเปอร์เบรคหลังข้างขวา 405 SRI ครับ By: iceman
วันอังคารที่ 13 กรกฎาคม 2010 เวลา 18:06:06
มันเป็นอะไรเหรอ
ถ้ารั่วก็มีชุดซ่อมขายนะครับ
ของผมก็รั่วแต่ข้างซ้าย ยังไม่มีตังซ่อมเลย
Re: ต้องการคาลิปเปอร์เบรคหลังข้างขวา 405 SRI ครับ By: sathapron
วันพุธที่ 14 กรกฎาคม 2010 เวลา 08:27:56
ของผมดีสหลังขวารั่ว มีน้ำมันเบรคซึมออกมา  ผมใช้วิธีคอยดูและเติมน้ำมัน
ยังไม่ได้ซ่อมเลย  ใครเคยเปลี่ยนชุดซ่อมบ้าง 
Re: ต้องการคาลิปเปอร์เบรคหลังข้างขวา 405 SRI ครับ By: 405 SRI NKS
วันพุธที่ 14 กรกฎาคม 2010 เวลา 09:53:39
มันรั่วอ่ะครับ มีน้ำมันเบรคซึมออกมา
เคยเข้าร้านทำครั้งนึง เค้าบอกเสื้อมันสึก ต้องหาเปลี่ยน
ตอนนั้นเค้าก็เปลี่ยนโอริงมาให้ มันก็อยู่ได้พักนึง
มันก็รั่วอีก ตอนนี้เลยใช้วิธีเติมน้ำมันเบรคเอาครับ แต่ก็อยากจะหาเปลี่ยน
Re: ต้องการคาลิปเปอร์เบรคหลังข้างขวา 405 SRI ครับ By: Thawatpra
วันพุธที่ 14 กรกฎาคม 2010 เวลา 10:39:53
อาการเดี่ยวกับผมเมื่อต้นปีนะครับ.......ตอนแรกก็สังเกตุว่านำ้มันเบรคหายพยายามหาแต่หาไม่เจอ....มาเจอตอนเอารถเข้าศูนย์รองเมือง....ตอนนั้น...บังเอิญที่ศูนย์มี คาลิบเปอร์หลังขวา อยู่ 1 ชุดพอดี  ราคา 1X,XXX บาท แต่ โปโมชั่นอยู่ และต่อรอง กันได้ เหลือ 9,XXX บาท + เปลี่ยน อุปกรณ์ที่เป็นยางทั้งหมด......แต่ก่อนสั่งเปลี่ยนได้ โทรสอบถาม คานหลัง 405 SRI จากอู่ดัง ๆหลายอู่ใน web  แต่ไม่มีของ ตอนนั้นคิดว่า.....ถ้ามีเหตุฉุกเฉินแล้วเบรคไม่อยู่ไปชนเขาเข้า..ค่าซ่อมรถเขา...รถเรา...ค่ารักษาพยาบาล...คงไม่ใช้ 9000 แน่ๆ....เลยตัดสินใจสั่งเปลียนนะครับ.

ผมว่ามีสองทางเลือก....เปลี่ยนคานหลัง....เปลี่ยนคาลิบเปอร์ ( โทรหาพี่อ้วน สโตร์อะหลั่ยศูนย์รองเมืองให้แก่เช็คตามศูนย์ต่างๆ ให้ว่ามีของค้างสตอ็กอยู่ที่ศูนย์ใหนบ้าง ครับ )

ไออย๋า enjoy your drive  ไออย๋า
Re: ต้องการคาลิปเปอร์เบรคหลังข้างขวา 405 SRI ครับ By: 405 SRI NKS
วันพฤหัสบดีที่ 15 กรกฎาคม 2010 เวลา 16:26:39
ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ